ko hạch toán chi phí tài chính vào trong kỳ được không vậy?

• Thread starter hongphong_tntt
  • Ngày gửi

1540 lượt xem

H

hongphong_tntt

Thành viên thân thiết
19/7/07
49
0
6
36
Hà nội
Chào các bạn!
Bên mình có mua hàng từ năm 2008 đến nay vẫn chưa bán và khi thanh toán cho khách hàng mình đi vay để mua.Đến nay hàng chưa bán thì mình có thể treo chi phí tài chính vào TK 142 ko?

Delanchung

Delanchung

Sơ cấp
3/7/09
71
1
0
Nam Định
Chào các bạn!
Bên mình có mua hàng từ năm 2008 đến nay vẫn chưa bán và khi thanh toán cho khách hàng mình đi vay để mua.Đến nay hàng chưa bán thì mình có thể treo chi phí tài chính vào TK 142 ko?
Tại sao lại treo như vậy? Bạn cứ hạch toán chi phí tài chính bình thường vào 635 đến hết niên độ bạn kết chuyển kêt quả kinh doanh.

H

hongphong_tntt

Thành viên thân thiết
19/7/07
49
0
6
36
Hà nội
thế cò phù hợp không bạn ơi?như vậy thì lợi nhuận của năm nay bị giảm àh?mà chi phí không phù hợp với doanh thu mà?

VTM

VTM

Thành viên thân thiết
14/10/05
5,521
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào các bạn!
Bạn cứ treo nếu thấy thích có điều treo ở 242 hợp lý hơn.
Khoãn vay dùng cho mua hàng, hàng không bán được, lãi vay nằm chờ, có gì lạ đâu.
Biết đâu tỉ lệ DT và CP lại phù hợp ở năm sau !

R

RohanJP

Thành viên thân thiết
6/8/08
348
1
0
37
ha noi
do bạn vay tiền mua hàng vào năm 2008 nên cái chi phí lãi vay này được phân bổ vào từng tháng nghĩa là bạn vay trong 6 tháng thì bắt đầu từ tháng đi vay bạn nhận tổng chi phí vào 142, sau đó phân bổ vào từng tháng nợ 635 co 142. cứ như vậy cho đến tháng thứ 6. và việc bán được hàng hay chưa kô liên quan gì đến cái khoản tiền vay này,

Thành viên trực tuyến

• TÂM123456B

Xem nhiều