Giấy nộp tiền vào NSNN bằng chuyển khoản,plz.... help me !

• Thread starter suongdemtv
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

suongdemtv

Trung cấp
15/4/04
120
0
0
Truy cập trang
(Chị PHL ơi, chị cho em cái số điện thoại ấy gọi mãi mà chả được. hic,...chán ơi là chán ). Các bác ơi, giúp em với, em đang đứng ở "ngã ba đường, đường nào cũng muốn chọn", mong các bác chọn hộ em. Cụ thể là thế này:

Hôm trước em đi nộp tiền thuế hàng nhập khẩu vào KBNN bằng chuyển khoản nhưng vì lý do ghi sai nên chưa đâu vào đâu hết cả, tiền vẫn nằm trong tài khoản của mình và thuế vẫn chưa tha, híc...

Trước đây em ghi vào giấy nộp tiền vào NSNN bằng chuyển khỏan ở dòng thứ 4 như sau:" Để nộp NSNN vào tài khoản của kho bạc nhà nước....Hải phòng.......Tại Ngân hàng..( bỏ qua)..." như vậy là không có số tài khỏan bên nhận. Bây giờ chị kế toán cũ ( xa xửa xa xưa) bảo là thay vào chữ Hải phòng thì ghi số TK vào, còn "Tại ngân hàng" ghi là " KBNN Hải Phòng", có người lại bảo rằng ghi thêm một dòng TK người nhận vào bên dưới ( tức mình ghi bổ sung ). Em đã hỏi "chị gái" của em trong nam thì được biết là có thể dùng lệnh chuyển tiền hoặc ủy nhiệm chi để nộp thuế cho KBNN ở Hải phòng. Em thấy cũng hợp lý nhưng GD em bảo rằng không dùng lệnh chuyển tiền hay ủy nhiệm chi gì hết.

Em biết cái này nó bé cỏn con nhưng vì mới bắt đầu làm kế toán nên không rõ, rất mong anh chị chỉ giúp em với. Em đã quá hạn nộp thuế rồi nhưng kiểu này phải đến thứ hai mới xong đựơc, hu hu...tiền nộp phạt tăng lên đáng kể.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Khiếp, diễn đạt gì mà loằng ngoằng thế? Bạn nhìn này :

- Trích tài khoản : Ghi số tài khoản của Công ty bạn vào. tại Ngân hàng (KBNN) : Ghi tên ngân hàng mà Công ty bạn mở tài khoản này

- Để nộp vào tài khoản : 741 (Thu ngân sách Nhà nước), tại KBNN : Ghi số tài khoản của kho bạc nhà nước thành phố Hải Phòng vào tỉnh, TP : Ghi Hải Phòng

S

suongdemtv

Trung cấp
15/4/04
120
0
0
Truy cập trang
to bác TUANH : Bác thông cảm, em đang rối lên một mớ nên trình bày hơi "rồng dài" một chút. Ở trong giấy này làm gì có dòng nào để ghi 741 hay ghi tỉnh, thành phố đâu. Có điều bác nói thế em cũng có thể hình dung phải ghi thế nào rồi. Thank you vinamilk bác

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Có lẽ em đã lôi cái mẫu từ thời Napoleong... Nhưng về cơ bản thì là như vậy, bác nhỉ?
suongdemtv nói:
Ở trong giấy này làm gì có dòng nào để ghi 741 hay ghi tỉnh, thành phố đâu.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA