Nộp hồ sơ đăng ký thuế TNCN

• Thread starter heogayno1
  • Ngày gửi
H

heogayno1

Guest
31/12/08
4
1
3
Ha noi
Em mới được giao làm thuế TNCN mà em lại chưa biết gì về lĩnh vực này cả.
Theo em biết Hồ sơ đăng ký thuế bao gồm:
1, Tờ khai đăng ký thuế TNCN (MS:01)
2, Phô tô CMTND (không cần công chứng)
3, Bảng kê cán bộ công nhân viên của công ty
Em chuẩn bị hồ sơ như vậy đã đủ chưa ạ? và khi đi nộp hồ sơ phải lưu ý gì không ạ? Các bác chỉ dẫn cho em với. Em cảm ơn nhiều:thanx:

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Theo mình, bạn nên chuẩn bạn photo công chứng CMND bạn ah. Mình thấy ở SG có trường hợp bị trả lại vì CMND photo ko có công chứng đó, không biết ở HN thế nào. Chắc ăn thì cứ công chứng hết.
Good luck,

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Em mới được giao làm thuế TNCN mà em lại chưa biết gì về lĩnh vực này cả.
Theo em biết Hồ sơ đăng ký thuế bao gồm:
1, Tờ khai đăng ký thuế TNCN (MS:01)
2, Phô tô CMTND (không cần công chứng)
3, Bảng kê cán bộ công nhân viên của công ty
Em chuẩn bị hồ sơ như vậy đã đủ chưa ạ? và khi đi nộp hồ sơ phải lưu ý gì không ạ? Các bác chỉ dẫn cho em với. Em cảm ơn nhiều:thanx:
trong bảng kê danh sách cán bộ, nhân viên có thêm cột số chứng minh thư nhân dân, ngày cấp, cột ghi chú, giấy chứng minh nhân dân từ năm 1993 trở về trước không được chấp nhận vì đã quá hạn chuyển đổi 15 năm

T

Tieunhi

Guest
12/3/08
24
1
1
38
Tp HCM
Phú nhuận thì kg đòi gì ngoài tờ danh sách đăng ký MST hết. Cái mẫu 01 với CMND photo thì doanh nghiệp tự lưu lại chứ cq thuế kg giữ bạn à. Hy vọng chỗ bạn cũng có thủ tục đơn giản như bên mình.

C

chimchich

Guest
6/1/09
135
0
0
38
Ha dong
thủ tục:
- Tờ khai đăng ký thuế
- CMND phôtô công chứng
- Bảng kê cán bộ công nhân viên của công ty.
ở Chi cục thuế Đống Đa là thế.
Thêm thông tin, chi cục thuế Ba Đình yêu cầu làm tờ khai đăng kí thuế cho nhưng người có thu nhập đến mức chịu thuế trước. Sau đó thì làm cho những người có thu nhập chưa đến mức chịu thuế.

A

Anhbi

Guest
12/11/08
5
0
0
TPHCM
mình đã nộp cho cơ quan thuế: 02 tấm hình 3x4; 1 CMND k cần công chứng; 1 tờ khai mẫu 01. lập danh sách tổng hợp toàn bộ cán bộ CNV.nhưng đến này gần 2 tháng rùi mà vẫn chưa có MST.Potay!!! làm sao khai thuế để nộp trong tháng 01/2009 đây?

N

Nhungph

Trung cấp
13/7/09
51
0
0
Hà Nội
Công ty em ở HN đã nộp hồ sơ qua mạng và nhận đc kết quả rồi, vậy khi nào thì lấy được thẻ MST nhỉ? Hay họ chỉ trả kết quả qua mạng thôi? Để có được thẻ MST thì có phải nộp lại Tờ khai 1 lần nữa cho Cục thuế ko?

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Công ty em ở HN đã nộp hồ sơ qua mạng và nhận đc kết quả rồi, vậy khi nào thì lấy được thẻ MST nhỉ? Hay họ chỉ trả kết quả qua mạng thôi? Để có được thẻ MST thì có phải nộp lại Tờ khai 1 lần nữa cho Cục thuế ko?
Hiện tại, cơ quan thuế vẫn đang cấp mã số thuế cho các cá nhân và cá nhân làm trong các đơn vị chi trả thu nhập, để in thẻ mã số thuế được đồng bộ và nhanh không ảnh hưởng đến các cá nhân đăng ký cấp sau. Vậy nên, đầu năm 2010 sẽ in toàn bộ thẻ mã số đã được cấp trong năm 2009 bạn nhé! Đừng nóng vội mà hỏng mà cứ từ từ khoai sẽ nhừ

Q

quan2hue

Guest
23/12/09
3
0
0
quan 2
Chào cả nhà!
Chúc giáng sinh vui vẻ!
Mình mới làm kế toán cho cty mới thành lập, có ai có mẩu: Bảng kê cán bộ công nhân viên của công ty và Tờ khai đăng ký thuế tncn thì mail giúp mình với! Mail của mình:hoanglong.ltd09@gmail.com
Cảm ơn cac bạn nhiều!

O
quan2hue
Chào cả nhà!
Chúc giáng sinh vui vẻ!
Mình mới làm kế toán cho cty mới thành lập, có ai có mẩu: Bảng kê cán bộ công nhân viên của công ty và Tờ khai đăng ký thuế tncn thì mail giúp mình với! Mail của mình:hoanglong.ltd09@gmail.com
Cảm ơn cac bạn nhiều!

Mình đã gửi qua email cho ban rùi đó nha

M

minh phuong tp

Guest
12/1/10
5
0
0
Hải Phòng
Tờ khai ĐK thuế TNCN

quan2hue
Chào cả nhà!
Chúc giáng sinh vui vẻ!
Cảm ơn cac bạn nhiều!

Mình đã gửi qua email cho ban rùi đó nha

Hi Chào cả nhà
Mình cung muốn có mẫu tờ khai đăng ký thuế TNCN và bảng kê cán bộ công nhân viên của công ty ban gửi luôn cho mình nhé. Mail của mình là: minhphuong44@gmail.com
cảm ơn bạn nhiều!

K

kim le

Sơ cấp
16/6/08
42
0
0
43
tp.hcm
Thuế tncn năm 2010

Thưa các bạn thành viên diễn đàn
Cty mình mới thành lập tháng 1/2010, vừa đăng ký mua BHXH cho nv xong, bây giờ mình muốn đăng ký cấp MST và khai báo thuế TNCN cho tất cả nv trong cty thì trình tự các bước từ A đến Z mình phải làm những gì ạh? Mong bạn nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực này hướng dẫn giúp mình, xin hậu tạ sau ah.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA