Đăng ký MST TNCN ở Chi cục thuế quận Gò Vấp

• Thread starter Ánh Tuyết
  • Ngày gửi
Á

Ánh Tuyết

Guest
Mình đang làm thủ tục đăng ký MST TNCN cho cty mới thành lập năm 2010, mình nộp qua mạng rồi, mình in tệp hồ sơ ra đem nộp trực tiếp lên thuế Gò Vấp thì nhân viên tiếp nhận bảo không pahỉ nộp mẫu 01/DK mà nộp bảng kê gì đó, mình tưởng trên phần mềm có nên không hỏi rõ. Anh chị nào biết chỉ giúp mình bảng kê đó là bảng kê gì và lấy ở đầu vậy nhé? Mình chân thành cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Mình đang làm thủ tục đăng ký MST TNCN cho cty mới thành lập năm 2010, mình nộp qua mạng rồi, mình in tệp hồ sơ ra đem nộp trực tiếp lên thuế Gò Vấp thì nhân viên tiếp nhận bảo không pahỉ nộp mẫu 01/DK mà nộp bảng kê gì đó, mình tưởng trên phần mềm có nên không hỏi rõ. Anh chị nào biết chỉ giúp mình bảng kê đó là bảng kê gì và lấy ở đầu vậy nhé? Mình chân thành cảm ơn

Có thể là bảng kê hồ sơ đăng ký thuế (bảng tổng hợp danh sách cấp MST), bản này được kết xuất ra từ phần mềm kê khai đăng ký thuế (bảng kê dạng A3 đó mà) doanh nghiệp in ký tên đóng dấu.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Cứ mỗi thành viên ở quận huyện tình thành khác nhau mặc sức đua nhau thành lập topic theo mỗi quận huyện thì diễn đàn sẽ có được nhiều bài phong phú tuyệt trần.

Căn bản cần nắm gì khi tiến hành đăng ký MST TNCN thì thủ tục cơ bản cần có những gì?

Load file dưới này về xem để biết cách làm (Tài liệu của Cục Thuế TP.HCM biên soạn bằng Power Point)

T

Tran Khanh Tri

Guest
28/3/06
59
0
6
tp Ho Chi Minh
Bác VTM, Kế toán già gân

Cho tôi hỏi 2 bác thủ tục đăng ký MST TNCN này phạm vi áp dụng cho toàn quốc hay sao? Hay mỗi nơi có đặc thù thủ tục hành chính riêng biệt.

Mong hai bác trả lời trong thời gian sớm nhất.

Tôi vừa chuyển về công tác ở tận mãi thốt nốt - Trà Vinh hai bác ạ

T

truongthinhung

Sơ cấp
30/11/10
35
0
0
TP HCM
Chào bạn Ánh Tuyết, muốn đăng ky MST TNCN, trước tiên bạn phải tải phần mềm TNCN về máy, rồi bạn nhập thông tin theo hướng dẫn phần mền.
Rồi kết xuất ra file Excel " Bảng kê hồ sơ đăng ký thuế", .bạn vô trang www.tncnonline chon " đăng ký MST" rồi nhập thông tin theo hướng dẫn.in file ra 2 bản đưa Giám Đốc ký rồi đem trực tiếp lên cơ quan thuế.
Đó là " bảng kê hồ sơ đăng ký thuế" kết xuất ra từ phần mềm.
Chúc bạn thành công!

N

Nanavo

Guest
20/1/11
1
0
1
Tp. HCM
Hi ban Anh Tuyet,
minh la 1 thanh vien moi. Cong ty minh cung moi thanh lap 2010. Minh dang ban khoan khong biet khai va lam thue TNCN nhu the nao thi may qua doc duoc cau hoi cua ban va cac cau huong dan cua cac thanh vien truoc do. Minh chac la hien nay ban da hieu va da lam ve thue TNCN. Vay ban co the huong dan lai cho minh tung buoc duoc khong?
cong ty minh lam con nho, chi co 3 thanh vien thoi, khong ai phai nop thue TNCN ca nhung minh van phai lam quyet toan va bao cao. Minh chua tung lam va cung khong biet la phai bat dau tu dau ca. Nen mong ban va cac thanh vien truoc huong dan gium. CC cho minh vao email minh_hang_2812@yahoo.com. Cam on moi nguoi nhieu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA