Mỗi tuần một chuyên đề

Đề nghị mở chuyên mục lỗi thường gặp

• Thread starter lekhoa
  • Ngày gửi
L

lekhoa

Guest
14/3/05
25
0
0
51
Hanoi
Chào bác quản trị,

em có ý kiến nhỏ thế này "Hiện nay trong công tác kế toán những người mới làm thường rất khó phát hiện những lỗi kỹ thuật mắc phải trong quá trình làm kế toán. Em ví dụ thế này: Tài khoản thuế giá trị gia tăng phải nộp không trùng khớp với giá trị ghi trên tờ khai thuế giá trị gia tăng hàng tháng".
Để tạo điều kiện cho anh em tham gia ý kiến và sửa lỗi giúp nhau, bác có thể mở thêm chuyên mục " bắt sâu" này giúp anh em không? Mỗi người một ít kinh nghiệm để anh em có thể kiểm tra những lỗ hổng kế toán trong quá trình làm công tác.

Cảm ơn bác nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
lekhoa nói:
em có ý kiến nhỏ thế này "Hiện nay trong công tác kế toán những người mới làm thường rất khó phát hiện những lỗi kỹ thuật mắc phải trong quá trình làm kế toán. Em ví dụ thế này: Tài khoản thuế giá trị gia tăng phải nộp không trùng khớp với giá trị ghi trên tờ khai thuế giá trị gia tăng hàng tháng".
Mắc phải lỗi thì nhiều nguyên nhân lắm: khách quan có, chủ quan cũng có, không sao kể xiết. Hơn nữa, làm kế toán còn phải biết đối chiếu cái này với cái kia, cái này với cái nọ nữa chứ. Tốt nhất cứ đụng độ với thực tế rồi đi tìm nguyên nhân, tìm hoài không ra thì mới hỏi cách giải quyết, sẽ nhớ lâu hơn.

lekhoa nói:
Để tạo điều kiện cho anh em tham gia ý kiến và sửa lỗi giúp nhau, bác có thể mở thêm chuyên mục " bắt sâu" này giúp anh em không? Mỗi người một ít kinh nghiệm để anh em có thể kiểm tra những lỗ hổng kế toán trong quá trình làm công tác.

Cảm ơn bác nhiều
Chuyên mục này mở ra thì nghề kiểm toán chết đói rồi!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA