Chế độ nghỉ phép và thanh toán tiền phép

• Thread starter Tuyet atk
  • Ngày gửi
T

Tuyet atk

Guest
23/9/09
34
0
0
37
tuyen quang
cả nhà ơi cho mình hỏi nhé:
Khi xây dựng quy chế chi tiêu nội bộ mình đã đề nghị sếp năm nay nếu cơ quan không bố trí cho cán bộ nghỉ phép được trong năm thì sẽ thanh toán tiền cho những ngày chưa được nghỉ số tiền bằng 200% tiền lương tháng,phép củan năm nào phải thanh toánn dứt điểmptrong năm đó. Như ng sếpo mình bảoc ơ quan không đủ kinh phí nên nếu không giải quyết phép năm nay được thì sẽ để sang năm giải quyết tiếp. Làm như sếp mình nói có được không nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
cả nhà ơi cho mình hỏi nhé:
Khi xây dựng quy chế chi tiêu nội bộ mình đã đề nghị sếp năm nay nếu cơ quan không bố trí cho cán bộ nghỉ phép được trong năm thì sẽ thanh toán tiền cho những ngày chưa được nghỉ số tiền bằng 200% tiền lương tháng,phép củan năm nào phải thanh toánn dứt điểmptrong năm đó. Như ng sếpo mình bảoc ơ quan không đủ kinh phí nên nếu không giải quyết phép năm nay được thì sẽ để sang năm giải quyết tiếp. Làm như sếp mình nói có được không nhỉ?
Hòan tòan được. Cơ quan mình có quy định không thanh toán tiền lương phép cho CBCNV mà sẽ giải quyết cho nghỉ trong Quý 1 năm sau, trong quý 1 năm sau mà không bố trí nghỉ được thì cắt phép. :015:

V

Vo Thi Xuan Han

Sơ cấp
16/6/09
36
0
0
Q4
Cho mình hỏi thêm chút, mình làm ở Cty từ T5/2009. Vậy đến T5/2010 mình mới bắt đầu được nghỉ phép phải không? Hay là trong khoảng thời gian từ T5/2009 đến T5/2010 mình có thể xin nghỉ phép được? Thông tư _ nghị định nào nói về cách tính ngày nghỉ phép

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Cho mình hỏi thêm chút, mình làm ở Cty từ T5/2009. Vậy đến T5/2010 mình mới bắt đầu được nghỉ phép phải không? Hay là trong khoảng thời gian từ T5/2009 đến T5/2010 mình có thể xin nghỉ phép được? Thông tư _ nghị định nào nói về cách tính ngày nghỉ phép
Theo Luật lao động bạn ạ. Người lao động có 12 ngày phép trong 5 năm đầu làm việc và cộng thêm 1 ngày cho 5 năm tiếp theo.
Cau màu đỏ: Có nhu cầu và xin mà sếp đồng ý thì ngay tháng đầu đi làm bạn nghỉ cũng được nhưng chỉ 1 ngày thôi ...:015:

C

chuhavu

Guest
14/12/09
2
0
0
Nha Trang
Nếu không nghỉ phép mà thanh toán tiền thi có lẽ cơ quan mình sẽ lấy tiền hết thôi, do vậy xếp cậu nói vậy cũng đúng thôi!

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
545
48
28
Chốn thiên đường
Được nghỉ vào quý 1 năm sau, Nếu không bố trí cho CBCNV nghỉ đc thì thanh toán 1 tháng. ^^!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA