Mức lương thực tế của kế toán hiện nay

• Thread starter kimthuongchv
  • Ngày gửi
K

kimthuongchv

Sơ cấp
21/5/09
31
0
0
nghệ an
em đang tìm hiểu về vấn đề này nhưng mà không chắc chắn được. Mọi người có thể nói cho em biết mức tối thiểu lương kế toán có thể là bao nhiêu và cao nhất là bao nhiêu ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Tuỳ theo từng khu vực mức tối thiểu là mức lương cơ bản do nhà nước quy định và tối đa sẽ không có, vì tuỳ theo quan điểm của nhà tuyển dụng, nếu là KT giỏi thì 5-7 hay 10-15tr ... hoặc cao hơn nữa tuỳ vào vị trí bạn đang đảm nhiệm.

V

vo thi Huyen

Ngày xưa ơi!
23/6/08
122
0
0
38
Nơi ấy quê mình!
còn những kế toán mới ra trường thì các doanh nghiệp luôn gắn cho họ các mác là ko kinh nghiệm thì lương bèo bèo chỉ 1.2 tr đến 2tr. và đi làm có tí kinh nghiệm thì lương cũng chẵng bao khoảng 2-3trg gì đó. hi hi

K

kimthuongchv

Sơ cấp
21/5/09
31
0
0
nghệ an
bình thường thì một người mới ra trường thì mất thời gian bao lâu để được mức 3tr như trên?

K

kimthuongchv

Sơ cấp
21/5/09
31
0
0
nghệ an
vậy một người bình thường mất khoảng bao lâu để nâng mưc lương từ 1-2tr lên 3tr. Có thể coi đây là mức lương kế toán trung bình không?

G

gachip3

Cao cấp
30/8/08
380
1
0
ha noi
Mình nghĩ người bắt đầu đi llàm cũng tùy vào cty họ tuyển dụng chứ, công ty lớn dù thử việc lương vẫn cao thì sao.

T

TVTRUNG

Sơ cấp
7/10/08
48
0
6
49
TP.Quy Nhơn
Hi các bạn ! Mình là thành viên mới tham gia diễn đàn này xin tham gia như sau :
Nếu làm trong các đơn vị nhà nước thì có giới hạn lương tối thiểu và tối đa,
còn làm cho các CTy và các DN thì cái này là thoả thuận giữa người sử dụng lao động và người lao động.
Còn lương trả cao hay thấp thì tuỳ vào việc tuyển dụng và kiểm tra khả năng thực hiện công việc kế toán của bạn.

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Lương kế toán!

Theo mình thì lương kế toán có kinh nghiệm và làm thạo việc ở các tỉnh lẻ từ 3,5 - 5tr, còn ở HN và TP HCM thì ko biết. Theo tôi các bạn mới ra trường đừng nên đòi hỏi mức lương mà nên học hỏi cách làm việc khi thạo việc rồi tự nhiên lương sẽ cao.

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
trơi mới ra trường mà có mức lương 3tr hơi bị kho ah nha, hồi tôi mới ra trương lương có 1tr giơ làm mất 2 năm lương mới lên 3tr5

V

Vu Ha Phuong

Guest
20/5/09
145
0
0
HN
Em mới ra trường, chấp nhận mất một khoảng thời gian đi học hỏi kinh nghiệm.Sau này giỏi rùi tha hồ vẫy vùng với công việc và tiền bạc.Sau 1,5 tháng thử việc lương e bi giờ là 2,6tr,chưa kể PC.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Mức lương hợp lý hay không phụ thuộc vào chi phí bạn sử dụng chi tiêu, khả năng làm việc của bạn, khả năng đàm phán của bạn,... nói tóm lại là phụ thuộc vào bạn là chủ yếu. Chứ bạn hỏi mức cao nhất với thấp nhất thì khó nói lắm.

hueanh8184

hueanh8184

Trung cấp
14/5/09
150
0
0
ha noi
trời ơi sao lương bạn cao thế, gấp đôi lương mình????????????

T

thanhtuan8783

Guest
15/10/08
2
0
0
40
ha noi
Nói chung ktoán rất nhiều việc nhưng lương ktoán lại thấp lắm. Bình thường chỉ giao động trong khoang 2tr đến 6tr thôi. Tuy nhiên nếu giỏi chuyên ngành và ngoại ngữ có thế làm ở các công ty liên doanh thì lương có thể trong khoang 10tr đến 20 tr.

C

Cun iu

Guest
25/6/09
5
0
0
Hanoi
Mình ra truong dc 1 năm rùi. Ngay truoc học Khoa Ke toan ơ KTQD. Lam ke toan vien thui. Luong 5T, tru BHXH, BHYT, Income Tax nua thì tam 4.8tr.

donghuong1603

donghuong1603

Yêu câu ví dặm
Phải công nhận làm như thế là cao thật đấy. Mà thật bất công, mình thấy các Giám đốc bây giờ không coi trọng bộ phận kế toán lắm. Doanh thu cao thì các phòng ban khác được thưởng còn phòng kế toán thì GĐ lại cứ kêu sao mà suốt ngày chi tiêu thế.... Chán.

H

Hajime322

Guest
20/5/09
16
0
0
mép sông Tiền
HIC, cũng không chắc đựợc đâu, tùy công ty thôi, nhung nhìn chung thì luông kế toán chỉ tầm trung từ 2-5tr , ở đâu cũng vậy,trừ cty nước ngoài^_^

C

Cun iu

Guest
25/6/09
5
0
0
Hanoi
uh. Công nhận là lương kế toán thấp. Như tớ hồi mới ra trường luơng gross 4tr, giờ 1 nam rồi cũng chỉ đc tăng them 1 tr. Trán! Nhưng đã là nghiệp bỏ cũng khó. Hik

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA