Kết quả hiện công thức chứ không hiện bằng số

• Thread starter ngocluyen12
  • Ngày gửi
ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Cả nhà làm ơn cho mình hỏi.
Mình đánh công thức nhưng kết quả lại cho ra công thức chữ chứ không phải số. VẬy mình vào đâu để nó trả kết quả là số mà ko phải là công thức chữ.
Cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Mình đánh công thức nhưng kết quả lại cho ra công thức chữ chứ không phải số. VẬy mình vào đâu để nó trả kết quả là số mà ko phải là công thức chữ.
Cảm ơn nhiều

Bạn nói không rõ lắm nhưng mình đoán là bạn thiếu dấu = ở trước công thức của bạn nên máy hiểu đây là nãhn chứ không phải công thức tính. bạn xem lại xem

T

thanhqt

Guest
15/5/08
26
0
0
Ha long
Cảm ơn nhiều

Bạn vào Fomat- cell - number - custom định dạng thành số là được.

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Cảm ơn các bạn nhiều. Mình cũng đã làm như thế mà ko được. Tự nhiên lại bị mỗi sheet đó mà sheet khác vẫn ko sao. Mình Coppy dữ liệu từ sheet khác sang để làm cũng ko được.

G

gaucon

Trung cấp
10/7/04
191
0
0
Bạn di chuyển con trỏ đến cell chứa kết quả (đang hiện thành công thức) nhấn F2 rồi enter thử xem. Nếu không được thì vào Tool/Option, chọn tab View, Window options section xem có chọn Fomulas (cột thứ nhất, dòng thứ hai của Window options section) không, nếu có thì nhấp bỏ chọn.

Sửa lần cuối:
N

NhungNguyen06

Guest
3/7/15
14
0
1
31
Cảm ơn các bạn nhiều. Mình cũng đã làm như thế mà ko được. Tự nhiên lại bị mỗi sheet đó mà sheet khác vẫn ko sao. Mình Coppy dữ liệu từ sheet khác sang để làm cũng ko được.
bạn ơi bạn đã làm được chưa? chỉ giúp mình với, excell của mình vẫn ra công thức nhưng không ra kết quả!

T

Tuyết Đào 2803

Guest
29/7/15
7
0
1
37
Cảm ơn nhiều
Bạn ơi, bạn thử làm ntn, bôi đen ô đó, bấm chuột phải rồi chọn fomat cells -> kích vào ô number -> rồi chọn General, sau đó nhấp đúp chuột vào ô đó rồi enter. Mình nghĩ vậy là ok

N

NhungNguyen06

Guest
3/7/15
14
0
1
31
huhu mình thử rồi vẫn không được!

N

NhungNguyen06

Guest
3/7/15
14
0
1
31
MÌNH THỬ RỒI NHƯNG VẪN KHÔNG ĐƯỢC CẬU À!

T

Thuongnhongandam

Guest
4/8/15
11
3
3
33
Giáo trình học excel nào tốt hả mấy bạn?

N

nam470

Guest
26/3/09
7
3
1
Dak Lak
Mình bị suốt.
Bạn vào Ctrl+1, chọn General->ok. Xong F2 vào ô công thức đó, Enter lại là trả về đúng yêu cầu
(lỗi này hay gặp ở kiểu liên kết đến dòng chữ, ít khi gặp ở liên kết ô số)

• Like
Reactions: trungnt_ks5
N

NhungNguyen06

Guest
3/7/15
14
0
1
31
file này nè bạn, mình làm ở sheet nhật ký, nhưng sheet tổng hợp lại không ra kết quả. Mật khẩu hai lần đều là thao nhé b!

Đính kèm

• TỔNG HỢP KHO CHUẨN.xlsx
    660.5 KB · Lượt xem: 941
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
file này nè bạn, mình làm ở sheet nhật ký, nhưng sheet tổng hợp lại không ra kết quả. Mật khẩu hai lần đều là thao nhé b!
B mới sd file này phải ko ?
Cột G (giá trị hàng tồn đầu kỳ) hãy nhập số liệu vô !.

N

NhungNguyen06

Guest
3/7/15
14
0
1
31
B mới sd file này phải ko ?
Cột G (giá trị hàng tồn đầu kỳ) hãy nhập số liệu vô !.
không phải đâu bạn! Tháng 4 + 5 + 6 mình đều làm đc bình thường, nhưng không hiểu sao qua tháng 7 lại bị như vậy. Mở lại các file của tháng 4 + 5 + 6 cũng bị hết luôn. Nên mình nghĩ là do sai cài đặt excell trong máy chứ không phải sai công thức với cả nhâp số liệu

N

Nguyencongthuy

25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
không phải đâu bạn! Tháng 4 + 5 + 6 mình đều làm đc bình thường, nhưng không hiểu sao qua tháng 7 lại bị như vậy. Mở lại các file của tháng 4 + 5 + 6 cũng bị hết luôn. Nên mình nghĩ là do sai cài đặt excell trong máy chứ không phải sai công thức với cả nhâp số liệu
Máy tôi mở bình thường (máy b lỗi ở ô, cột nào?);
Mã hh: Bột B & Bao bì ko nên giống nhau --> excel sẽ hiểu là như nhau !

N

NhungNguyen06

Guest
3/7/15
14
0
1
31
Mình bị sai ở sheet nhập xuất. Sheet nhật ký mình có nhập xuất hàng nhưng sang sheet tổng hợp thì lại không link con số sang. Cho nên mình nghĩ là excell của mình đang bị cài chế độ gì đó chứ không phải tại sai công thức và cách nhập

N

Nguyencongthuy

25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Mình bị sai ở sheet nhập xuất. Sheet nhật ký mình có nhập xuất hàng nhưng sang sheet tổng hợp thì lại không link con số sang. Cho nên mình nghĩ là excell của mình đang bị cài chế độ gì đó chứ không phải tại sai công thức và cách nhập
B gửi file 4 5 6 xem sao!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA