Mẫu số: C1- 02/NS - GIẤY NỘP TIỀN VÀO NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Các bác cho em hỏi theo Mẫu số: C1- 02/NS - GIẤY NỘP TIỀN VÀO NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC thì kê khai như thế nào vào phụ lục 01-2/GTGT (Bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào).

Có ngày nộp tiền nhưng không có số chứng từ, ký hiệu hóa đơn ???

Các bác nào đã làm qua, vui lòng chỉ dẫn dùm cho em.
Đã nộp thuế GTGT hàng nhập khẩu, thuế nhập khẩu
Chân thành cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Các bác cho em hỏi theo Mẫu số: C1- 02/NS - GIẤY NỘP TIỀN VÀO NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC thì kê khai như thế nào vào phụ lục 01-2/GTGT (Bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào).

Chân thành cám ơn.

Cột nào không có thì phải để trống thôi, mình cũng đã kê khai như vậy.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Cột số 2 em ghi : Ký hiệu giấy nộp tiền. Cột số 3 em ghi : Ký hiệu của Tờ khai HQ. Từ cột số 4 trở đi thì nhập bình thường.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Em cũng mới phone cho cán bộ thuế và được cán bộ thuế hướng dẫn là lấy số tờ khai của Hải Quan để điền vào cột số chứng từ mới chết chứ. Còn cột ký hiệu thì chị ấy nói hay để khoan đã để em trao đổi lại cấp trên !!!!

Ấy chết, em thấy lạ lạ sao đó. Còn cột ký hiệu hóa đơn thì chị Bong05 lại lấy ký hiệu "C1- 02/NS" - GIẤY NỘP TIỀN VÀO NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC.

Sao lại lấy số liệu (ký hiệu, số chứng từ) một đằng một nẻo vậy chời !!!

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
E

Ấy chết, em thấy lạ lạ sao đó. Còn cột ký hiệu hóa đơn thì chị Bong05 lại lấy ký hiệu "C1- 02/NS" - GIẤY NỘP TIỀN VÀO NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC.

Sao lại lấy số liệu (ký hiệu, số chứng từ) một đằng một nẻo vậy chời !!!

Thì ký hiệu của giấy nộp tiền thế mình ghi vậy, ko có sau này tìm kiểu gì hả bác. Sau này khi tìm hay lọc nộp NSNN thì cứ tìm 1 cái ký hiệu C1-02/NS là sẽ thấy luôn. Chứ nếu đặt ký hiệu = ký hiệu HQ thì sau này tìm mệt lắm.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Nhân đây, kính gởi các thành viên webketoan file Mẫu số: C1- 02/NS - GIẤY NỘP TIỀN VÀO NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC lập bằng excel do bác Solomon2211 - thành viên tích cực của giải pháp excel thiết lập.

Load file tại đây

Các bác, anh chị vào sheet GNT và sửa lại thông tin doanh nghiệp (phần màu đen). Nếu muốn chỉnh sửa thêm, bỏ Protect không có pass.

Chân thành cám ơn bác Solomon2211

P/S : Bài viết này cũng đang thảo luận rơm rả tại đây

Sửa lần cuối:
N

nokiae61i

Guest
23/1/08
1
0
0
Ha noi
Sao mình không down được bạn ơi.

Mình đang tìm File Mẫu số: C1- 02/NS - GIẤY NỘP TIỀN VÀO NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC lập bằng excel này đấy

Giúp với nhé.
Cảm ơn nhiều

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
theo mình thì ghi theo tờ khai hải quan đó vì mẫu giấy nộp tiền mới ko có số hóa đơn và ký hiệu,mình ko nhớ rõ là từ t3 hay t4 dùng mẫu giấy nộp tiền vòa ngân sách NN mới mà

T

thuhien84

Guest
6/5/09
2
0
0
39
ha tay
Các anh chị ơi giúp em với ai có mẫu (lệnh hoàn trả kiêm bù trừ ngân sách) C1-05/NS gủi cho e với. e đang rất cần, gửi giùm em vào mail: thuhien15_84@yahoo.com
Em cảm ơn!

N

ngoctram80

Sơ cấp
29/7/09
4
0
0
tanphu
Các bạn ơi! Mình muốn nộp thuế TNDN quý 4/2009, nhưng không có mẫu giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước. Các ân nhân nào có File xin hãy gửi cho mình nhe!
Mail: trieutram12@yahoo.com.vn chân thành đa tạ sau.

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
bạn down ở bài số 7 hoặc số 10, mọi người cho đường link để down rồi mà!

Nếu Bạn nộp bằng tiền mặt thì đánh dấu (x) vào ô tiền mặt và bỏ các chỉ tiêu 3,4,5,11 (Ngân hàng A, Ngân hàng B).

N

ngotomai

Guest
24/11/08
2
0
0
38
HCM
Mình tìm file này lâu lắm rùi nhưng giờ mới thấy, cảm ơn bạn nhiều nha.
:015:

O

ongtrumgia

Guest
11/11/09
1
0
0
TPHCM
Cho mình hỏi sao mình ko thể load vào các link của diễn đàn vậy?
Cứ bắt đăng nhập mà ko thấy lonk là sao?

L

lehoangduy123

Guest
15/10/09
1
0
0
43
Thai Nguyen
mẫu giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước

Chân thành cám ơn.

T

TuanLe

Guest
23/3/09
3
0
0
45
TP.HCM
Kê khai bình thường thôi , cột nào không có thì để trống ! Không có MST , HTKK 2.5.2 vẫn chấp nhận mà !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA