Tồng Lương Cấp Bậc và tổng quỹ lương là gì?

• Thread starter linhlinh656
  • Ngày gửi
L

linhlinh656

Guest
4/4/09
3
0
0
tp.hcm
xin chào các pác trên diễn đàn. mình là thành viên mới, mình có 1 câu hỏi mún hỏi mong các pác zui lòng trả lời zùm em cám ơn nhìu nhìu:
1/ Tổng quỹ lương cấp bậc là j? công thức tính ntn?
2/ Tổng quỹ lương là sao? Nó khác j zới Tổng quỹ lương cấp bậc? công thức tính ra sao?
Em xin cảm ơn các pác, mong các pác chỉ giáo!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
xin chào các pác trên diễn đàn. mình là thành viên mới, mình có 1 câu hỏi mún hỏi mong các pác zui lòng trả lời zùm em cám ơn nhìu nhìu:
2/ Tổng quỹ lương là sao? Nó khác j zới Tổng quỹ lương cấp bậc? công thức tính ra sao?

1/ Tổng quỹ lương cấp bậc là lương cơ bản, tính theo hệ số lương đăng ký với BHXH * lương tối thiểu ( đây là cơ sở để bạn tính tiền BHXH , BHYT. BHTN với cơ quan chức năng và trừ tiền của CBCNV )
2/ Tổng Quỹ lương là lương sản phẩm thực tế phải trả cho CBCNV trong tháng. Các tính có thể theo từng công ty ( lương khoán hoặc tỷ lệ tiền lương tính trên doanh thu )
Nếu đơn vị bạn từ trước áp dụng như thế nào thì bạn vẫn tiếp tục làm như vậy.
Thân

B

binhkt123

Cao cấp
16/5/09
282
0
16
Huế

Lương cấp bậc = (Hệ số lương cấp bậc + PC chức vụ ) x Lương tối thiểu
Tổng quỹ lương là tất cả các khoản lương phải trả cho người lao động, cái này không có công thức chung, ngay cái tên của nó đã định nghĩa nó luôn rồi, đã là tổng thì chỉ cộng lại thôi

M

MCuongQT

Guest
11/11/10
28
1
0
Việt Nam
Mình cũng thắc mắc ở cách gọi Lương cấp bậc như bạn vì trong luật BHXH có qđ: "đv tự đảm bảo một phần kphđ được quyết định tổng mức thu nhập trong năm cho người lao động nhưng tối đa không quá 3 lần quỹ tiền lương cấp bậc, chức vụ trong năm do nhà nước quy định sau khi đã thực hiện trích lập quỹ phát triển sự nghiệp theo quy định". Vậy bạn nào có thể định nghĩa rõ ràng cụm từ ấy được không? và nêu giùm mình văn bản nhà nước quy định về nó. Cảm ơn các bạn.

• Like
Reactions: Oanhninhbinh
L

lamphongthu

Guest
Ðề: Tồng Lương Cấp Bậc và tổng quỹ lương là gì?

Các bac cho em hỏi mấy cái này quy định ở Nghị định hay thông tư nào? giúp e với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA