Cách gửi file đăng ký MST TNCN qua mạng

• Thread starter phuongdy2
  • Ngày gửi
C

camthithi

Trung cấp
7/3/16
137
7
18
31
uh. kệ nó thôi. gửi lên, thuế sẽ đọc đk. còn nếu bn muốn đọc thì phải tải phần mềm hỗ trợ đọc file xml
vậy mình chỉ cần kết xuất ra file xml rồi gửi lện trang online thôi đúng không ạ :):):)

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

LanYing278

Guest
19/3/15
60
3
8
38
Là như nào? t cứ thế gửi lên thuế thôi. ko mở ra xem. g
lên thuế thì báo " file đã đk gửi thành công"
Vậy là cứ kết xuất ra gửi là OK hả bạn ? thế bạn có gửi bảng cứng k? Mình in ra nhưng nó ra 2 tờ

R

rainbow111

Guest
11/5/16
84
4
8
33
Vậy là cứ kết xuất ra gửi là OK hả bạn ? thế bạn có gửi bảng cứng k? Mình in ra nhưng nó ra 2 tờ
minh mới gửi online. chưa in ra. chắc phải 2 tờ r. dài như thế mà.
Cơ mà khi nào thuế duyệt. cấp mã số thuế rồi thi mình mới in ra gửi trực tiếp mờ.

C

camthithi

Trung cấp
7/3/16
137
7
18
31
Cơ mà khi nào thuế duyệt. cấp mã số thuế rồi thi mình mới in ra gửi trực tiếp mờ.
Cty mình ở quận 12. Mình gọi lên CCT bảo là không cần nộp giấy. Chỉ cần nộp qua mạng là được rồi

R

rainbow111

Guest
11/5/16
84
4
8
33
Cty mình ở quận 12. Mình gọi lên CCT bảo là không cần nộp giấy. Chỉ cần nộp qua mạng là được rồi
Vậy ak. Mình cũng chưa biết chỗ mình có bắt buộc nộp giấy nữa ko? :D

P

papanho

Sơ cấp
30/5/08
13
2
3
ha noi
Của mình gửi lên thì bị báo "File đã tồn tại trong hệ thống. Nếu có thông tin thay đổi đề nghị nâng lần thay đổi và gửi lại!" giờ không biết xử lý sao nữa!

R

rainbow111

Guest
11/5/16
84
4
8
33
Của mình gửi lên thì bị báo "File đã tồn tại trong hệ thống. Nếu có thông tin thay đổi đề nghị nâng lần thay đổi và gửi lại!" giờ không biết xử lý sao nữa!
bn vào tra cưu file. xem cty bn gửi mấy file lên r. bn sửa lại số hiệu tệp là số file tiếp theo nhé. rồi kết xuất ra. gửi lại ;)

L

LanYing278

Guest
19/3/15
60
3
8
38
Vậy là khi nào CQT duyệt và cấp MST thì mình mới in ra nộp bản cứng hả bạn? Mình chưa làm bao giờ. Cứ nghĩ nộp qua mạng xong in ra nộp cho thuế luôn.

C

camthithi

Trung cấp
7/3/16
137
7
18
31
Vậy là khi nào CQT duyệt và cấp MST thì mình mới in ra nộp bản cứng hả bạn? Mình chưa làm bao giờ. Cứ nghĩ nộp qua mạng xong in ra nộp cho thuế luôn.
Cty mình ở quận 12. Hôm bữa mình gọi lên CQT họ bảo k cần nộp. Chỉ nộp qua mạng thui ak bạn. Bạn thử gọi lên CQT hỏi thử xem s?

R

rainbow111

Guest
11/5/16
84
4
8
33
Oái. Mình gửi file xml lên thuế cả tuần nay r mà vẫn chưa phê duyệt sao nhỉ? Hay thuế ko nhận file xml??? o_O

C

camthithi

Trung cấp
7/3/16
137
7
18
31
Oái. Mình gửi file xml lên thuế cả tuần nay r mà vẫn chưa phê duyệt sao nhỉ? Hay thuế ko nhận file xml??? o_O
Hiii...Của mình đã cấp mã rồi đó. Mình có gửi đợt 2 cũng được cấp mã luôn rồi đó bạn

R

rainbow111

Guest
11/5/16
84
4
8
33
Hiii...Của mình đã cấp mã rồi đó. Mình có gửi đợt 2 cũng được cấp mã luôn rồi đó bạn
Chậc. Sao thuế chố mình chậm chạp quá nhỉ? lo lắng. hoang mang quá. :3

T

tuvani

Guest
22/2/16
2
0
1
33

Mình đã gửi thành công rất nhiều lần, đảm bảo không trùng tên file, tên file cũng không sai quy định vậy mà lần này gửi cứ báo lỗi này, có ai gặp trường hợp như này không? giúp mình với

R

rainbow111

Guest
11/5/16
84
4
8
33
Bn có đang gửi file excel??? Giờ thuế ko nhận file excel nữa nhé. Chỉ nhận file xml thôi. :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA