Các loại sổ sách kế toán của doanh nghiệp̣

• Thread starter La An
  • Ngày gửi
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Chào mọi người hôm nay em muốn mọi người cho em những lời khuyên bổ ích nhé , em đã đi lam kế toán cho 1 cty du lịch được 2 năm rồi nhưng kiên thức của em vẵn còn mông lung lăm , vì ở cty em có mình em làm kế toán thôi mà cty của em cũng thanh lập được 3 năm từ trước tới giờ sổ cty chỉ mướn kế toán về khai báo thuế hàng thang thôi đo đó sổ sách của cty ko được rõ ràng cho lăm do đó em mong mọi người guips em giả quyết trương hợp này nhé
Cty em làm theo hình thức Nhật ký sổ cái từ lúc em vào làm tới giờ chỉ có làm chi tiết hàng tháng sổ Quỹ , Bảng cân đối tài khoản , nhật ký sổ cái trên Excel như vậy đã đủ chưa hây là vẫn còn thiếu , nếu thiếu em cần làm thêm những loại sổ sách nào nữa .Em đang lúng tũng lăm giúp em với
Mong mọi người giúp đỡ:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
1

1985

Trung cấp
13/11/08
52
0
6
Hà Nội
bạn ơi bạn giống mình thé ctyt mình cũng nhỏ thương mại mà. toàn thêu ktoán làm thuế ở ngaoi thôi giờ mình muốn học làm thếu nhưng cũng thấy khó bạn ạ

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Chào mọi người hôm nay em muốn mọi người cho em những lời khuyên bổ ích nhé , em đã đi lam kế toán cho 1 cty du lịch được 2 năm rồi nhưng kiên thức của em vẵn còn mông lung lăm , vì ở cty em có mình em làm kế toán thôi mà cty của em cũng thanh lập được 3 năm từ trước tới giờ sổ cty chỉ mướn kế toán về khai báo thuế hàng thang thôi đo đó sổ sách của cty ko được rõ ràng cho lăm do đó em mong mọi người guips em giả quyết trương hợp này nhé
Cty em làm theo hình thức Nhật ký sổ cái từ lúc em vào làm tới giờ chỉ có làm chi tiết hàng tháng sổ Quỹ , Bảng cân đối tài khoản , nhật ký sổ cái trên Excel như vậy đã đủ chưa hây là vẫn còn thiếu , nếu thiếu em cần làm thêm những loại sổ sách nào nữa .Em đang lúng tũng lăm giúp em với
Ko ai giúp em sao :044:

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Ko ai giúp em sao :044:
Bạn ra nhà sách tìm mua quyển sách Chế độ kế toán doanh nghiệp (theo QĐ15 hoặc 48 tùy DN bạn) rồi xem trong đó, câu hỏi của bạn nếu muốn trả lời đầy đủ là rất mất nhiều thời gian. Do đó bạn nên tự đọc tất cả những gì có thể trước khi hỏi.

quynhtrangone

quynhtrangone

Cao cấp
17/9/08
337
2
16
TP Ha Long

Các TK có liên quan trong NKSC bạn phải mở sổ chi tiết để theo dõi.
VD: Sổ chi tiết quý Tiền mặt, Sổ chi tiết tiền gửi NH, Sổ theo dõi nợ phải thu 131, Sổ theo dõi thuế GTGT TK 133 - 333, Sổ chi tiết các quỹ, Sổ theo dõi TSCĐ, Theo dõi nguồn vốn...
Các loại sổ này ghi chi tiết phát sinh theo thời gian, đối tượng, khớp với NKSC

C

camhang86

Guest
3/1/08
23
0
0
tp.HCM
mình cũng làm bên du lịch nè, nhưng làm mới được 2tháng ah:012:.
mình thấy làm về du lịch phải có thêm sổ doanh thu chi phí của từng Booking nữa,còn nhìu nhìu nữa...mình đang từ từ học hỏi nè:biggrinda
nếu bạn k ngại thì ep nick mình đi, cùng trao đổi thêm kinh nghiệm nhé: camhang1986

levanton

levanton

Cao cấp
Sổ sách kế toán của 1 cty: Ngoài sổ cái, các loại sổ sách tổng hợp còn phải có các sổ chi tiết của các TK, như chi tiết công nợ, vật tư, hàng hóa, chi phí, và các thẻ kho, thẻ TSCĐ,... ( Tham khảo các biểu mẫu theo QĐ 15.)

T

tammaotam

Sơ cấp
bên mình theo dõi chi tiết lắm, bạn phải theo dõi bằng sổ chi tiết các TK chứ. ngoài ra TK 131, 331 bạn phải làm thêm sổ để theo dõi chi tiết công nợ của từng khách nữa. Sau khi vào sổ chi tiết bạn phải vào sổ cái vào cuối tháng nữa

N

nguyengiadoan

Cưỡi Ngựa Xem Hoa
1/11/09
122
1
18
Bình Phước
Ðề: Các loại sổ sách kế toán của doanh nghiệp̣

Mẫu sổ sách kế toán theo quyết định 15 bao gồm các mẫu:

BẢNG CHẤM CÔNG
BẢNG THANH TOÁN TIỀN LƯƠNG
BẢNG THANH TOÁN TIỀN THƯỞNG
GIẤY ĐI ĐƯỜNG
BẢNG THANH TOÁN TIỀN THUÊ NGOÀI
BẢNG THANH TOÁN TIỀN LÀM THÊM GIỜ
PHIẾU XÁC NHẬN SẢN PHẨM HOẶC CÔNG VIỆC HOÀN THÀNH
BẢNG KÊ TRÍCH NỘP CÁC KHOẢN THEO LƯƠNG
PHIẾU THU
NHẬT KÝ SỔ CÁI
CHỨNG TỪ GHI SỐ - SỔ ĐĂNG KÝ CTGS
SỔ NHẬT KÝ CHUNG
SỔ NHẬT KÝ THU TIỀN
SỔ NHẬT KÝ CHI TIỀN
SỔ NHẬT KÝ MUA HÀNG
SỔ NHẬT KÝ BÁN HÀNG
SỔ CÁI NHẬT KÝ CHUNG
BẢNG CÂN ĐỐI SỐ PHÁT SINH
SỔ QUỸ
SỔ KẾ TOÁN CHỨNG TỪ QUỸ
SỔ TIỀN GỞI NGÂN HÀNG
SỐ CHỨNG TỪ VẬT LIỆU
BẢNG TỔNG HỢP CHI TIẾT VÂT LIỆU
SỔ KHO
SỔ TSCD
SỔ THEO DÕI TÀI SẢN CỐ ĐỊNH
THẺ TÀI SẢN CỐ ĐỊNH
SỔ CHI TIẾT KHÁCH HÀNG
SỔ THEO DÕI TIỀN TỆ NGOẠI TỆ
SỔ CHI TIẾT TIỀN VAY
SỔ CHI TIẾT BẢO HIỂM
SỔ CHI PHÍ SẢN XUẤT KINH DOANH
THẺ TÍNH GIÁ THÀNH SẢN PHẨM, DỊCH VỤ
SỔ CHI TIẾT TÀI KHOẢN
SỔ THEO DÕI PHÂN BỔ CÁC KHOẢN CHÊNH LỆCH PHÁT SINH KHI MUA KHOẢN ĐẦU TƯ VÀO CÔNG TY LIÊN KẾT
SỔ CHI TIẾT PHÁT HÀNH CỔ PHIẾU
SỔ CHI TIẾT CỔ PHIẾU QUỸ
SỔ CHI TIẾT ĐẦU TƯ CHỨNG KHOÁN
SỔ THEO DÕI NHÂN VIÊN KINH DOANH
SỔ CHI PHÍ DOANH THU XÂY DỰNG
SỔ THEO DÕI THUẾ GTGT
THUẾ GTGT HOÀN LẠI
THUẾ GTGT MIỄN GIẢM
BẢNG CÂN ĐỐI KẾ TOÁN
BÁO CÁO KẾT QUẢ KINH DOANH
BÁO CÁO LƯU CHUYỂN TIỀN TỆ
MẪU THUYẾT MINH BÁO CÁO TÀI CHÍNH

C

chipheo47

Guest
9/5/12
2
0
0
hà nội

em đánh dấu mục này . mấy nữa tìm lại để nghiên cứu

T

tuyenhy

Sơ cấp
29/3/12
9
0
0
36
Hưng Yên

Cho mình địa chỉ mail mình gửi cho bạn mẫu sổ mà mình có.

N

nguyenvanntk

Guest
12/4/10
3
0
1
39
Hà Nội

Bạn ơi, bạn gửi cho mình với nhé mail của mình nguyenvanntk@gmail.com. Cám ơn bạn nhìu :biggrin:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA