Có hợp đồng lao động mà không có tên trên bảng lương có được không

• Thread starter pham nguyen phuong hien
  • Ngày gửi
pham nguyen phuong hien

pham nguyen phuong hien

Trung cấp
14/6/10
109
0
0
35
Ho Chi Minh
Các bạn ơi cho mình hỏi có quyết định bổ nhiệm, có hợp đồng lao động mà không ghi tên trên bảng thanh toán lương có được không.Sau này quyết toán thuế có đặt câu hỏi không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhatminh0528

Cao cấp
18/8/10
285
1
0
Viet Nam
Các bạn ơi cho mình hỏi có quyết định bổ nhiệm, có hợp đồng lao động mà không ghi tên trên bảng thanh toán lương có được không.Sau này quyết toán thuế có đặt câu hỏi không?

Có chứ, họ hỏi bạn tuyển người ta vào cho đẹp đội hình hay sao mà có QĐ bổ nhiệm, có HĐLĐ lại không có lương?

T

teppi177

Guest
7/1/09
9
0
0
40
tphcm
chi phi tien luong

Mình đang làm bên thue va co tu van thue,ban nào can thi lien he nhe
theo nguyen tac (va can bo thue đi kiem tra) chi phi luong tinh vao chi phi hop ly khi tinh chi phi chiu thue TNDN la phai co hop dong lao dong hoac thoa uoc lao dong tap the va chung tu thanh toan, truong hop cua ban la ho loai chi phi ra do,neu co ky nhan ma ko co hop dong lao dong thi trong thanh pho HCM con co the duoc tinh vao chi phi 1.000.000đ/nguoi/thang
QUang son - 0905944867
trang web: Dịch vụ tư vấn thuế

pham nguyen phuong hien

pham nguyen phuong hien

Trung cấp
14/6/10
109
0
0
35
Ho Chi Minh
Có chứ, họ hỏi bạn tuyển người ta vào cho đẹp đội hình hay sao mà có QĐ bổ nhiệm, có HĐLĐ lại không có lương?

Mình cũng ko hiểu nửa, cty mình có thuê một anh làm tư vấn rồi đứng tên kế toán trưởng luôn,anh đó kêu mình làm quyết định bổ nhiệm và hđlđ nhưng lại kêu mình đừng ghi tên anh vào bảng lương, giam đốc hỏi mình tại sao lại như vậy, mình hỏi anh ktoan đó nhưng anh có vẻ tránh câu trả lời.Nhưng mình nghỉ ko ghi lương thì cũng phải có một cái cái gì để giải thích như là cộng tác viên hay sao chứ phải ko bạn

H

hatdecuoi

Sơ cấp
1/12/09
38
0
0
Ha noi
Mình cũng ko hiểu nửa, cty mình có thuê một anh làm tư vấn rồi đứng tên kế toán trưởng luôn,anh đó kêu mình làm quyết định bổ nhiệm và hđlđ nhưng lại kêu mình đừng ghi tên anh vào bảng lương, giam đốc hỏi mình tại sao lại như vậy, mình hỏi anh ktoan đó nhưng anh có vẻ tránh câu trả lời.Nhưng mình nghỉ ko ghi lương thì cũng phải có một cái cái gì để giải thích như là cộng tác viên hay sao chứ phải ko bạn

LÀm CTV thì trong trường hợp khác thôi bạn ạ, đây đứng chức danh KTT mà cộng tác viên được sao? họ không hưởng quyền lợi gì thế nếu DN sai phạm lớn CTV này có chịu trách nhiệm trước PL không? Trong trường hợp này mọi lý do đều bị bác bỏ. Chẳng qua bây giờ có luật thuế TNCN anh ta sợ phải đóng thuế nên mới né vậy thôi.

pham nguyen phuong hien

pham nguyen phuong hien

Trung cấp
14/6/10
109
0
0
35
Ho Chi Minh
vậy ko bit phải làm sao bây giờ, có ai tư vấn giúp mình ko

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
pham nguyen phuong hien

pham nguyen phuong hien

Trung cấp
14/6/10
109
0
0
35
Ho Chi Minh
nhưng còn sau này thue hỏi sao ko có tên trên bảng lương thì mình nói sao cho hợp lý bây giờ

S

senhongmuaha

Sơ cấp
11/11/09
29
0
0
Hung Yen city
Ui, cty mình cũng vậy đấy. Anh ktoán trưởng là em vợ của sếp nên mặc dù cuối năm anh ấy vẫn ký tên vào sổ sách nhưng lại không có tên trên bảng lương. Vì nếu có tên trên bảng lương thì anh ấy phải đóng thuế TNCN. Bây giờ bắt đầu phải làm BCTC rồi mà mình không biết là không cho anh ấy vào bảng lương thì có hợp lý không. Các bạn tư vấn giúp mình với.

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
LÀm CTV thì trong trường hợp khác thôi bạn ạ, đây đứng chức danh KTT mà cộng tác viên được sao? họ không hưởng quyền lợi gì thế nếu DN sai phạm lớn CTV này có chịu trách nhiệm trước PL không? Trong trường hợp này mọi lý do đều bị bác bỏ. Chẳng qua bây giờ có luật thuế TNCN anh ta sợ phải đóng thuế nên mới né vậy thôi.
bác này nói đúng vì vậy nên bạn cứ làm theo đúng luật thuế TNCN, bạn đọc thêm trên diễn đàn thuế TNCN đối với người làm nhiều cty nhé.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

Vậy thì cuối tháng không chi lương cho "CTV làm từ thiện" này thôi, có gì đâu mà s/nghĩ nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA