Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN mẫu số 03/TNDN

• Thread starter soccon07
  • Ngày gửi
S

soccon07

Trung cấp
19/4/07
162
1
18
37
HN
Em chưa biết lập tờ khai tự quyết toán thuế TNDN mẫu số 03/TNDN. Mong các anh chị chỉ giúp em

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuybros

Guest
14/10/08
10
0
0
vinh
Mình cũng đang làm ở biểu này nhưng ở mục 4.1 chuyển lỗ từ năm trứơc chuyển sang mình không vào được. cả nhà có ai biết chỉ giúp mình với!

N

nostarwhere24

Guest
9/8/06
144
0
0
ha noi
Khi làm tờ khai quyết toán thuế TNDN năm 2008 có phải làm tờ 03-1A k ạ? (Cty e làm về xây dựng)

L

Lhangbduong

Trung cấp
21/11/08
102
0
0
Binh Duong
Mình cũng đang làm ở biểu này nhưng ở mục 4.1 chuyển lỗ từ năm trứơc chuyển sang mình không vào được. cả nhà có ai biết chỉ giúp mình với!

Bạn phải kiểm tra lại xem trong những năm trước bạn có đăng ký số lỗ nào cho năm 2008 kg vì số chuyển lỗ này sẽ làm giảm đi số thuế TNDN phải nộp theo thuế cho năm 2008. Nếu không có phát sinh thì bạn không phải làm mẫu này đâu

H

huyen0201

Sơ cấp
20/11/08
12
0
1
ha noi
công ty em mới thành lập chỉ có chi ra chưa có doanh thu. em phải làm như thế nào để đc chuyển lỗ sang năm 2009? các anh chị giúp em với.

S

suri2011

Guest
18/8/08
9
0
0
Hoang mai, ha noi
Mọi người ơi cho mình hỏi với, Cty mình năm 2007 lỗ 28tr và có làm tờ khai chuyển lỗ trong báo cáo TC năm 2007. Năm nay mình làm tờ khai tự quyết toán thuế TNDN có nhập số lỗ trên vào mã số B27, nhưng phần mềm vẫn báo lỗi. Giúp mình với, mình phải làm thế nào?

N

Ng Duyen

Guest
27/5/08
7
0
0
37
Ha Noi
uh mình cũng giống bạn đó, nếu chỉ tiêu B24 9 tức là năm nay âm tiếp) thì mình không thể nhập chỉ tiêu B27 nữa, nếu muốn nhập chỉ tiêu B27 thì phải nhập chỉ tiêu B24 dương cơ, làm thế nào bây giờ, các anh chị giúp em với

N

Ng Duyen

Guest
27/5/08
7
0
0
37
Ha Noi
a quên nên bạn muốn nhập chỉ tiêu B27 đúng thì bạn phải lập thêm bảng 03-2A/TNDN có kèm theo bảng quyết toán ý, như vậy sẽ ko bị báo lỗi nữa đâu

moixuongnui

moixuongnui

Cao cấp
18/11/08
216
0
16
tphcm
2

245

Guest
30/10/09
4
0
0
36
352 lac long quan
quyết toán thuế

Anh chị nào biết cho em hỏi xíu, em mới vào nghề nên không biết quyết toán thuế gtgt như thế nào,
Cty em mới thành lập đầu tháng 10, nên bctc được chuyển sang năm sau, vậy quyết tóan thuế gtgt , thuế tndn... có được chuyển sang năm sau không.

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
khi chuyển lỗ

Mọi người ơi cho mình hỏi với, Cty mình năm 2007 lỗ 28tr và có làm tờ khai chuyển lỗ trong báo cáo TC năm 2007. Năm nay mình làm tờ khai tự quyết toán thuế TNDN có nhập số lỗ trên vào mã số B27, nhưng phần mềm vẫn báo lỗi. Giúp mình với, mình phải làm thế nào?

khai nao doanh nghiep của cậu có lãi thì mới chuyển được lỗ

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
Có được chuyển chứ bạn. vì Quyết toán Thuế TNDN thì kèm với BCTC luôn mà. Quyết toán Thuế GTGT chỉ đối với doanh nghiệp nộp thuế theo pp trực tiếp thôi

A

aivy

Guest
2/4/09
1
0
0
39
Quảng Ngãi
cả nhà giúp em với. tờ khai quyết toán thuế 2009 với mức thuế suất 25% và ưu đãi theo nghị quyết 30/2008 là 30%. Vậy cách lập tờ khai như thế nào cho đúng a? và ta cần sử dụng các mẫu biểu nào a? cảm ơn cả nhà nhiều

P

phan van mai

Sơ cấp
10/10/05
17
3
3
TP.Mỹ Tho, Tiền Giang
cả nhà giúp em với. tờ khai quyết toán thuế 2009 với mức thuế suất 25% và ưu đãi theo nghị quyết 30/2008 là 30%. Vậy cách lập tờ khai như thế nào cho đúng a? và ta cần sử dụng các mẫu biểu nào a? cảm ơn cả nhà nhiều

Vẫn lập Tờ khai 03/TNDN và PL 03-1ATNDN.
Nhưng do được ưu đãi 30% theo NQ 30/2008 của CP, nên bạn không thể nhập trên HTKK 2.1.0, mà phải lập bằng tay (có thể trên Excel).
Điều quan trọng là phía trên dòng cam đoan bạn chen vào 2 dòng:
Thuế TNDN được giảm theo Nghị quyết CP 30/2008 = 30% được giảm C4)
Thuế TNDN còn phải nộp của năm 2009 = (ô C10)
Trên đây là hướng dẫn của Cục thuế tỉnh Tiền Giang.
Chào bạn!

C

chamclover

Guest
21/1/10
4
0
0
Ha Noi
Mình cũng đang cần làm tờ khai quyết toán thuế TNDN nhưng công ty mình năm ngoái lỗ năm nay cũng lỗ thì mình xin hỏi có được cộng dồn lỗ của các năm lại để khấu trừ cho năm sau ko?

L

Luyky

Guest
10/3/10
1
0
0
37
Bac Ninh
Pak nao có tờ khai tự quyết toán thuế TNDN Mẫu số 03/TNDN gủi cho em xin với em đang cần mà không láy được trên mạng. giúp em với chièu em phải nọp cho giám đốc

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Mình cũng đang cần làm tờ khai quyết toán thuế TNDN nhưng công ty mình năm ngoái lỗ năm nay cũng lỗ thì mình xin hỏi có được cộng dồn lỗ của các năm lại để khấu trừ cho năm sau ko?

Thông tư 130:

VII. XÁC ĐỊNH LỖ VÀ CHUYỂN LỖ
1. Lỗ phát sinh trong kỳ tính thuế là số chênh lệch âm về thu nhập chịu thuế.
2. Doanh nghiệp sau khi quyết toán thuế mà bị lỗ thì được chuyển lỗ của năm quyết toán thuế trừ vào thu nhập chịu thuế của những năm sau. Thời gian chuyển lỗ tính liên tục không quá 5 năm, kể từ năm tiếp sau năm phát sinh lỗ.
Doanh nghiệp tự xác định số lỗ được trừ vào thu nhập chịu thuế theo nguyên tắc trên. Trường hợp trong thời gian chuyển lỗ có phát sinh tiếp số lỗ thì số lỗ phát sinh này (không bao gồm số lỗ của kỳ trước chuyển sang) sẽ được chuyển lỗ tính liên tục không quá 5 năm, kể từ năm tiếp sau năm phát sinh lỗ.
Trường hợp cơ quan có thẩm quyền kiểm tra, thanh tra quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp xác định số lỗ doanh nghiệp được chuyển khác với số lỗ do doanh nghiệp tự xác định thì số lỗ được chuyển xác định theo kết luận của cơ quan có thẩm quyền nhưng đảm bảo chuyển lỗ tính liên tục không quá 5 năm, kể từ năm tiếp sau năm phát sinh lỗ.
Quá thời hạn 5 năm kể từ năm tiếp sau năm phát sinh lỗ nếu số lỗ phát sinh chưa bù trừ hết thì sẽ không được giảm trừ tiếp vào thu nhập của các năm tiếp sau
Thân

P

ptnhungktdn

Guest
28/9/09
3
0
0
40
mỹ tho
Mình cũng kết xúât thử ra ngoài Excel và làm bình thường theo hướng dẫn của Cục thuế Tiền Giang.
Các bạn cứ thử xem!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA