Quy trình làm thủ tục đăng ký mã số thuế TNCN

• Thread starter Beluga
  • Ngày gửi
B

Beluga

Guest
24/12/08
9
0
0
Ha noi
chào cả nhà !
Mình đang được giao làm đăng ký thuế TNCN cho cán bộ công nhân trong công ty mà hiện giờ mình chưa có thông tin đầy đủ, mong các bạn thành viên giúp đỡ mình .
Mình cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
chào cả nhà !
Mình đang được giao làm đăng ký thuế TNCN cho cán bộ công nhân trong công ty mà hiện giờ mình chưa có thông tin đầy đủ, mong các bạn thành viên giúp đỡ mình .
Mình cảm ơn !

quy trình làm như sau :
1/_cá nhân khai theo tờ khai 01/ĐK-TNCN của TT 84
2/_chụp và công chứng chứng minh thư của cá nhân
3/_Lập danh dách cá nhân trong Cty
4/_lập bảng khai tổng hợp 01-ĐK-TCT
nộp cho cơ quan thuế chờ cấp mã số khoảng 15 ngày

S

sao nhai 1982

Guest
4/5/09
0
0
0
41
quận Bình Tân
cảm ơn nhé!
tớ cũng đang tìm cái này đấy!

N

nguyenvung04

Guest
em đang làm hồ sơ đăng ký MST TNCN cho nhân viên trong công ty .
đã điền đầy đủ thông tin trong mẫu 01/ĐK-TNCN rồi.mà giờ vẫn không biết tìm mẫu bảng khai nhân viên của công ty ở đâu. xin mấy anh chị giúp em với

FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
V

Vuthithutrang

Guest
1/4/10
1
0
0
Ha Noi
Bạn nào biết cách sử dụng phần mềm Đăng ký thuế - TNCN phiên bản 2.3 thì hướng dẫn mình đăng ký mã số thuế TNCN với?

nalethanh88

nalethanh88

Cao cấp
9/3/10
244
7
18
Lâm Đồng
Bạn vào web tncnonline.com.vn đđăng ký nhé.:015:

N

ngakt6

Sơ cấp
25/3/10
5
0
0
Quan 11
chào cả nhà !
Mình cảm ơn !

Bạn tải mẩu 01/ĐK-TNCN rồi điền thông tin cán bộ công nhân trong công ty vào rồi cho họ ký tên kèm theo giấy chứng minh nhân dân pho to của họ kẹp vào mỗi tờ khai đem lên nộp chi cục thuế nộp, àh kèm theo "danh sách cá nhân thuộc đối tượng đăng ký thuế thu nhập doanh nghiệp" có giám đốc ký tên đóng dấu nữa nha bạn.

D

duongtruong8883

Guest
30/10/09
13
0
0
35
Tp.HCM
Thuế Thu Nhập Cá Nhân ???

Chào mọi người, em làm bên cty chuyên cung cấp VPP được thành lập tháng 10/2009. Vì có hai nhân viên nên em chua co đăng ký MST TNCN, còn sếp thì đã được cơ quan đăng kí rồi.
Hiện tại, em muốn đăng ký MST TNCN cho nhân viên thì thủ tục như thế nào? có đăng kí qua mạng được ko? Và sau khi đã có MST của nhân viên thì hàng tháng em có phải làm tờ khai báo cáo cho cơ quan thuế ko trong khi thu nhập của hai nhân viên chỉ 2,5tr/người.
Em chân thành cảm ơn nếu được mọi người chỉ giúp.

L

luusuongmai

Trung cấp
7/3/10
143
1
18
Tp. HCM
Chào mọi người, em làm bên cty chuyên cung cấp VPP được thành lập tháng 10/2009. Vì có hai nhân viên nên em chua co đăng ký MST TNCN, còn sếp thì đã được cơ quan đăng kí rồi.
Hiện tại, em muốn đăng ký MST TNCN cho nhân viên thì thủ tục như thế nào? có đăng kí qua mạng được ko? Và sau khi đã có MST của nhân viên thì hàng tháng em có phải làm tờ khai báo cáo cho cơ quan thuế ko trong khi thu nhập của hai nhân viên chỉ 2,5tr/người.
Em chân thành cảm ơn nếu được mọi người chỉ giúp.
Bạn chịu khó lội lại lên trên đi, có hướng dẫn cách lập cụ thể rồi đó (or use chức năng tìm kiếm trong forum nè, vấn đề này đã được hướng dẫn nhiều lắm). còn về vấn đề lương của nhân viên thấp chưa tới mức đóng thuế nhưng quy định là vẫn phải làm báo cáo bạn ạ cũng giống như thuế thu nhập doanh nghiệp vậy đó (năm nào cũng không có lời nhưng vẫn phải làm BC). Thế nhé! Chúc bạn mau sớm tìm được thông tin hữu ích.^^

H

Ho Huong Tra

Guest
30/10/09
1
0
0
Bình phước
Bạn có thể đăng kí qua mạng được mà.
Hướng dẫn đăng ký nộp hồ sơ khai thuế qua mạng

Đăng ký lần đầu đối với Người nộp thuế (NNT) thực hiện hồ sơ khai thuế qua mạng internet:

- Người nộp thuế thực hiện lập hồ sơ đăng ký nộp thuế qua mạng internet gồm: tờ khai đăng ký nộp hồ sơ khai thuế qua mạng internet theo mẫu. Thông tin kê khai đăng ký bao gồm: mã số thuế đã cấp, tên NNT, thời điểm bắt đầu thực hiện nộp hồ sơ khai thuế qua mạng, địa chỉ thư điện tử của NNT, bản sao có công chứng Chứng thư số do tổ chức chứng thực chữ ký số công cộng cấp.

- Nộp hồ sơ đăng ký nộp hồ sơ khai thuế qua mạng internet cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Trong thời hạn 5 ngày, kể từ ngày nhận được hồ sơ hợp lệ của NNT, cơ quan thuế quản lý trực tiếp cấp Thông báo về việc đăng ký nộp hồ sơ khai thuế qua mạng internet cho NNT.

Tiếp đó, cơ quan thuế thông báo cho NNT số tài khoản iHTKK (là mã đăng nhập cổng thông tin điện tử trên trang thông tin điện tử ngành thuế) và mật khẩu đăng nhập lần đầu qua địa chỉ thư điện tử của NNT.

Cách đăng ký tài khoản nộp hồ sơ khai thuế qua mạng:

- Sau khi nhận được thông báo chấp nhận nộp hồ sơ khai thuế qua mạng và trước khi thực hiện nộp hồ sơ khai thuế qua mạng internet, NNT đăng nhập vào cổng thông tin điện tử trên trang thông tin điện tử ngành thuế để khai báo tài khoản nộp hồ sơ khai thuế qua mạng internet (gọi tắt là iHTKK) và đăng ký các thông tin sau: tên người sử dụng, mật khẩu, loại tờ khai thuế nộp qua mạng.

- NNT trong quá trình thực hiện hồ sơ khai thuế qua mạng, nếu có thay đổi thông tin về loại tờ khai thuế nộp qua mạng (bổ sung, chấm dứt nghĩa vụ kê khai thuế) và địa chỉ thư điện tử phải thực hiện truy cập tài khoản iHTKK, đăng nhập tên và mật khẩu để thực hiện khai báo các thông tin thay đổi bổ sung.

- Hệ thống iHTKK sẽ tự động gửi thông báo xác nhận khai báo thông tin đăng ký nộp hồ sơ khai thuế qua mạng internet qua hệ thống thư điện tử cho NNT.

NNT nếu muốn ngừng đăng ký ngừng thực hiện nộp hồ sơ khai thuế qua mạng internet phải thực hiên khai báo tài khoản iHTKK về thời điểm chấm dứt và lý do chấm dứt thông qua cổng thông tin điện tử ngành thuế.

Thực hiện nộp hồ sơ khai thuế qua internet

NNT bắt đầu thực hiện nộp hồ sơ khai thuế qua internet đối với các mẫu tờ khai đã đăng ký theo kỳ kê khai thuế trên thông báo của cơ quan thuế bao gồm nộp lần đầu và thay thế, bổ sung nếu có sai sót.

Định kỳ hàng tháng, quý, năm, NNT sử dụng phần mềm Hỗ trợ kê khai do Tổng cục Thuế cung cấp miễn phí để thực hiện khai và lập hồ sơ khai thuế.

Sau khi hoàn tất việc kê khai, NNT kết xuất hồ sơ khai thuế bằng chức năng Kết xuất iHTKK của phần mềm Hỗ trợ kê khai do Tổng cục Thuế cung cấp miễn phí.

NNT truy cập vào tài khoản iHTKK, đăng nhập tên và mật khẩu để thực hiện: tờ khai thuế đã kết xuất bằng phần mềm hỗ trợ kê khai lên cổng thông tin điện tử trang thông tin điện tử của ngành thuế. Thực hiện ký chữ ký số trên tờ khai thuế và chấp nhận gửi hồ sơ khai thuế cho cơ quan thuế.

Quy trình đăng nhập và thao tác trên thông tin điện tử trong quá trình thực hiện nộp hồ sơ khai thuế, NNT có thể tham khảo qua địa chỉ: hotrohtkk@gdt.gov.vn

N

nguyenloan0103

Guest
20/7/10
3
0
0
tp.hcm
thuế TNCN

quy trình làm như sau :
1/_cá nhân khai theo tờ khai 01/ĐK-TNCN của TT 84
2/_chụp và công chứng chứng minh thư của cá nhân
3/_Lập danh dách cá nhân trong Cty
4/_lập bảng khai tổng hợp 01-ĐK-TCT
nộp cho cơ quan thuế chờ cấp mã số khoảng 15 ngày

N

nguyenloan0103

Guest
20/7/10
3
0
0
tp.hcm
TÔI MUỐN HỎI lập bảng khai tổng hợp 01-ĐK-TCT GỒM NHỮNG nội dung nào,và biểu mẫu ra sao.Làm ơn giúp tôi với

N

nguyenloan0103

Guest
20/7/10
3
0
0
tp.hcm
bạn cho mình hỏi lập bảng khai tổng hợp 01-ĐK-TCT
là sao mình không hiểu,biểu mẫu này mình tự lập hay load về, nếu load về thì mình phải vô trang nào.giúp mình với nha

demiyeu

demiyeu

Sơ cấp
16/4/09
23
0
0
Quảng Ninh
Hic, mình cop phân mềm đăng ký mã số thuế TNCN từ cơ quan thuế về mà không hiểu sao mình không thêm dòng được?!!! ấn F6 thì xoá được, còn F5 thì không thấy thêm được dòng. Mình đang mệt với phần mềm này quá, mãi chẳng đăng ký mã số thuế cho mọi ngưòi được. Có ai giúp mình với?

G

greenisle

Sơ cấp
11/3/11
44
0
0
34
Gò Công
Phải lập 2 tờ khai? tức là cần đến 2 bản chứng minh nhân dân phôt phải không???

G

giang diep

Trung cấp
2/7/10
56
0
0
38
Hà nội
Phải lập 2 tờ khai? tức là cần đến 2 bản chứng minh nhân dân phôt phải không???

Đăng kí MST chỉ cần lập 01 tờ khai thui bạn ạ. Tức chỉ cần 01 bản chứng minh thư nhân dân phô tô, bản này cty giữ nên chỉ cần 01 bản. Còn làm hồ sơ chứng minh người phụ thuộc mới cần 02 bản vì cty giữ 01 bản và gửi sang bên thuế 01 bản. Thân

T

traucondangyeu

Trung cấp
8/10/09
54
1
6
Miền Sông Nước
Làm MST cho nhân viên chỉ cần làm tờ khai 01/ĐK, CMND nhân viên công chứng và lập danh sách cá nhân đăng ký MST..gửi lên cơ quan thuế vậy là xong hả anh chị, xin chỉ giúp!Cám ơn nhiều.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Làm MST cho nhân viên chỉ cần làm tờ khai 01/ĐK, CMND nhân viên công chứng và lập danh sách cá nhân đăng ký MST..gửi lên cơ quan thuế vậy là xong hả anh chị, xin chỉ giúp!Cám ơn nhiều.

CMND không cần công chứng vẫn được chấp nhận.