Cty chuyển qua quận khác, bây giờ làm đơn xin chuyển lỗ được không?

• Thread starter hong thu
  • Ngày gửi
H

hong thu

Guest
22/7/05
23
0
0
TPHCM
Công ty mình bị lỗ năm 2002,2003,2004. Đầu năm 2005 Cty không làm đơn xin chuyển lỗ mà trong tờ khai thuế TNDN dự kiến có chuyển lỗ . Đến tháng 6/2005 Cty chuyển sang quận PN, Q3 bắt nộp thuế TNDN theo nhu Cty khai mà không cho chuyển lỗ , Cty mình cũng đã nộp đủ 2 quý 1 & 2 (mỗi quý 500.000đ). Nhưng sang QPN quản lý thuế không chịu vì doanh số thực tế Cty cũng lớn và vốn điều lệ cũng khá lớn , QL thuế bắt mình phải sửa lại 2 quý 3 & 4 mỗi quý 5tr nhưng sếp mình lại không chịu sếp mình chỉ đồng ý đóng mỗi quý 1tr vậy bây giờ mình làm đơn xin chuyển lỗ gửi thuế PN được không?
Các bạn giúp mình với. Cảm ơn các bạn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
hong thu nói:
...Đến tháng 6/2005 Cty chuyển sang quận PN, Q3 bắt nộp thuế TNDN theo nhu Cty khai mà không cho chuyển lỗ ...Nhưng sang QPN quản lý thuế không chịu vì doanh số thực tế Cty cũng lớn và vốn điều lệ cũng khá lớn
- Nếu thực tế 6 tháng đầu năm mà doanh số của công ty bạn chênh lệch rất nhiều so với tờ khai thuế TNDN tạm nộp hồi đầu năm thì bạn phải làm tờ khai thuế TNDN điều chỉnh cho 6 tháng cuối năm.
- Để được chuyển lỗ thì bạn phải làm công văn đăng ký, khi bạn đã có công văn đăng ký chuyển lỗ rồi (có xác nhận ngày tháng nhận của cơ quan thuế) thì không ai có thể bắt bạn nộp thuế tuỳ tiện được.
Cheers,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA