Tài liệu hướng dẫn làm báo cáo tài chính

• Thread starter cuunon24
  • Ngày gửi
C

cuunon24

Guest
13/3/10
33
0
0
38
Hà Nội
Giờ em đang học làm báo cáo tài chính, anh chị nào có tài liệu hướng dẫn làm báo cáo tài chính thì send cho em cái.
mail của em là:nguyendinh.ckt.vn@gmail.com
Thank you!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hakhanhcuong

Sơ cấp
28/4/09
5
0
1
45
Quảng Ninh
Cái này bạn lấy tài liệu của trường đọc lại rồi làm theo từng bước là được mà

V

vuloan108

Sơ cấp
7/9/09
8
0
1
Hà Nội
Kế toán xây dựng

Mình tham gia vào diễn đàn cũng được 1 thời gian rồi mà mình vẫn chưa biết sử dụng thế nào nữa. Mỗi lần mình post bài lên hỏi ý kiến các bạn thì k biết phải vào đâu để xem những câu trả lời từ các bạn gửi tới câu hỏi của mình. Mình phải làm sao đây.
Hiện giờ mình đang làm kế toán xây dựng và mình muốn hỏi các bạn vấn đề này: Phần chi phí nhân công, Công ty mình lại làm phiếu xác nhận sản phẩm hoàn thành dựa trên dự toán rồi sau đó lấy tiền nhân công dc xác nhận theo từng tháng đó để chi trả cho ông tổ trưởng tổ NC. Nhưng như vậy mình cảm thấy thế nào ấy, vì có khi chi tiền mặt trả ông ấy gọi là chi trả nhân công 1 lúc tới 200 triệu đồng ấy. Mình phải làm gì để hợp lệ chứng từ bây giờ. Làm như vậy có ông tổ trưởng đó sẽ phải nộp thuế TNCN sao. Mình sẽ phải làm sao với chi phí nhân công nhỉ?
Mong được sự giúp đỡ của các bạn. Thanks you!

C

cuunon24

Guest
13/3/10
33
0
0
38
Hà Nội
Mình vừa download đươc phần mềm kế toán Fast 2006 nhưng chưa bít cách sử dụng, bạn nào có tài liệu hướng dẫn sử dụng phần mềm đó thì send cho tớ nhé.thank!

C

cuunon24

Guest
13/3/10
33
0
0
38
Hà Nội
mình ra trường rồi nhưng phần làm báo cáo tài chính mình vẫn chưa nắm vững nên giờ mình muốn tìm tài liêu tham khảo thêm. vậy bạn nào biết và có tài liệu thì tư vấn và send cho tớ với nhé!

C

cuunon24

Guest
13/3/10
33
0
0
38
Hà Nội
sao không có ai có ý kiến gì vậy?huhuhuuuuuuu

C

cuunon24

Guest
13/3/10
33
0
0
38
Hà Nội
hix! có lẽ mình phải tự tìm hiểu thôi!thế bạn có bít cách sử dụng file excel NKC theo QĐ48, hướng dẫn chơ tớ với, Tớ down về nhưng vẫn chưa bít cách sử dung tn.thank ban nhìu!

P

PhamhMai

Guest
Muon lap bang BCTC thi can thuc hien may buoc nay nhe:
Vào sổ toàn bộ chứng từ phát sinh sẽ xác đinh được số dư cuối kỳ các tài khoản.Từ đây ta có thể lập ra được bảng cân đối số phát sinh.
Sử dụng số dư trên BCD PS để lập BCDKT, lưu ý số dư cuối kỳ các tài khoản công nợ không được bù trừ dư nợ với dư có.
Các báo cáo còn lại như KQKD, LCTT, TMBCTC căn cứ số liệu trên BCD PS để lập.

H

hatranngochung

Sơ cấp
5/2/10
13
0
0
Kien Giang
Chào các anh chị, có anh chị nào cho em xin cái sườn bài làm báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh với, em đang học mà không biết tìm ở đâu???

M

Mhuong268

Guest
26/4/10
10
0
0
Hải phòng
Sorry Hatranngochung nhé! File mình lưu thông tin đó chẳng may bị virut nên không làm sao gửi mail cho bạn được. Mình gửi thử mấy lần vẫn không được. Thông cảm nha. Nhà mình ai có thì gửi cho bạn ấy đi.

tambe

tambe

Trung cấp
24/8/09
124
0
0
hanoi
D

dieuhuong9a7611

Sơ cấp
7/12/09
9
0
0
ha noi
Mình vừa download đươc phần mềm kế toán Fast 2006 nhưng chưa bít cách sử dụng, bạn nào có tài liệu hướng dẫn sử dụng phần mềm đó thì send cho tớ nhé.thank!

Chào anh cuunon24:640796 anh đã dowload dc phần mềm kết toán Fast 2006
Có thể gửi mail cho em dc ko ạh
E cũng mới ra trường được 1 năm
Đi làm thì em lại làm theo NKC bằng Excel nên cũng ko biết
Giờ em chuẩn bị thi liên thông lên ĐH
Được báo là thi phần mềm Fast 2006
Nhưng em tìm hoài mà ko ra
Anh có thể gửi bản anh đã dowload dc vao mail cho em được không ạh
mail của em là: buingoc.ge@gmail.com
e cam ơn anh !

F

FlowerNguyen

Guest
2/11/10
2
0
1
Quảng Ninh
các anh các chị các cô, có ai có tài liệu hướng dẫn làm báo cáo tài chính thì cho em cho cháu xin với, em phải làm gấp để thứ 2 nộp mà ko biết làm như thế nào, em mới đi làm thui ah
ai có thì có thể gửi vào hòm thư: flower4887@gmail.com cho em với ah
em xin cảm ơn nhìu ah

T

thatbuon

Sơ cấp
12/6/08
5
0
0
Khánh Hoà
Theo mình thấy thì bạn chi cho ông tổ đó 200tr một lúc là không thể được rồi. vì như vậy bạn phải thu thuế TNCN 10% đối với ông đội trưởng đó, vì vậy cách tốt nhất là bạn nên làm bảng thanh toán lương cho toàn bộ công nhân với tổng số tiền như trên thực tế chi.

hoangoanhnguyen

hoangoanhnguyen

Cao cấp
27/11/09
233
2
18
TPHCM
hix! có lẽ mình phải tự tìm hiểu thôi!thế bạn có bít cách sử dụng file excel NKC theo QĐ48, hướng dẫn chơ tớ với, Tớ down về nhưng vẫn chưa bít cách sử dung tn.thank ban nhìu!

Bạn ra trung tâm tin học ĐH KHTNhiên đăng ký 1 khóa học kế toán tin học đi. Ở đó ng ta dạy ễcl theo QĐ48 đó. Mà QĐ15 làm cũng tương tự thôi. Ah mà mình ở TPHCM chứ còn ở HN thì mình không biết :005:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA