Mỗi tuần một chuyên đề

Tìm hiểu cách viết, gởi bài lên diễn đàn

• Thread starter thuyhuong1980
  • Ngày gửi
T

thuyhuong1980

Guest
6/12/07
8
0
0
44
Ha Noi
Xin lỗi bác Già Gân em hỏi chút hơi lạc đề mong bác Già gân thông cảm mà giúp em nha.Em dang là thành viên của webketoan nhưng em chưa bao giờ gửi bài cả mà chỉ vào học hỏi thôi, giờ em muốn gửi bài hỏi các bác kế toán một chút về nghiệp vụ kế toán mà không biết cách gửi như thế nào. Bác Già Gân giúp chỉ cách cho em nhe. Hòm thư của em la : nthuyhuong@gmail.com.vn. Mong bác bớt chút thời gian giúp em nhe.Cám ơn bác Già Gân trước nhe.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Xin lỗi bác Già Gân em hỏi chút hơi lạc đề mong bác Già gân thông cảm mà giúp em nha.Em dang là thành viên của webketoan nhưng em chưa bao giờ gửi bài cả mà chỉ vào học hỏi thôi, giờ em muốn gửi bài hỏi các bác kế toán một chút về nghiệp vụ kế toán mà không biết cách gửi như thế nào. Bác Già Gân giúp chỉ cách cho em nhe. Hòm thư của em la : nthuyhuong@gmail.com.vn. Mong bác bớt chút thời gian giúp em nhe.Cám ơn bác Già Gân trước nhe.

Em xem cấu trúc site của diễn đàn tại đây: http://www.webketoan.vn/forum/
Tìm các chuyên mục để viết vào đó (nếu đề tài đã tồn tại) hoặc có thể tạo mới đề tài theo tương ứng từng chuyên mục
Tìm hiểu thêm về cách viết bài nâng cao tại chuyên mục (box): Thông báo - Nội quy & Hướng dẫn sử dụng

Chú ý: Nhớ viết bài đúng chuyên mục và bài viết tiếng Việt có dấu theo nội quy của diễn đàn

Trong quá trình sử dụng không rõ phải viết vào chuyên mục nào, em có thể viết vào mục thành viên giúp nhau

T

thuyhuong1980

Guest
6/12/07
8
0
0
44
Ha Noi
Cám ơn bác kế toán Già Gân nhiều nhiêu. Vì trình độ có hạn nên sau này rất mong nhận được sự giúp đỡ nhiều nhiều của bác cùng các bậc tiền bối.

L

lieulovelykt18

Guest
24/9/11
4
0
0
32
Bắc Ninh
haizzz.................tìm mãi không được.muốn hỏi thành viên trong diễn đàn bao nhiêu vấn đề về kế toán mà em tìm mãi không biết gửi bài nên diễn đàn như thế nào?hjk?

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
haizzz.................tìm mãi không được.muốn hỏi thành viên trong diễn đàn bao nhiêu vấn đề về kế toán mà em tìm mãi không biết gửi bài nên diễn đàn như thế nào?hjk?

Mỗi vấn đề là 1 câu hỏi, mỗi câu hỏi thì bạn phải xác định bản chất là thuộc nghiệp vụ nào, thuộc lĩnh vực nào, rồi từ đó post đúng vào box tương ứng (phù hợp) với câu hỏi đó.

Trước khi hỏi 1 vấn đề thì bạn làm 2 việc sau:

1. Tìm kiếm vấn đề đó bằng công cụ tìm kiếm của diễn đàn (cái này thôi miễn chỉ nhé, bạn biết đọc chữ mà)

2. Đặt tiêu đề cho câu hỏi để chỉ cần nhìn vào tiêu đề là người đọc đã hiểu bạn hỏi về vấn đề gì rồi. Tiêu đề nên tránh những từ ngữ thừa thãi như "Các anh chị ơi giúp em với...." hoặc "Gấp gấp...Làm ơn cho hỏi...."

T

totochanthuy

Sơ cấp
24/10/08
33
1
6
ha noi
e gửi bài mới mà toàn bị thông báo là: You do not have permission to create tags. You may only use existing tags, các bác gỡ giùm em với huhu

Y

yenvip

Sơ cấp
29/6/11
10
0
0
Thái Nguyên
Chào các bác !
Em cũng đang gặp trường hợp giống như chị thuyhuong1980. Em có rất nhiều thắc mắc về kế toán muốn nhờ các bác trên Diễn đàn chỉ giúp mà e k biết cách nào để gửi bài lên Diễn đàn. Mong các bác chỉ giúp e cách gửi bài lên diễn đàn nhé. Mail của e là yen.kt8686@gmail.com.Thanks các bác nhiều nhiều !

K

khucnong

Guest
10/4/12
0
0
0
32
Hà Nội
Cần hỗ trợ về việc post bài

BQT cho e hỏi, e muốn post bài về phần kế toán nguyên vật liệu thì post ở Box nào ?? E tìm mãi mà k thấy Box này hợp hết. :-s

T

trangthu2709

Sơ cấp
29/3/12
36
1
0
36
Nơi thời gian ngừng lại
Ðề: Cần hỗ trợ về việc post bài

mình cũng ko thấy chỗ nào để post câu hỏi cả, hjc làm thế nào nhỉ? mình thấy các thành viên mới vẫn up câu hỏi lên được mà? admin giúp bọn m với.....!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

mình cũng ko thấy chỗ nào để post câu hỏi cả, hjc làm thế nào nhỉ? mình thấy các thành viên mới vẫn up câu hỏi lên được mà? admin giúp bọn m với.....!

Khi bạn muốn post một câu hỏi (Đề tài) gì thì trước tiên bạn tìm đến chuyên mục có liên quan đến câu hỏi của bạn (VD như thuế GTGT, TNDN, Sổ sách kế toán ....) rồi bấm vào box đó, nhìn phía trân bên trái bạn sẽ thấy như hình này:

(hình được thực hiện tại box_thuế GTGT)

... bấm vào "gởi đề tài mới" đặt tên câu hỏi (đề tài) và sau đó viết nội dung vào khung soạn thảo lớn bên dưới.

Riêng việc trả lời câu hỏi cho đề tài có sẳn thì ... bạn đã biết rồi (qua bài hỗ trợ này).

T

trangthu2709

Sơ cấp
29/3/12
36
1
0
36
Nơi thời gian ngừng lại

Khi bạn muốn post một câu hỏi (Đề tài) gì thì trước tiên bạn tìm đến chuyên mục có liên quan đến câu hỏi của bạn (VD như thuế GTGT, TNDN, Sổ sách kế toán ....) rồi bấm vào box đó, nhìn phía trân bên trái bạn sẽ thấy như hình này:

(hình được thực hiện tại box_thuế GTGT)

... bấm vào "gởi đề tài mới" đặt tên câu hỏi (đề tài) và sau đó viết nội dung vào khung soạn thảo lớn bên dưới.

Riêng việc trả lời câu hỏi cho đề tài có sẳn thì ... bạn đã biết rồi (qua bài hỗ trợ này).
Có một số box mình bị giới hạn ko có quyền tạo đề tài là sao? trong khi đấy vào thì thấy các topic đấy cũng của một số thành viên mới lập, sao lại như vậy nhỉ?

hjc mình thử làm được rồi, thanks bác nhìu nha.

Sửa lần cuối:
H

huynhtam1987

Guest
4/4/13
0
0
0
đồng tháp
Cả nhà giúp mình post bài với

xincho hỏi? mình mới làm thành viên trong diễn đàn, để post câu hỏi lên thì làm như thế nào vậy? cả nhà chỉ cho mình với!
:014:

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Cả nhà giúp mình post bài với

xincho hỏi? mình mới làm thành viên trong diễn đàn, để post câu hỏi lên thì làm như thế nào vậy? cả nhà chỉ cho mình với!
:014:
Bạn post hỏi được là post được rồi đấy. Hỏi phần nào thì vào box chuyên môn của phần đó để post là ok

H

huynhtam1987

Guest
4/4/13
0
0
0
đồng tháp
Ðề: Cả nhà giúp mình post bài với

à thì ra vậy! vậy có thắc mắc gì cứ gõ vào và pót lên thôi quá? hihi:wall:

A

angledark

Sơ cấp
10/4/13
21
0
0
36
Đà Nẵng
Ðề: Tìm hiểu cách viết, gởi bài lên diễn đàn

Em có vài vấn đề thắc mắc muốn hỏi mọi người mà không biết làm thế nào, em mới tham gia diễn đàn, mong mọi người chỉ giáo.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận

Em có vài vấn đề thắc mắc muốn hỏi mọi người mà không biết làm thế nào, em mới tham gia diễn đàn, mong mọi người chỉ giáo.
Bạn có câu hỏi thuộc lĩnh vực nào thì vào box đó hỏi, hoặc google webketoan xem điều bạn muốn hỏi đã được ai hỏi chưa.
Bạn ở Đà Nẵng có thể tham gia vào topic này : Thành viên Đà Nẵng

A

angledark

Sơ cấp
10/4/13
21
0
0
36
Đà Nẵng

Cảm ơn MINA nhé, em còn non nghề lắm mong mọi người giúp đỡ.

N

ngank84

Sơ cấp
20/4/13
7
0
0
40
Rạch Gía

các bạn chỉ cho mình cách gửi bài viết trên webketoan với, mình toàn trả lời đề tài mà không biết post bài

T

thuyngakt03

Guest

Chào các anh chị, em đã đăng kí thành công thành viên của webketoan nhưng hiện giờ em cũng ko biết làm thế nào để đăng câu hỏi lên diễn đàn.Mong các anh chị giúp em, hộp thư của em là:thuynga_py92@yahoo.com.vn.cảm ơn các anh chị ạ.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net

Chào các anh chị, em đã đăng kí thành công thành viên của webketoan nhưng hiện giờ em cũng ko biết làm thế nào để đăng câu hỏi lên diễn đàn.Mong các anh chị giúp em, hộp thư của em là:thuynga_py92@yahoo.com.vn.cảm ơn các anh chị ạ.

Chào bạn,

- Bước 1: Trên webketoan có rất nhiều vấn đề đã được trao đổi và được giải quyết. Vì thế, bạn có thể sử dụng chức năng Tìm kiếm có sẵn của diễn đàn (ô Text ở góc phải trên của diễn đàn) để tìm các bài viết liên quan tới chủ đề mà bạn định hỏi. Việc tìm kiếm tương tự như bạn sử dụng chức năng tìm kiếm của Google vậy. Bạn có thể tham khảo các bài viết trong kết quả tìm kiếm, hoặc tham gia vào các bài viết đã tồn tại. Nếu bạn vẫn chưa hài lòng với các bài viết đó thì bạn có thể tạo bài mới theo các bước tiếp theo.
- Bước 2: Bạn xác định câu hỏi của bạn thuộc lĩnh vực nào trong các lĩnh vực liên quan tới các box ở đây. Chú ý, riêng box Thông tin văn bản pháp luật thì chỉ đọc tham khảo chứ ko post vào bạn nhé. Sau đó bạn chọn box phù hợp để viết bài. Ở trên mỗi box bạn vào thì bạn sẽ nhìn thấy nút "Gởi đề tài mới". Bạn bấm vào đó để tạo bài mới.
- Bước 3: Đặt tiêu đề cho bài viết sao cho ngắn gọn, không thừa từ mà đọc qua tiêu đề mọi người có thể biết được topic bạn hỏi định trao đổi về vấn đề gì. Bạn có thể hiểu tiêu đề bài viếtđại ý của câu hỏi (giống như đại ý của bài văn)
- Bước 4: Soạn thảo nội dung bài viết theo mong muốn vào ô soạn thảo rồi bấm nút Gởi Đề tài mới

Hope that helps!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA