Kế toán chi phí và xác định kết quả kinh doanh

• Thread starter huongduong1202
  • Ngày gửi
H

huongduong1202

Guest
29/3/09
3
0
0
Tp.HCM
Em học Kế toán doanh nghiệp nhưng đang thực tập tại quỹ trợ vốn CEP, em muốn chọn đề tài về tập hợp chi phí và xác định kết quả kinh doanh, rất mong mọi người hướng dẫn dùm.
cảm ơn mọi người nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

intercoop

Guest
18/3/09
32
1
0
HCMC
Em học Kế toán doanh nghiệp nhưng đang thực tập tại quỹ trợ vốn CEP, em muốn chọn đề tài về tập hợp chi phí và xác định kết quả kinh doanh, rất mong mọi người hướng dẫn dùm.
cảm ơn mọi người nhiều!

Chào bạn huongduong1202 , vấn đề tập hợp chi phí và xác định kết quả kinh doanh là cả một mảng tổng hợp, tập hợp tất cả các nghiệp vụ liên quan lại với nhau bởi thế nếu không nắm rõ từng loại nghiệp vụ và cách hạch toán thì không thể nào làm được.Bạn lại chọn làm đề tài này bên "Quỹ hổ trợ" trong khi bạn học "Kế toán doanh nghiệp" thì thật là khó, vì hệ thống tài khoản và các nghiệp vụ KTPS không giống nhau tuy là chế độ KT không khác nhau.Mình nghĩ khó ai có thể giúp bạn về việc này.Bạn nên xem lại và tìm đề tài đơn giản hơn thì tốt hơn.
Chúc bạn thành công.

T

Trnghia

Trung cấp
29/11/08
134
1
18
40
Vung Tau
Thoe mình bạn nên chọn lại đề tài đi vì cơ quan thực tập của bạn không có đầy đủ yếu tố như trong đơn vị sxkd đâu bạn à. Bạn có thể chọn đề tài về doanh thu và chi phí, TSCĐ... thì có cơ sở hơn nhiều. Mà tốt nhất là bạn nên lên thư viện để tìm các đề tài trc. Lúc đó chỉ cần áp dụng thay thế qua qua là Ok thôi!

H

huongduong1202

Guest
29/3/09
3
0
0
Tp.HCM
hichic em đã lên thư viện rồi nhưng trường em không có báo cáo thực tập về kế toán ngân hàng. Vì thế có lẽ em sẽ tìm thêm tài liệu đọc và nếu khó quá em sẽ nghe lời khuyên của mọi người chọn lại đề tài. Nhưng trước tiên vẫn phải cố gắng hết sức mình đúng không ạ! Cảm ơn mọi người rất nhiều vì đã gợi ý giúp em.

I

intercoop

Guest
18/3/09
32
1
0
HCMC
hichic em đã lên thư viện rồi nhưng trường em không có báo cáo thực tập về kế toán ngân hàng. Vì thế có lẽ em sẽ tìm thêm tài liệu đọc và nếu khó quá em sẽ nghe lời khuyên của mọi người chọn lại đề tài. Nhưng trước tiên vẫn phải cố gắng hết sức mình đúng không ạ! Cảm ơn mọi người rất nhiều vì đã gợi ý giúp em.

Để biết thêm các nghiệp vụ NHTM và cách hạch toán các nghiệp vụ KTPS bạn nên tìm mua sách kế toán ngân hàng ; Nghiệp vụ NHTM về xem sẽ cập nhật được kiến thức và sẽ hình dung được bạn nên làm gì.

P

poetry

Sơ cấp
24/8/05
8
0
1
38
nghe an
Neu ban thuc tap o doanh nghiep san xuat hoac cty thuong mai thi viet ve chi phi va xac dinh ket qua kinh doanh se phu hop hon, con neu thuc tap tai cong ty quy thi nen chon de tai khac phu hop hon.

V

vo tan nga

Guest
8/3/10
1
0
0
36
quangnam
mình thực tập tai công ty thương mai dịch vụ ,mình chọn đề tài về xác định kết quả kinh doanh ,mình muốn có đề tài để tham khảo các bạn giúp mình với .

H

hoanggiang88

Guest
11/6/10
1
0
0
tp hcm
kế toán thành phẩm và xác định kết quả kinh doanh.

Em chuẩn bị đi thực tập và muốn chọn đề tài kế toán thành phẩm và xác định kết quả kinh doanh. Anh chị nào có mẫu đề tài thực tập này thì xin gửi cho em với. Em muốn tham khảo đề tài của các anh chị đi trước vì thú thực em không hình dung được là mình phải làm gì cả. Rất cảm ơn cả nhà. Tài liệu xin gửi về địa chỉ email: chien_ktdl2kt1@yahoo.com

M

minhtrangvtp

Guest
1/7/08
5
0
1
41
tphcm
Em đang làm thực tập về đề tài : Kế Toán Daonh Thu , Chi Phí và xác định kết quả kinh doanh , nhung sao em làm đề cương chi tiết cứ bị Thầy trả về làm lại hoài ah, Thầy nói em tham khảo sách Kế Toán Tài Chính của TS Võ Văn Nhị nhưng em ra nhà sách thấy sách này nói chung chung quá. Có Anh Chị nào ở đây đã từng làm đề tài này hay đã từng đọc qua sách của TS Võ Văn Nhị , xin chỉ cho em cách làm. Em rất cám ơn ah . Có thể liên lạc qua YM của em : minhtrangvtp , mail : minhtrangvtp@yahoo.com.vn

A

anhtuyet290889

Guest
18/11/10
3
0
0
34
HÀ NAM
em chào các anh chị
em cũng làm đề tài "Kế toán bán hàng và xác định kết quả kinh doanh tại siêu thị " mà hok có tài liệu gì hết, e chưa hình dung ra là sẽ làm như thế nào, các anh chị nào từng làm về đề tài này hay có tài liệu gì post lên cho tụi em tham khảo với ah. Em cảm ơn, chúc mọi người sức khỏe.

E

elbi

Guest
19/12/08
3
1
0
37
VietNam
Mình cũng đang làm đề tài xác định kết quả kinh doanh ai có. bài mẫu gửi cho minh với cảm ơn nhiều.emgaithoinay_88@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA