Thủ tục gia hạn thẻ BHYT

• Thread starter hadim
  • Ngày gửi
H

hadim

Guest
18/11/08
11
0
0
39
Thái Bình
Mọi người ơi! Có ai biết thủ tục gia hạn thẻ bảo BHYT chỉ cho em với?

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pnphuong

NHẪN
12/12/02
610
7
18
Hanoi
Thẻ BHYT hết thời hạn sử dụng, đơn vị phải lập mẫu số 03b-TBH để gia hạn; Trường hợp có thay đổi nơi KCB ban đầu phải đính kèm đơn đề nghị của người lao động (Mẫu 02-THE).

Người mang bầu đến tháng 6 nghỉ thai sản nhưng thẻ BHYT hết hạn thì vẫn gia hạn thẻ BHYT như các trường hợp lao động khác của đơn vị

Đính kèm

• 03b-TBH.xls
    21.5 KB · Lượt xem: 3,460
L

littletrang

Sơ cấp
12/1/09
26
0
1
TP.HCM
Hi anh Phuong,
Anh cho em hỏi mẫu này mình có cần đánh tên nhân viên vào không hay chỉ ghi số thẻ được gia hạn thôi ạ. Kế toán cũ ở chỗ em làm không ghi tên nhân viên gì cả.
Em cảm ơn anh

V

vohamyvan

Sơ cấp
19/8/08
25
0
0
Q4
Hi anh Phuong,
Anh cho em hỏi mẫu này mình có cần đánh tên nhân viên vào không hay chỉ ghi số thẻ được gia hạn thôi ạ. Kế toán cũ ở chỗ em làm không ghi tên nhân viên gì cả.
Em cảm ơn anh

Chao ban
Mẫu 03b này nếu có NV nào trong công ty bạn muốn thay đổi nơi khám chữa bệnh thì ghi tên vào còn nếu không có ai thay đổi thì không cần phải ghi tên

Q

quynhanhpham

Guest
3/11/09
1
0
0
tphcm
moi nguoi oi xin chi giup cach gia han BHYT.thanks

M

maihoangduy

Guest
14/4/09
1
0
0
Hà Nội
Mọi người ơi, ai có mẫu công văn truy thu BHXH, và quyết định ngừng đóng BHXH không cho em với. Thanks

B

betty88

Guest
Ðề: thủ tục gia hạn thẻ BHYT

Thẻ BHYT hết thời hạn sử dụng, đơn vị phải lập mẫu số 03b-TBH để gia hạn; Trường hợp có thay đổi nơi KCB ban đầu phải đính kèm đơn đề nghị của người lao động (Mẫu 02-THE).

Người mang bầu đến tháng 6 nghỉ thai sản nhưng thẻ BHYT hết hạn thì vẫn gia hạn thẻ BHYT như các trường hợp lao động khác của đơn vị
dòng màu xanh: ví dụ: thẻ BH của nhân viên đến 31/12/2011 hết hạn thì sang năm sau 2/1/2011 làm thủ tục gia hạn phải không bác hay mình fai làm trước?
Nếu tới ngày đó mới làm thì sang năm nhân viên hok có thẻ thiệt thòi rồi :(
giúp e với e cũng đang bị vướng chỗ này :(

P

phanhdzung

Guest
25/12/10
1
0
0
Hà Nội

dòng màu xanh: ví dụ: thẻ BH của nhân viên đến 31/12/2011 hết hạn thì sang năm sau 2/1/2011 làm thủ tục gia hạn phải không bác hay mình fai làm trước?
Nếu tới ngày đó mới làm thì sang năm nhân viên hok có thẻ thiệt thòi rồi :(
giúp e với e cũng đang bị vướng chỗ này :(
dòng bôi béo :)) 2 tháng 1 năm 2011 thì cần gì làm thẻ đâu bạn :)) đùa chút thôi chứ m tưởng cái này bạn phải tìm hiểu kỹ thủ tục chứ :) theo m biết là hạn cuối cùng đăng ký danh sách lao động gia hạn thẻ bảo hiêm là 25 tháng 11 của ngày cuối năm đấy. Vd: như năm 2011 thì bạn phải làm biểu mẫu gia hạn nộp cho bên bảo hiểm trước ngày 25/11/2011. h này bạn vẫn chưa làm thì chuẩn bị tinh thần lĩnh phạt :D

T

tongthithuhoa

Sơ cấp
7/4/11
16
0
1
34
Hà Nội

Anh chị ơi! Giúp e với. BHYT của công ty em đến 31/12/2012 thì hết hạn. Em phải làm thủ tục gì để được gia hạn BHYT vậy các anh chị?
Mong các anh chị tư vấn gấp giúp em với. Cảm ơn anh chị nhiều

H

HAPHI84

Sơ cấp
10/1/13
21
0
0
39
Viet Nam

Anh chị ơi! Giúp e với. BHYT của công ty em đến 31/12/2012 thì hết hạn. Em phải làm thủ tục gì để được gia hạn BHYT vậy các anh chị?
Mong các anh chị tư vấn gấp giúp em với. Cảm ơn anh chị nhiều

Hồ sơ gia hạn thẻ BHYT 2013.
(Tham khảo Công văn SỐ : 3016 /BHXH - PT ngày 08/10/2012
V/V: Hướng dẫn cấp thẻ BHYT năm 2013 đối tượng cùng tham gia)

Lập hồ sơ đề nghị cấp thẻ BHYT năm 2013, gồm các biểu mẫu sau:
- Mẫu D01b-TS để đề nghị cấp thẻ BHYT năm 2013 (01 bản)
- Danh sách đề nghị kèm mẫu D01b-TS (02 bản)
- Danh sách đề nghị thay đổi thông tin của người tham gia không thay đổi mức đóng (mẫu D07-TS) (02 bản)

--------------------------
Giờ mình mới làm gia hạn thẻ BHYT năm 2013 cho nhân viên.

Mình khai mẫu: D01b-TS, có danh sách đi kèm:
Trong mẫu này có các cột sau:

STT | Họ và tên | Mã số | Nội dung đề nghị | Cũ | Mới | Căn cứ điều chỉnh

Mình khỗ rõ "Mã số" là số sổ BHXH của nhân viên đó hay là mã số trên thẻ BHYT của nhân viên đó.
Bạn nào chỉ giúp mình.
Mình cảm ơn!

T

ThuyBarbie

Sơ cấp
15/4/11
8
0
0
34
Hà Nội
Ðề: Thủ tục gia hạn thẻ BHYT

Mã số là số sổ BHXH đó ạ

H

HAPHI84

Sơ cấp
10/1/13
21
0
0
39
Viet Nam

Mã số là số sổ BHXH đó ạ

cảm ơn bạn, tại liên quan đến BHYT và mình thấy trên mỗi thẻ BHYT của mỗi cá nhân có một mã số riêng nên mình băn khoăn không biết là mã số Sổ BHXH hay mã số trên thẻ BHYT.

T

thuanthien1

User đã bị cấm truy cập
25/2/13
0
3
1
35
ha noi

Ghi mã số bảo hiểm để họ còn xem thông tin thôi

1

1989lanphuong

Guest
17/8/13
108
0
16
Long An

Sao cái gì cũng phạt hết vậy, gia hạn thẻ trễ mà cũng phạt nữa

tranthukt

tranthukt

Sơ cấp
8/8/13
21
0
0
Hồ Chí Minh

Cho em hỏi trg hợp cty em:
Trên thẻ BHYT của nv công ty em đến 30/9/2013 hết hạn thì bây giờ (ngày 25/9) mới đi gia hạn có kịp không ạ

V

Vân Nguyễn

Guest

cảm ơn bạn, tại liên quan đến BHYT và mình thấy trên mỗi thẻ BHYT của mỗi cá nhân có một mã số riêng nên mình băn khoăn không biết là mã số Sổ BHXH hay mã số trên thẻ BHYT.

Khác nhau nha bạn, mã trên thẻ BHYT là mã số BH y tế dùng để khám chữa bệnh thôi, khi đi gia hạn thì bạn cần nêu rõ mã này, còn mã số BHXH là mã số của sổ BHXH, là căn cứ để bạn có thể nhận lương hưu và các trợ cấp BHXH khác

Trên thẻ BHYT của nv công ty em đến 30/9/2013 hết hạn thì bây giờ (ngày 25/9) mới đi gia hạn có kịp không ạ

Bây giờ bạn làm hồ sơ gia hạn thẻ được bạn à, thường thì thủ tục này bên BHXH sẽ hoàn tất và cấp lại thẻ BHYT trong thời gian sớm, khoảng một tuần là có rồi.
Thân!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1

1989lanphuong

Guest
17/8/13
108
0
16
Long An

Trước khi thẻ cũ hết hạn 5 ngày bạn đi gia hạn thẻ là ok
Cty mình do thay đổi nhân sự nên đầu tháng 9/2013 mình mới đi làm thẻ gia hạn cho nviên từ 1/7/2013 đến tháng9/2013, hôm nay tiếp tục gia han cho 3 tháng còn lại nè.

V

Vân Nguyễn

Guest

À lúc trước bên em đi gia hạn thì bảo hiểm họ gia hạn cho 3 tháng, còn đợt tháng 7 vừa rồi đi gia hạn, Bh họ gia hạn 6 tháng, hết cuối năm luôn, đỡ ghê.

tranthukt

tranthukt

Sơ cấp
8/8/13
21
0
0
Hồ Chí Minh

Nhiều cơ quan BH cho gia hạn 6 tháng còn đỡ cực, chứ BH quận 12 cho có 3 tháng thì hơi gần, vất vả đi gia hạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA