Kế toán vật tư công trình xây lắp

• Thread starter lehongkn
  • Ngày gửi
L

lehongkn

Guest
23/5/09
2
0
0
Hà Nội
Chào cả nhà.
Các bác ui.Công ty E hoạt động trong lĩnh vực xây lắp.Sếp mới giao cho E làm thêm mảng kế toán vật tư mà em thì mù tịt về mảng này.Đang chưa biết bắt đầu từ đâu ạ.
Híc! Cả nhà giúp E với. Làm thế nào để xây dựng hệ thống quản lý vật tư hoạt động cho ngon lành nhỉ? Các file quản lý? Quy trình hạch toán?....
hu hu... SOS...

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoaind260286

Sơ cấp
bạn cứ bình tĩnh nào:
Mình nghĩ trước hết bạn phải phân chia ra từng loại vật tư. Bạn chỉ cần đưa các loại VT đó vào 1 fil exls sau đó bạn đưa mỗi loại vật tư vào một trang của file exls đó (trong trang bạn phải thể hiện đầy đủ NHẬP+XUẤT +TỒN ). Khi đps bạn theo dõi rất dễ dàng.

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Chào cả nhà.
Các bác ui.Công ty E hoạt động trong lĩnh vực xây lắp.Sếp mới giao cho E làm thêm mảng kế toán vật tư mà em thì mù tịt về mảng này.Đang chưa biết bắt đầu từ đâu ạ.
Híc! Cả nhà giúp E với. Làm thế nào để xây dựng hệ thống quản lý vật tư hoạt động cho ngon lành nhỉ? Các file quản lý? Quy trình hạch toán?....
hu hu... SOS...

Bây giờ kế toán dùng phần mềm hết rồi, có riêng 01 phân hệ quản lý VTTB, dùng thử là thích luôn ngay mà

L

lehongkn

Guest
23/5/09
2
0
0
Hà Nội
Hix. vấn đề là ở chỗ công ty e ko sử dụng phần mềm. Yêu cầu là tự lập file quản lý trên excel. Giải pháp mở file the dõi riêng cho từng chủng loại VTTB e cũng đã nghĩ đến nhưng như thế thì nhìu file lắm. mà VTTB thì lại thay đổi theo từng công trình...
Có bác nào có cách nào khác không. Giúp e vơơiií!

D

dangbinh213

Guest
13/4/07
28
0
0
Hà Nội
Em lập bảng kê nhập kho và xuất kho của tất cả các vật tư nếu có thời gian làm thêm bảng kê cho từng vật tư, bảng kê cho từng công trình vụ việc, bảng kê cho từng khách hàng nhà cung cấp, từ đó vào sổ chi tiết cho từng loại vật tư, nếu có thời gian thì làm 1 cái sổ chi tiết cho từng tài khoản, sau đó làm sổ nhập xuất tồn thế là ổn rồi đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA