Công thức tính tổng trong Excel

• Thread starter yala
  • Ngày gửi
Y

yala

Guest
9/10/09
1
0
0
ha noi
222222222222222!

Mình đang lập bảng tính chung tất cả chi phí trong tháng đưa sếp.Mình dùng Excel để tính tổng nhưng chỉ được một nửa tính thì đúng công thức, phần sau thì tính không đúng. Nếu mình sửa công thức thì không ra kết quả mà chỉ có một dấu "-" và trên bảng tính của mình xuất hiện dấu mũi tên xanh chỉ vào số tính sai đấy. Có ai biết cách sửa không, làm ơn chỉ giúp mình với. Hix:yo yo (57)::yo yo (57)::yo yo (57)::yo yo (57)::yo yo (57)::yo yo (57):
Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
N

Nicesun

Sơ cấp
6/10/09
1
0
1
Hà Nội
hic, minh cung mắc phải trường hợp giống bạn, bảng tính của mình có dòng, nhưng tính tổng chỉ dc đến dòng 122 ở dòng đó xuất hiện mũi tên dài màu xanh. Mình đã thử tính theo nhóm, thì cũng đến nhóm của dòng 122 đó thì kết quả của hàm Sum các ô trong nhóm đó ra = 0, híc có ai biết cách làm thế nào k?

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Thông thường những trường hợp như vậy là do bạn bị lỗi công thức vòng (circular)
Ví dụ bạn ghi ở ô A1 = sum(A1:A2)
Hoặc
A2 = A1 * 10% đồng thời A1= A2+ A3

Như bạn thấy đó: A1 vừa là kết quả tính toán của A2 vừa là cơ sở để tính A2, và do vậy Excel không thể tính.
Mũi tên màu xanh chỉ cho bạn thấy đường đi của các việc tính toán đó.

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Bạn Bình _OverAC nói đúng đó, các bạn coi lại công thức của mình đi, tôi cũng đã từng gặp phải trường hợp như vậy rồi.
Thân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA