bổ sung đăng ký người phụ thuộc giảm trừ gia cảnh

• Thread starter thuthao81vt
  • Ngày gửi
T

thuthao81vt

Sơ cấp
Các bạn ơi làm ơn giúp mình với.
Vào tháng 08 chị kế tóan cũ của Cty mình có đăng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên trong Cty nhưng chị ấy chỉ đăng ký MST thôi, không đăng ký người phụ thuộc cho họ.
Bây giờ mình muốn đăng ký người phụ thuộc cho họ để còn chuẩn bị quyết tóan thuế TNCN cuối năm.
Vậy bây giờ mình cần làm những chứng từ gì để nộp cục thuế Quận Cầu Giấy đây.
Làm ơn giúp mình vơí
Cảm ơn các bạn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Các bạn ơi làm ơn giúp mình với.
Vào tháng 08 chị kế tóan cũ của Cty mình có đăng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên trong Cty nhưng chị ấy chỉ đăng ký MST thôi, không đăng ký người phụ thuộc cho họ.
Bây giờ mình muốn đăng ký người phụ thuộc cho họ để còn chuẩn bị quyết tóan thuế TNCN cuối năm.
Vậy bây giờ mình cần làm những chứng từ gì để nộp cục thuế Quận Cầu Giấy đây.
Làm ơn giúp mình vơí
Cảm ơn các bạn!
- Ai có thu nhập chịu thuế trên 4trđ/tháng(nếu có người phụ thuộc) để được giảm trừ thì bạn hướng dẫn kê khai mẫu 16 và kèm theo hồ sơ chứng minh người phụ thuộc đó (2bộ- 1 nộp CQT). Hạn nộp hồ sơ chứng minh người phụ thuộc chậm nhất đến 31/12/2009.

H

heocon4485

Guest
20/5/09
10
0
0
Ninh Bình
Vẫn còn kịp mà bạn lo gì. Trước tiên bạn chuyển mẫu 16 đăng ký người phụ thuộc cho các nhân viên khai và sau đó nộp lên cơ quan thuế trước đã. Sau đó tiến hành thu các hồ sơ chứng minh người phụ thuộc của từng nhân viên. Vì hạn nộp hồ sơ là ngày 31/12/2009. Còn hẳn một tháng để chuẩn bị mà vẫn còn kịp chán.