Xin mẫu đơn xác nhận cty không đủ đk thành lập công đoàn

• Thread starter luong duyen
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

luong duyen

Sơ cấp
19/5/08
25
0
1
TpHCM
Mình đang làm hoàn tất hồ sơ lao động...cty mình không thành lập công đoàn bên phòng TB Xh yêu cầu mình làm đơn xin xác nhận cty không đủ điều kiện thành lập công đoàn...không biết các bạn có thể cho mình mẫu được không...mình đã lên liên đoàn lao động họ trả lời mình sao mà khó khăn quá..và đã lục trên mạng cũng không thấy (chỉ thấy đơn xin thành lập công đoàn thôi à)...các bạn giúp mình với...mình cảm ơn nhiều lắm...

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bạn chỉ cần làm một Biên bản thông qua của CBCNV về hệ thống thang bảng lương được áp dụng tại Cty. Trong đó có chữ ký một bên là Giám đốc cong ty, một bên là của tất cả CBNV còn lại xác nhận là đồng ý và thông qua hệ thông thang bảng lương của Cty thôi, đơn giản chứ không phức tạp đâu. Mình cũng đã làm nhu vậy và được bên BH chấp nhận

V

vitrung82

Guest
21/6/08
15
0
0
SG
Mình thì thấy họ phát cho 1 biên bản lấy ý kiến tập thể về việc tán thành TƯLĐTT, 1 bên là ng đại diện lđ, 1 bên là thư ký cuộc họp. Không biết bản này có thể hiện được nội dung như bản xác nhận mà bạn luongduyen nói k nhỉ. Vì cty mình cũng chỉ có 5 lao động (trừ sếp)

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Tui chưa nghe loại văn bản nào là "Đơn xác nhận c.ty không đủ điều kiện thành lập Công đoàn" bao giờ? Mà Công đoàn quận (huyện) căn cứ theo lao động của công ty mà xác định điều kiện thành lập tổ chức CĐ hay không?
- Nếu dưới 10 LĐ thì không phải tổ chức công đoàn mà chỉ cử 01 đại diện người LĐ thôi (có biên bản giữa người sủ dụng LĐ và tập thể người LĐ). Khi đó tổ chức công đoàn quận (huyện) sẽ trực tiếp quản lý tổ công đoàn đó và chỉ đạo, hướng dẫn quan người đại diện
- Nếu trên 10 LĐ thì phải thành lập tổ chức Công đoàn cơ sở.

D

dazin

Sơ cấp
4/7/08
21
0
0
235 Dong Khoi
Tui chưa nghe loại văn bản nào là "Đơn xác nhận c.ty không đủ điều kiện thành lập Công đoàn" bao giờ? Mà Công đoàn quận (huyện) căn cứ theo lao động của công ty mà xác định điều kiện thành lập tổ chức CĐ hay không?
- Nếu dưới 10 LĐ thì không phải tổ chức công đoàn mà chỉ cử 01 đại diện người LĐ thôi (có biên bản giữa người sủ dụng LĐ và tập thể người LĐ). Khi đó tổ chức công đoàn quận (huyện) sẽ trực tiếp quản lý tổ công đoàn đó và chỉ đạo, hướng dẫn quan người đại diện
- Nếu trên 10 LĐ thì phải thành lập tổ chức Công đoàn cơ sở.

Đúng rồi, không thể trốn lập công đoàn được đâu, trên 10người là phải thành lập, cty mình vừa rồi bị xuống kiểm tra có phạt nữa đó. Lập công đoàn đi, khi có công đoàn rất khó sa thải người lao động

M

MOCMAC

Guest
9/1/10
4
0
0
42
TP.Ho Chi Minh
bạn ơi mình cũng nằm trong trường hợp tương tự như bạn. Mình lên mấy lần nhưng k được Bạn đã làm như thế nào rồi? bạn cho mình xin mẫu được k? Nếu được bạn gửi giúp mình qua email pv.trantra@gmail.com nhe! Cảm ơn bạn nhiều lắm!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
bạn ơi mình cũng nằm trong trường hợp tương tự như bạn. Mình lên mấy lần nhưng k được Bạn đã làm như thế nào rồi? bạn cho mình xin mẫu được k? Nếu được bạn gửi giúp mình qua email pv.trantra@gmail.com nhe! Cảm ơn bạn nhiều lắm!

Bạn tham khảo thử mẫu này.

Đính kèm

• DK Cong doan.doc
    27 KB · Lượt xem: 1,290
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA