Liên kết các ô trong exel

• Thread starter Truong Dat
  • Ngày gửi
T

Truong Dat

Guest
19/9/08
10
0
0
Quang Tri
Chào gia đình webketoan!Mình mới vào diễn đàn, nhưng thấy diễn đàn này rất hay. Các bạn cho mình hỏi nhờ tí, mình đang rất cần:
Mình có dữ liệu là:
Ở sheet 1:
Ví dụ ô A1:A
ô A2:Chữ A
Làm sao khi đánh chữ A ở ô A1 sheet2 thì ở ô A2 sheet2 nó tự đọng nhảy ra là: Chữ A
Mình có việc rất cần, nhờ gia đình Kế tóan help mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ktquynhnga

Trung cấp
15/8/08
152
0
16
37
Từ Liêm
Em cũng rất quan tâm đến vấn đề này. sổ sách kế toán làm trên excel em chưa biết nhiều, không liên kết được các dữ liệu với nhau.Anh chị nào biết thì viết lên cho em và mọi người cùng biết với

T

thanhqt

Guest
15/5/08
26
0
0
Ha long
Chào gia đình webketoan!Mình mới vào diễn đàn, nhưng thấy diễn đàn này rất hay. Các bạn cho mình hỏi nhờ tí, mình đang rất cần:
Mình có dữ liệu là:
Ở sheet 1:
Ví dụ ô A1:A
ô A2:Chữ A
Làm sao khi đánh chữ A ở ô A1 sheet2 thì ở ô A2 sheet2 nó tự đọng nhảy ra là: Chữ A
Mình có việc rất cần, nhờ gia đình Kế tóan help mình với.
Bạn dùng hàm Hlookup nhé
Ở sheet 2 ô A2 nhập công thức sau:
=Hlookup(A1,Sheet1!$A1$:$A2$,2,0)
Ở sheet1 bạn có thể vào Insert - name - Define để đặt tên vùng cần dò tìm dữ liệu.

T

Truong Dat

Guest
19/9/08
10
0
0
Quang Tri
Cảm on ban thanhqt nhiều lắm. Mình đã làm được rồi. Bạn cho hỏi thêm một tí nữa nhé, chẵng hạn ở cột A sheet1 gồm : a,b,c,d,g,h....; ở cột B sheet1 gồm chữ a, chữ B, chữ c, chữ d ... tương ứng. Bạn cho mình hỏi khi mình đánh a,b,c,d... ở cột A A sheet2 thì ở cột B sheet2 nó nhảy ra chữ a, chữ b, chữ c, chữ d ... tương ứng.
Trước lúc đợi sự hồi âm của các ban, cho mình gửi lời cảm ơn chân thành đến bạn thanhqt:beer:

T

thanhqt

Guest
15/5/08
26
0
0
Ha long
Cảm on ban thanhqt nhiều lắm. Mình đã làm được rồi. Bạn cho hỏi thêm một tí nữa nhé, chẵng hạn ở cột A sheet1 gồm : a,b,c,d,g,h....; ở cột B sheet1 gồm chữ a, chữ B, chữ c, chữ d ... tương ứng. Bạn cho mình hỏi khi mình đánh a,b,c,d... ở cột A A sheet2 thì ở cột B sheet2 nó nhảy ra chữ a, chữ b, chữ c, chữ d ... tương ứng.
Trước lúc đợi sự hồi âm của các ban, cho mình gửi lời cảm ơn chân thành đến bạn thanhqt:beer:
Bạn dùng hàm Vlookup là được.
Sheet1
A1=a B1= chữ a
..... ..............
A6=h B6= Chữ h
Sheet2
B1=vlookup(A1,sheet1!$A$1:$B6$,2,0)
Hoặc bạn muốn cthức gọn lại thì tại sheet1 bạn đặt tên cho A1:B6 như sau:
Tại sheet 1 bôi đen vùng từ A1:B6
Vào Insert - Name - Define trong hộp Name in workbook bạn đặt tên bất kỳ (vd: Ham)
Tại hộp Refers to: = $A$1:$B6$
Xong nhấn ok
Lúc đó tại Sheet2 bạn đặt công thức:
B1= vlookup(A1,Ham,2,0)

T

Truong Dat

Guest
19/9/08
10
0
0
Quang Tri
Cảm ơn bạn thanhqt đã help mình, mình cảm ơn bạn thật nhiều. Chắc mình chia lương cho bạn đây hehehe. Bạn đã giúp mình, công việc thật nhanh. A! có gì hay hay bạn vui lòng chia sẻ với mình nhé, mail của mình là: tkdatadb@gmail.com.Chúc bạn luôn vui!

T

thanhqt

Guest
15/5/08
26
0
0
Ha long
Cảm ơn bạn thanhqt đã help mình, mình cảm ơn bạn thật nhiều. Chắc mình chia lương cho bạn đây hehehe. Bạn đã giúp mình, công việc thật nhanh. A! có gì hay hay bạn vui lòng chia sẻ với mình nhé, mail của mình là: tkdatadb@gmail.com.Chúc bạn luôn vui!

Mình cũng biết 1 chút về Excell, có gì thắc mắc thì mail cho mình. Thanhwinhl@yahoo.com

T

Truong Dat

Guest
19/9/08
10
0
0
Quang Tri
Thanhqt oi!Minh cam on ban da cho minh dia chi mail. Bay gio minh co ti nho ban day. Ban co phan men Ke toan nao bang exel mail cho minh voi. Trong dien dan co nhieu phan men nhung su dung khong duoc noi. Ban co cai nao hay hay share cho minh voi. Hau ta to nhe:thumbsup:Dia chi mail: tkdatadb@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA