Mất hóa đơn GTGT đầu vào

• Thread starter Bình_OverAC
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Mấy bác ơi cho em hỏi mất hóa đơn GTGT đầu vào thì phải làm những gì?

Bị phạt ra sao?

Theo em được biết:
- Nhờ bên bán photo bản lưu, đóng dấu sao y bản chính
- Được đưa vào chi phí, không được đưa vào tính thuế GTGT

còn gì nữa nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tungchi

Guest
19/1/05
55
0
0
48
HN
Đơn vị tôi đã có lần phải làm thủ tục giúp khách hàng rồi ( tức là bên tôi bán, người mua làm mất hoá đơn ). Vẫn được hạch toán và khấu trừ thuế bình thường nhưng thủ tục phải như sau :
- Nhờ bên bán photo HĐ liên 1 và 3 đóng dấu sao y bản chính của nơi phát hành.
- Nhờ bên bán làm công văn gửi CQ thuế - nơi đơn vị bán đăng ký kê khai và nộp thuế xác nhận cho là : Số HĐ trên đã được kê khai nộp thuế tại cQ thuế vào tờ khai thuế tháng... năm... số tiền thuế... . à mà tôi vẫn còn lưu cv đấy bạn có muốn tham khảo ko ?

C

cold

Guest
Xin chào Tùng Chi,
Mình cũng bị rơi vào trưởng hợp này, bạn có thể cho mình xin công văn đó được không?
Xin cám ơn.
Cold

C

cold

Guest
Xin chào,
Mình cũng có một câu hỏi liên quan đến việc mất hoá đơn thế này : Có một khách hàng của mình ghi hoá đơn sai nên kèm theo hoá đơn đó với công văn để bên mình ký biên bản huỷ, nhưng mình lỡ làm mất hoá đơn này rồi.
Bây giờ mình phải giải quyết sao đây????
Cold

C

cold

Guest
Mất Hoá đơn Hủy

Xin chào,
Mình cũng có một câu hỏi liên quan đến việc mất hoá đơn thế này : Có một khách hàng của mình ghi hoá đơn sai nên kèm theo hoá đơn đó với công văn để bên mình ký biên bản huỷ, nhưng mình lỡ làm mất hoá đơn này rồi.
Bây giờ mình phải giải quyết sao đây????
Cold

T

tungchi

Guest
19/1/05
55
0
0
48
HN
Chua gặp bao giờ nh­ung theo tôi khi mất hoá đơn bạn phải làm đơn trình báo với mấy chú CA ph­uờng xã gì đó, để các chú xác nhận cho vào đơn là mất có trình báo , đồng thời lập biên bản ghi rõ nội dung làm mất HĐ có xác nhận của khách hàng. Khi xuất HĐ khác trả phải ghi rõ là viết lại HĐ ngày...tháng... năm... só.....và kèm theo BB, đơn trình báo. Chắc là ôn thôi.

T

tungchi

Guest
19/1/05
55
0
0
48
HN
Chua gặp bao giờ nh­ung theo tôi khi mất hoá đơn bạn phải làm đơn trình báo với mấy chú CA ph­uờng xã gì đó, để các chú xác nhận cho vào đơn là mất có trình báo , đồng thời lập biên bản ghi rõ nội dung làm mất HĐ có xác nhận của khách hàng. Khi xuất HĐ khác trả phải ghi rõ là viết lại HĐ ngày...tháng... năm... só.....và kèm theo BB, đơn trình báo. Chắc là ôn thôi.

N

nguyen thi lien

Guest
Bao cao cuoi nam va thoi han nop

Em moi ra truong nen khong biet cuoi nam gom co nhung bao cao nao cach lap ntn va khi nao thi het han nop, em mong duoc cac anh chi giup do. A, co nhung file em down xuong thi khong doc duoc em phai lam the nao a. Xin cam on nhieu

D

dongphuongtg

Guest
28/10/04
28
0
0
Ha noi
nguyen thi lien nói:
Em moi ra truong nen khong biet cuoi nam gom co nhung bao cao nao cach lap ntn va khi nao thi het han nop, em mong duoc cac anh chi giup do. A, co nhung file em down xuong thi khong doc duoc em phai lam the nao a. Xin cam on nhieu
Bác Thuế của chị chính tay viết cho chị một thời gian biểu thế này này, Liên tham khảo nhé:
+ Đầu tháng 01/05: Nộp thuế môn bài 2005
+ 25/01/05: Nộp tờ khai thuế TNDN(tạm tính) + Đăng ký kế hoạch tiền lương + Khấu hao TSCĐ(nếu có)
+ 28/02/05: Nộp quyết toán thuế GTGT(vụ này đang bàn cãi ko biết có phải làm hay ko?) + Thanh quyết toán HĐTC năm 2004
+ 31/03/05: Nộp BC Tài chính 2004+Quyết toán thuế TNDN năm 2004
+ Hàng tháng nộp Tờ khai thuế + BC sử dụng HĐ

N

nguyen thi lien

Guest
Em cam on chi Dongphuongtg rat nhieu, em thay trang web nay rat bo ich em hoc tap duoc rat nhieu tu day va thay moi nguoi nhiet tinh giup do nhau trong cong viec. Em co cau hoi nay muon moi nguoi giai dap giup em: Cty em ban hang viet hoa don dau ra vao thang 5 nhung den thang 8 lay duoc hoa don dau vao thi co sao khong a, va phai hach toan nhu the nao.

vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
Không có gì phải lo lắng cả.

Khi bạn nhập hàng:
Nợ 156/Có 3331

Đến tháng 8, nhận được hoá đơn và thanh toán tiền:
Nợ 3331/Có 111 ...

Như vậy khi xuất bán vẫn hạch toán bình thường.

Bạn có thắc mắc gì nữa không?

P.S: Lần sau bạn cố gắng bỏ dấu tiếng Việt nha!

Chúc bạn vui!

G

GNC

Guest
Gui Cold,

Cty minh moi bi mat Hoa Hoa don gui cho khach hang, do tren duong chuyen hang lam mat, ke toan minh lam nhu sau.

1. Xac dinh nguoi lam mat Hoa don (Nguoi ban, nguoi mua, tai xe di duong....)
2. Lam cong van thong bao Cuc thue TP.HCM
3. Yeu cau ben mua xac nhan = van ban la chua nhan duoc va chua khai bao thue cho HD mat.
3. Lam don xin xuat lai Hoa don moi, sau do cuc thue se thong bao cong van vi pham hanh chinh phat khoang 500,000 VND.
4. Ban xuat lai Hoa don moi cho khach hang theo ngay moi (viet tai co quan thue cho ho kiem chung noi dung)

Chao ban, thay co rac roi khong?
GNC
GNC

N

nguyen thi lien

Guest
Có phải ghi như trường hợp "hàng về trước hoá đơn về sau" như đã học ạ, nhưng đã viết đầu ra rồi nhưng bốn tháng sau mới nhận được HĐ đầu vào cơ mà. Cơ quan thuế có cho là mình khai khống để được khấu trừ thuế không? Xin lỗi đã chen ngang vao đề tài này nhưng em không biết là đặt câu hỏi thì phải vào đâu.

vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
nguyen thi lien nói:
Có phải ghi như trường hợp "hàng về trước hoá đơn về sau" như đã học ạ
Đúng rồi đó bạn ạ. Khi có hoá đơn thì bạn phải khai báo hoá đơn đầu vào. Nếu cẩn thận hơn bạn có thể theo dõi chi tiết hàng về chưa có hoá đơn.

Xin lỗi đã chen ngang vao đề tài này nhưng em không biết là đặt câu hỏi thì phải vào đâu.
Khi đặt câu hỏi với đề tài mới bạn hãy vào mục Gởi bài

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA