Mẫu công văn xin gộp báo cáo tài chính

• Thread starter mrvanthuc
  • Ngày gửi
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Mặc dù đã được rất nhiều thành viên khác đính kèm file gửi lên nhưng vẫn còn rất nhiều bạn không biết vì đính kèm vào nick rất khó kiếm nên mạn phép đem CV ra topic này, anh em cần thì vào tải về, tránh tình trạng xin xỏ trong topic trao đổi chuyên môn.

Đính kèm

• Cong van xin gop bao cao tai chinh.doc
    31 KB · Lượt xem: 2,925
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

honglinhhcb

Sơ cấp
22/9/13
10
0
1
32
Bình Định
Ðề: Mẫu công văn xin gộp báo cáo tài chính

Cảm ơn bác đã chia sẻ.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
  • Like
Reactions: Gau123#
H

honglinhhcb

Sơ cấp
22/9/13
10
0
1
32
Bình Định

Hihi anh em dạo này quên nút thanks hay nút likes rồi :004:
hihi, em để nguyên cả câu cảm ơn mà Bác vẫn chưa chịu sao, bác khó tính quá đi mất.
:004:
Em quên thật, em mới nhấn rầm rầm rồi đó Bác

K

ktnambac

Sơ cấp
15/5/13
14
0
0
Hà Nội

OMG!
Em đang gặp vấn đề như thế này nè anh!
Em làm công văn năm 2012 rồi, giờ đến kì quyết toán, gộp vào như thế nào anh nhỉ? Để năm tài chính từ t10/2012 tới 31/12/2013 luôn ạ?
Em ra tận thuế hỏi rồi, mà gặp đúng vị ở bộ phận 1 cửa, mới toe, trả lời ậm ừ lắm. "Uh, e phải làm 2 báo cáo cho năm 2012 và 2013"
Em hỏi rõ thì ko trả lời được. Mà chị quản lý thuế trực tiếp của em, tự dưng có vấn đề về sức khỏe, đang đi dưỡng bệnh ở trong bệnh viện. Huhu
Anh có kinh nghiệm rồi chỉ giúp em với nhé.
Em cảm ơn nhiều nhiều lắm ạ

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

OMG!
Em đang gặp vấn đề như thế này nè anh!
Em làm công văn năm 2012 rồi, giờ đến kì quyết toán, gộp vào như thế nào anh nhỉ? Để năm tài chính từ t10/2012 tới 31/12/2013 luôn ạ?
Em ra tận thuế hỏi rồi, mà gặp đúng vị ở bộ phận 1 cửa, mới toe, trả lời ậm ừ lắm. "Uh, e phải làm 2 báo cáo cho năm 2012 và 2013"
Em hỏi rõ thì ko trả lời được. Mà chị quản lý thuế trực tiếp của em, tự dưng có vấn đề về sức khỏe, đang đi dưỡng bệnh ở trong bệnh viện. Huhu
Anh có kinh nghiệm rồi chỉ giúp em với nhé.
Em cảm ơn nhiều nhiều lắm ạ
Thì em hạch toán kỳ kế toán từ T10/2012 đến tháng 12/2013 ( nếu cuối năm 2012 đã làm công văn nói gộp này rồi )

K

ktnambac

Sơ cấp
15/5/13
14
0
0
Hà Nội

Em làm công văn rồi anh ạ.
Vậy giờ em cứ gộp lại 15 tháng. Hy vọng là bên thuế họ chịu.
Em cảm ơn anh đã hướng dẫn nhé.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Em làm công văn rồi anh ạ.
Vậy giờ em cứ gộp lại 15 tháng. Hy vọng là bên thuế họ chịu.
Em cảm ơn anh đã hướng dẫn nhé.
Có làm công văn rồi thì cứ thế tiến hành, thuế không chịu cũng phải chịu :)

ngothao2112

ngothao2112

Trung cấp

Trường hợp DN thành lập trong quý 4/2013 được phép gộp BCTC vào năm 2014 nhưng quyết toán thuế TNDN, TNCN của năm 2013 phải nộp đúng không các bác?

ngothao2112

ngothao2112

Trung cấp

Trường hợp DN thành lập trong quý 4/2013 được phép gộp BCTC vào năm 2014 nhưng quyết toán thuế TNDN, TNCN của năm 2013 phải nộp đúng không các bác?

Bác nào biết trả lời giúp mình với, mình đã làm công văn theo mẫu trên và nộp thì được thuế hướng dẫn ko phải nộp quyết toán TNDN nhưng phải nộp quyết toán TNCN, cán bộ thuế trả lời vậy có đúng không các bác? Còn trong công văn mình có cần ghi rõ gộp BCTC, quyết toán thuế TNDN, quyết toán thuế TNCN không nhỉ?

T

thuhaulsa

Sơ cấp
2/7/11
29
0
0
35
hà nội

mình cũng thắc mắc giống bạn này. bác Mr Van Thuc trả lời hộ em với ạ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Đã gộp BCTC thì quyết toán thuế TNDN cũng gộp luôn, chỉ có thuế TNCN là phải làm thôi( muốn không làm thì ghi rõ ràng vào trong công văn )

G

GIa Hòa Phát

Guest
9/12/14
4
0
1
44
Bác mrvanthuc cho em hỏi công văn gộp BCTC phải nộp trực tiếp tại chi cục thuế chứ kg nộp qua mạng được phải kg ah?

D

dunghanhphuc

Guest
10/2/15
1
0
1
32
em mới ra trường., bập bóm lắm ac ạ, đúng ngay cty bắt đầu làm thủ tục thành lập. làm xong thủ tục từ thành lập đến hóa đơn em choáng luôn
h cuối năm. muốn học làm báo cáo tài chính mà chưa biết bắt đầu từ đâu cả.
ac tư vấn sơ qua cho em với ạ. cty chưa phát sinh gì chỉ duy nhất thuế môn bài thôi, em muốn làm bc gộp đơn giản nhưng e lại ko lãi đc tý kinh nghiệm nào!:(

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
em mới ra trường., bập bóm lắm ac ạ, đúng ngay cty bắt đầu làm thủ tục thành lập. làm xong thủ tục từ thành lập đến hóa đơn em choáng luôn
h cuối năm. muốn học làm báo cáo tài chính mà chưa biết bắt đầu từ đâu cả.
ac tư vấn sơ qua cho em với ạ. cty chưa phát sinh gì chỉ duy nhất thuế môn bài thôi, em muốn làm bc gộp đơn giản nhưng e lại ko lãi đc tý kinh nghiệm nào!:(
Cty em thành lập ngày tháng năm nào?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Bác mrvanthuc cho em hỏi công văn gộp BCTC phải nộp trực tiếp tại chi cục thuế chứ kg nộp qua mạng được phải kg ah?
Nộp trực tiếp cho cơ quan thuế

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

BCTC và QUyết toán thuế TNDN gộp vào năm 2014, còn qưyết toán thuế TNCN ( nếu có chi lương) thì vẫn phải nộp bình thường.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Bác nào biết trả lời giúp mình với, mình đã làm công văn theo mẫu trên và nộp thì được thuế hướng dẫn ko phải nộp quyết toán TNDN nhưng phải nộp quyết toán TNCN, cán bộ thuế trả lời vậy có đúng không các bác? Còn trong công văn mình có cần ghi rõ gộp BCTC, quyết toán thuế TNDN, quyết toán thuế TNCN không nhỉ?
Công văn em căn cứ vào luật kế toán, luật thuế TNDN để gộp BCTC và quyết toán thuế TNDN thôi, còn thuế TNCN phải nộp là chuẩn rồi.

• Like
Reactions: thanhtuyennguyen610
M

Mẹ_Sóc_cute

Guest
9/3/15
2
0
1
38
Anh Mrvanthuc cho em hỏi ạ: Cty em thành lập từ 2011...tháng 02/2015 cty em giải thể...em alo lên chi cục thuế hỏi xin gộp BCTC năm 2015 vào 2014 mà chi cục k cho, bảo là nếu cty thành lập năm 2014 và giải thể năm 2015 thì chưa tới 15 tháng mới dc gộp...trong khi đó, em alo lên Cục thuế Tp.HCM hỏi thì họ bảo dc gộp, miễn sao kỳ tính thuế k quá 15 tháng...anh cho em hỏi việc xin gộp BCTC dc đề cập trong thông tư, nghị định nào k ạ???để em nói chuyện với bên chi cục cho rõ ràng...em cám ơn!

N

nhutnb

Guest
23/3/15
1
0
1
41
Công văn em căn cứ vào luật kế toán, luật thuế TNDN để gộp BCTC và quyết toán thuế TNDN thôi, còn thuế TNCN phải nộp là chuẩn rồi.

Vậy bác Thức ơi cho hỏi thêm là nếu năm ngoái mình vẫn chưa phát sinh việc trả lương cho nhân viên thì báo cáo TNCN cũng phải nộp hả bác

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA