Làm bảng chấm công nhân công thuê ngoài

• Thread starter linhduongbach
  • Ngày gửi
L

linhduongbach

Guest
13/10/09
10
0
0
36
Quảng Ngãi
Mình làm bên xây dựng, mình thấy công trình đã bàn giao đưa vào sử dụng ngày 15/09 nhưng đến ngày 31/10 anh kế toán trưởng mới chấm công.Còn có công trình thì ngày 17/06 mới có hợp đồng mà ảnh chấm công từ ngày 01/01 đến ngày 05/05 là xong rồi. Bây giờ anh kế toán trưởng nghỉ rồi mà thuế TNCN chưa quyết toán, mình phải chấm công lại mà hỏi ảnh thì ảnh nói là ảnh làm thì ảnh cân đối hết rồi, mình làm sao thì làm chứ chi phí nhân công hơn 2 tỉ mà bị thuế kiểm tra bóc bỏ chi phí thì chết đó.
Các bạn tư vấn giúp giờ mình phải làm thế nào đây.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Spin

Guest
12/4/09
10
0
0
42
hn
ho lạ nhé

Mình làm bên xây dựng, mình thấy công trình đã bàn giao đưa vào sử dụng ngày 15/09 nhưng đến ngày 31/10 anh kế toán trưởng mới chấm công.Còn có công trình thì ngày 17/06 mới có hợp đồng mà ảnh chấm công từ ngày 01/01 đến ngày 05/05 là xong rồi. Bây giờ anh kế toán trưởng nghỉ rồi mà thuế TNCN chưa quyết toán, mình phải chấm công lại mà hỏi ảnh thì ảnh nói là ảnh làm thì ảnh cân đối hết rồi, mình làm sao thì làm chứ chi phí nhân công hơn 2 tỉ mà bị thuế kiểm tra bóc bỏ chi phí thì chết đó.
Các bạn tư vấn giúp giờ mình phải làm thế nào đây.

làm nhân công theo hợp đồng thuê giao khoán
căn cứ vào hợp đồng công trình hoặc căn cứ biên bản nghiệm thu để chấm công
hợp đồng nhân công fai có CMTND để sử dụng hoặc có mã số thuế cá nhân
bây jo bạn làm báo cáo TTNCN bằng niềm tin hả

T

thanhlongenet

Trung cấp
3/5/10
85
0
6
38
Hà Giang
Sao lại nghiệm thu xong rùi nhân công mới vào làm việc àh, bạn nên làm lại bảng chấm công đi, phải thi công xong thì mới có biên bản nghiệmthu chứ, cứ căn cứ vào Chi phí nhân công trong dự toán cho mà phân bổ vào cho phù hợp nhé, nhưng quan trọng là bạn phải có đủ cmt để chứng mình là nhân công của công ty đó, nếu ko lại dính thuế tncn đấy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA