trình tự ghi sổ nhật ký chung

• Thread starter Queenofmyheart
  • Ngày gửi
Q

Queenofmyheart

Sơ cấp
7/7/09
10
0
1
Hà nội
em mới down được mẫu sổ nhật ký chung trên excel trên webketoan nhưng chưa biết trình tự vào sổ như thế nào. em thấy nhiều đường link quá không biết đường đi của các con số như thế nào. Anh chị nào có kinh nghiệm chỉ cho em với. em mới vào công ty nên thấy bỡ ngỡ quá!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
kimloan08

kimloan08

Trung cấp
15/12/08
77
8
8
Góc phố ngày xưa
B

binhlee

Guest
20/3/10
4
0
0
hanoi
trình tự ghi sổ NKC

trình tự ghi bất cứ loại sổ gi cũng bao gồm 6 bước em ah!
Bước 1: xác định chứng từ kế toán
Bước 2: Ghi vào sổ nhật ký mà cụ thể trong trường hợp này là NKC
Bước 3:Từ NKC ghi vào sổ cái các loại tài khoản (Nếu làm trên excell thì em phải tự lập sổ cái bằng cách lọc các tài khoản cùng loại, ghi nợ và ghi có thì sẽ ra sổ thôi)
Bước 4: Từ sổ cái lấy số liệu ghi vào bảng cân đối tài khoản(Cân đối số phát sinh)
Bước 5:Lập các bút toán điều chỉnh trên sổ NKý
Bước 6: Lập báo cáo tài chính dựa trên cơ sở số dư và số phát sinh nợ có ở bảng cân đối số phát sinh.

T

tham75

Guest
5/6/09
3
1
0
48
thị trán sóc sơn
anh chị cho em trình tự ghi sổ theo hình thức nhật ký chung với. công ty thành lập em mới làm kế toán em không biết bắt đầu từ đâu

• Like
Reactions: hoaidoi
H

honghaiha

Guest
1/5/10
7
0
0
Hanoi
đề bài: tự cho số dư đầu kỳ của một doanh nghiệp( Tổng số dư nợ= Tổng số dư có)
Nêu các nghiệp vụ kinh tế tài chính phát sinh khác nhau trong kỳ có liên quan tới quá trình bán hàng của Doanh nghiệp( có số liệu cụ thể hợp lý với 2 mặt hàng.
Yêu cầu lập định khoản.
Hãy giúp tớ với, tại vì không biết cho số dư đầu kỳ của những tài khoản nào
thank

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
T

tham75

Guest
5/6/09
3
1
0
48
thị trán sóc sơn
em lam ke toan cho cong ty tnhh co khi ,thuogn mai san xuat nhom kinh moi thanh lap, co von dieu le 3.500.000.000 d. vay dau tien em phai lam gi

T

thaibinhtuongvy

Guest
12/11/09
2
0
1
tphcm
các bạn oi,cứu mình với,mình mới chuyển nghề kế tóan được vai ngày,cho mình hỏi sổ nhật ký chung theo qđ169 thì phải ghi ntn?mua sổ ở đâu?công ty mình chưa mua hóa đơn bạn ạ!

H

huethy2009

Guest
4/6/10
1
0
0
TPHCM
mẫu sổ nhật ký chung theo QĐ 15

Chào cả nhà! em đang tìm mẫu số NKC theo QĐ 15, ai có làm ơn gửi cho em với, theo địa chỉ mail: cdlt2l@yahoo.com.vn. Em tìn trong thư viện rồi mà sao ko thấy, mong anh chị chỉ giúp em. Cảm ơn nhiều

N

NGUYENHAI135184

Guest
8/6/11
2
0
0
Quảng Ninh
Bạn down được mẫu sổ NKC của công ty xuất nhập khẩu rồi? gửi cho mình với nhé. mình tìm hoài mà không down được.cảm ơn nhiều
mail của mình nè: Nguyenhai135184@gail.com

mình có 1 mẫu sổ nhật ký chung nhưng chỉ hiển thị tiền việt nam đồng thôi.Công ty mình là công ty xuất nhập khẩu nên có cả thu chi ngoại tệ nưa. ai có mẫu sổ NKC thể hiện được cả tiền việt lẫn tiền ngoại tệ thì gửi cho mình với nhe

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA