Viết hóa đơn sai mã số thuế

• Thread starter tuliptree
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tuliptree

Guest
18/3/05
1
0
0
45
Bac Lieu Provine
Các anh chị và các đồng nghiệp thân mến!
Mình là một kế toán cho một văn phòng Luật sư, trong tháng 4 năm 2005 vừa qua, mình xuất 02 hóa đơn GTGT cho một công ty, mình đã báo cáo thuế xong tháng 4 rồi, bây giờ qua tháng 5 mình mới phát hiện sự sai xót đó. Xin các anh chị và các bạn cho mình biết mình phải làm sao ? Mình chưa có kinh nghiệm về kế toán. Giúp mình với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn làm một cái Biên bản sửa lại hóa đơn là được. Nhớ nêu số HĐ, lý do sai và sửa lại số đúng như thế nào.

Lấy chữ ký và dấu của hai bên (mua và bán)

tuliptree nói:
Các anh chị và các đồng nghiệp thân mến!

Mình là một kế toán cho một văn phòng Luật sư, trong tháng 4 năm 2005 vừa qua, mình xuất 02 hóa đơn GTGT cho một công ty, mình đã báo cáo thuế xong tháng 4 rồi, bây giờ qua tháng 5 mình mới phát hiện sự sai xót đó. Xin các anh chị và các bạn cho mình biết mình phải làm sao ? Mình chưa có kinh nghiệm về kế toán. Giúp mình với nhé.

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
* Đối với hai hóa đơn bạn viết sai MST của đơn vị bạn phải sửa lại và đóng đấu của đơn vị vào chỗ sửa.
* Đối với cơ quan thuế: Tháng sau trên tờ giả trình với thuế bạn ghi rõ số hóa đơn ngay tháng xuất, mã số thuế dơn vị bạn đã ghi trên đó, giá trị đã xuất . Nguyên nhân điều chỉnh. Bạn ghi rõ lại theo MST đúng mà bạn điều chỉnh căn cứ theo hợp đồng nào , tên và điọa chỉ của đơn vị đó

N

nhinhanh

Guest
21/11/05
49
0
0
42
Đà Nẵng
To tuliptree: Bạn nên làm theo nhungpt59 đi vì mình cũng đã gặp trường hợp của bạn rồi. Thân.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA