Thông báo: Phần mềm kê khai thuê qua mạng iHTKK mới.

• Thread starter NTAC
  • Ngày gửi
NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
:dance2:Tổng cục thuế đã có thêm một địa chỉ cho kế toán thực hiện việc kê khai và nộp báo cáo thuế qua mạng tại địa chỉ http://kekhaithue.gdt.gov.vn. Đề nghị các kế toán quan tâm hãy vào nghiên cứu sử dụng, Trên cả tuyệt vời, bớt rất nhiều thời gian cho kế toán đi lại nộp báo cáo tại cơ quan thuế.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com

Trời ơi, up đến 20 phút bằng mạng Việt Nam, nếu đường truyền thuê gói dỏm hoặc nhà cung cấp mạng không ổn định hoặc cái ftp của iHTKK cùi bắp hoặc server của TCT cùi bắp thì có mà úp thúng chứ không upload nổi.

Phụ thuộc quá nhiều điều kiện để 1 file đi suốt từ DN đến cơ quan thuế, bất cứ khâu nào bị down là coi như hỏng.

Sửa lần cuối:
NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Tuy nhiên, đây cũng là cuộc cách mạng trong lĩnh vực thuế đấy. Có thể giai đoạn ban đầu thì còn nhiều tồn tại, nhưng nó sẽ phải tiến bộ lên chứ; Hãy tưởng tượng xem cảnh dân kế toán nộp báo cáo thuế hàng tháng tại HN thì phát sợ kinh khủng: Đông quá và quá đông......

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Tuy nhiên, đây cũng là cuộc cách mạng trong lĩnh vực thuế đấy. Có thể giai đoạn ban đầu thì còn nhiều tồn tại, nhưng nó sẽ phải tiến bộ lên chứ; Hãy tưởng tượng xem cảnh dân kế toán nộp báo cáo thuế hàng tháng tại HN thì phát sợ kinh khủng: Đông quá và quá đông......
Đúng thế cái mới tiến bộ xong không khỏi khiếm khuyết còn nhớ khi PMKKT đưa ra cho DN áp dụng dân kế nhà mình kêu trời vì đủ các loại lỗi, vì thế họ thí điểm ở một số DN rồi áp dụng đại trà, xem ra năm tới 2010 giữa dân KT với cán bộ thuế rơi vào cảnh mặt trăng mặt trời cũng buồn. xin trích dẫn vài dòng để bà con tham khảo. Thân
Cách thức nộp hồ sơ khai thuế qua mạng:

Người nộp thuế phải thực hiện các bước như sau: Lập và nộp hồ sơ đăng ký nộp hồ sơ khai thuế qua mạng Internet. Sau khi nhận được thông báo chấp nhận hồ sơ khai thuế qua mạng Internet và trước khi thực hiện nộp hồ sơ khai thuế qua mạng Internet, người nộp thuế đăng nhập cổng thông tin tiếp nhận tờ khai điện tử (http://kekhaithue.gdt.gov.vn) để khai báo các loại hồ sơ khai thuế sẽ nộp qua mạng.

Hệ thống iHTKK sẽ tự động gửi thông báo xác nhận khai báo thông tin đăng ký nộp hồ sơ khai thuế qua mạng internet qua hệ thống thư điện tử cho người nộp thuế. Người nộp thuế bắt đầu thực hiện nộp hồ sơ khai thuế qua mạng Internet đối với các mẫu tờ khai đã đăng ký theo kỳ kê khai thuế trên thông báo của cơ quan thuế, bao gồm nộp lần đầu và thay thế, bổ sung nếu có sai sót. Định kỳ hàng tháng, quý, năm, người nộp thuế sử dụng phần mềm hỗ trợ kê khai do Tổng cục Thuế cung cấp miễn phí để thực hiện khai và lập hồ sơ khai thuế.

Sau khi hoàn tất việc kê khai, người nộp thuế kết xuất hồ sơ khai thuế bằng chức năng Kết xuất iHTKK của phần mềm hỗ trợ kê khai do Tổng cục Thuế cung cấp miễn phí. Người nộp thuế truy cập vào tài khoản iHTKK, đăng nhập tên và mật khẩu để thực hiện tải tờ khai đã kết xuất bằng phần mềm hỗ trợ kê khai lên cổng thông tin điện tử trên trang thông tin điện tử của ngành Thuế, thực hiện ký chữ ký số trên tờ khai thuế và chấp nhận gửi hồ sơ khai thuế cho cơ quan Thuế. Người nộp thuế hoàn thành việc nộp hồ sơ khai thuế qua mạng Internet sẽ được nhận thông báo xác nhận nộp hồ sơ khai thuế qua mạng Internet thông qua địa chỉ thư điện tử của người nộp thuế.

L

LeNgocChan

Guest
16/9/08
13
0
0
Hà nội
Chào cả nhà, các bạn cho mình hỏi, phần mền IKTKK đã áp dụng ở chi cục thuế Đống Đa chưa nhỉ?
có ai biết thông tin gì không post bài cho các bạn biết với!

C

cuncon22112006

Guest
27/3/09
5
0
0
HN
Hi bạn LeNgocHan, hiện tại mới triển khai tại cấp cục, trong năm nay Tổng cục thuế mới có kế hoạch áp dụng cho cấp chi cục bạn nhé.

H

hoankhanhcom

Guest
29/11/09
1
0
0
hoc mon
khai thuế qua mạng.

Tổng cục Thuế đang kết hợp với Cục Thuế TP HCM tổ chức triển khai thí điểm chương trình nộp hồ sơ khai thuế qua mạng Internet http://kekhaithue.gdt.gov.vn.

Người nộp thuế có thể đăng ký nộp hồ sơ khai thuế qua mạng Internet nếu đáp ứng 4 điều kiện: Là các tổ chức, DN đã được cấp mã số thuế và đang hoạt động; Thực hiện lập hồ sơ khai thuế bằng phần mềm ứng dụng Hỗ trợ kê khai do Tổng cục Thuế cung cấp miễn phí và thường xuyên cập nhật phiên bản mới nhất theo hướng dẫn của Tổng cục Thuế; Đã được cấp Chứng thư số của tổ chức cung ứng dịch vụ chứng thực chữ ký số công cộng được Bộ Thông tin và Truyền thông cấp phép hoạt động hoặc tổ chức chứng thực chữ ký số công cộng đang trong quá trình xin cấp phép của Bộ Thông tin và Truyền thông và được Bộ Tài chính chấp thuận sử dụng trong giai đoạn thí điểm nêu tại quyết định này, chứng thư số được cấp phải đang còn hiệu lực; Có khả năng truy cập và sử dụng mạng Internet và có địa chỉ thư điện tử liên lạc ổn định với cơ quan thuế. Để đăng ký lần đầu, DN lập hồ sơ đăng ký nộp thuế qua mạng Internet. Thông tin kê khai đăng ký bao gồm mã số thuế đã cấp, tên DN, thời điểm bắt đầu thực hiện nộp hồ sơ khai thuế qua mạng, địa chỉ thư điện tử của DN, bản sao có công chứng Chứng thư số do tổ chức chứng thực chữ ký số công cộng cấp.

Ngay sau đó, DN nộp hồ sơ đăng ký cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Trong thời hạn 5 ngày, kể từ ngày nhận được hồ sơ hợp lệ của DN, cơ quan thuế sẽ thông báo cho DN số tài khoản iHTKK (là mã đăng nhập cổng thông tin điện tử trên trang thông tin điện tử ngành thuế) và mật khẩu đăng nhập lần đầu qua địa chỉ thư điện tử của DN. Và từ lúc này, DN có thể nộp hồ sơ khai thuế qua mạng một cách nhanh chóng, tiện lợi. Quy trình đăng nhập và thao tác trên thông tin điện tử trong quá trình thực hiện nộp hồ sơ khai thuế có thể tham khảo qua địa chỉ: hotrohtkk@gdt.gov.vn.

Sau khi triển khai thí điểm cho 100 DN trên địa bàn TP.HCM, tháng 12/2009 sẽ mở rộng cho các DN thuộc sự quản lý của một số chi cục thuế lớn trên địa bàn các TP HCM, Hà Nội, Ðà Nẵng và tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu.

Được biết, nộp hồ sơ khai thuế qua mạng Internet là một trong những dịch vụ hành chính công đạt mức 3 theo tiêu chuẩn của Bộ Thông tin - Truyền thông mà Tổng cục Thuế triển khai nhằm hỗ trợ tích cực chongười dân, DN và các đối tượng nộp thuế. Tổng cục Thuế đang hướng tới triển khai dịch vụ hành chính công mức 4, theo đó, người dân, DN có thể nộp thuế qua mạng.

T

TGO1742

Guest
1/9/09
2
0
0
Dong Da
Dn mình cũng được đăng ký kê khai thuế qua mạng bắt đầu kê khai từ tháng 1/2010. Hiện tại vẫn chưa gửi được tờ khai, mình đã gọi điện đến đường dây nóng thì được cục thuế trả lời là : Mạng mấy hôm nay đang nghẽn. Mình mang về nhà và nửa đêm dậy để gửi cũng không được. Có bạn nào giống mình mà đã gửi tờ khai được giúp mình với. Xin cảm ơn

1

123alo

Guest
12/10/09
25
0
0
23
vn
Dn mình cũng được đăng ký kê khai thuế qua mạng bắt đầu kê khai từ tháng 1/2010. Hiện tại vẫn chưa gửi được tờ khai, mình đã gọi điện đến đường dây nóng thì được cục thuế trả lời là : Mạng mấy hôm nay đang nghẽn. Mình mang về nhà và nửa đêm dậy để gửi cũng không được. Có bạn nào giống mình mà đã gửi tờ khai được giúp mình với. Xin cảm ơn

bạn ko nói cụ thể lỗi gì sao mọi người biết dc :D

Sửa lần cuối:
C

cuncon22112006

Guest
27/3/09
5
0
0
HN

Trời ơi, up đến 20 phút bằng mạng Việt Nam, nếu đường truyền thuê gói dỏm hoặc nhà cung cấp mạng không ổn định hoặc cái ftp của iHTKK cùi bắp hoặc server của TCT cùi bắp thì có mà úp thúng chứ không upload nổi.

Phụ thuộc quá nhiều điều kiện để 1 file đi suốt từ DN đến cơ quan thuế, bất cứ khâu nào bị down là coi như hỏng.

Hi bạn, hệ thống có hai gói sản phẩm, một gói dùng cho doanh nghiệp nộp tờ khai trực tuyến, còn một gói dùng cho cán bộ thuế theo dõi đường đi của tờ khai thuế gửi đên CQT. Có 4 chặng đường để 1 file tờ khai đến được Tổng cục thuế nhưng bạn cứ yên tâm gửi nhé, nếu file tờ khai bị rớt ở chặng nào thì sẽ được CBT soi nhìn thấy ngay và hệ thống tự động gửi mail điện tử báo ngay lại cho bạn nếu chưa nhận được file tờ khai, các bạn cứ dùng thử đi sẽ thấy hữu ích thế nào nhé.

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Không rõ bao giờ sẽ thực hiện để kế toán bớt vất vả nhỉ ?

H

HXR02

Trung cấp
7/11/08
191
2
18
Hà Nội
cả nhà ơi, mình down mãi mà ko được? hàng tháng vẫn vác tờ khai đi nộp như chạy sô từ quận này sang quận khác :yo yo (31):

T

tranhuyhung

Guest
19/1/10
1
0
0
Hà Nội
Muốn sử dụng cái iHTKK này phải đăng ký với cơ quan quản lý thuế à các bạn? Vụ này thực hiện tốt thì cái cảnh chen nhau nộp tờ giấy thời nóng nực sẽ qua.

tdnhat

tdnhat

Sơ cấp
7/12/09
21
0
1
HCM
Theo như hướng dẫn thời gian up từ 15-20 phút thì thay vì chen nhau nộp tờ khai khi đến hạn thì việc up file cũng sẽ bị "rớt lên rớt xuống"!

K

kelvinloveless

Guest
24/6/10
3
0
0
45
HCM
cả nhà ơi, mình down mãi mà ko được? hàng tháng vẫn vác tờ khai đi nộp như chạy sô từ quận này sang quận khác :yo yo (31):

Hiện tại có phần mềm TaxOnline cho phép gửi điện tử tời đến cục thuế, phần mềm này tính phí nên xài cũng ok lắm, cả nhà tham khảo thử xem.

M

mynekim

Guest
24/6/10
4
0
0
HCM
DN mình đã kê khai thuế qua mạng được rồi, chương trình nay rất hữu ích, tiện lợi cho dân kế toán của tụi mình vì khỏi phải chen chút nhau mà đi nộp tờ khai. Các bạn cứ lên trang web của CụcThuế Tp HCM để đăng ký kê khai cho cty của mình

B

beshin

Guest
24/6/10
29
0
0
39
Gò Vấp
bây giờ kê khai thuế qua mạng rất là tiện ích không cần phải đi tới cơ quan thuế nộp như lúc trước nữa. Đỡ tốn tiền xăng.

N

nguyenthuy.minta7

Guest
27/2/06
38
1
8
41
Hà Đông
Sáng nay vừa bật máy tính lên là vào ngay kekhaithue để nộp hồ sơ khai thuế của công ty online, vậy mà chờ đợi ký điện tử đến hơn 2 tiếng rồi mà chưa ký được. Đấy mới là có một loại thuế, công ty mình phải gửi lên mấy loại thuế nữa cơ, trong ngày hôm nay chắc không xong nổi, chết mất. Gọi lên bác Thuế quản lý bên mình trình bày thì bác bảo phải kiên nhẫn, chịu khó đợi thôi. Chán quá, có khi lên nộp ở Bộ phận một cửa còn nhanh hơn.

C

concuada

Sơ cấp
25/3/10
30
0
0
HN
Bạn ở cục thuế nào, sao lại có người trả lời chuối thế, bạn gọi lên đường dây nóng xem sao, theo mình biết luôn có kỹ thuật viên hỗ trợ mà, ký điện tử và gửi chỉ mất vài giây thui, chắc khi cài đặt thiệt bị ký điện tử bạn cài thiếu rùi chứ ngồi đợi làm gì đến 2 tiếng đồng hồ, hơn nữa bạn xem kỹ lại qui trình chưa đã làm đúng theo các bước trong qui trình chưa nhỉ, nếu vẫn chưa được bạn báo lại với mình, mình cho bạn số đt của anh kỹ thuật trên tổng cục anh sẽ hướng dẫn bạn chi tiết nhé. Thân

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Không biết dịch vụ này đã được thực hiện tại HN chưa ? đã thực hiện đến cấp chi cục thuế chưa ? có văn bản nào hưỡng dẫn ? ... bạn nào có thông tin up lê cho anh em với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA