Mỗi tuần một chuyên đề

2% bảo hiểm để lại cho công ty

• Thread starter nhungbv
  • Ngày gửi
N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
37
lao cai
các anh chị cho em hỏi chút ạ, 2% mà bảo hiểm để lại cho công ty để sử dụng cho việc thăm hỏi các
nhân viên khi bị ốm đau, bệnh tật...vậy kế toán có cần phải làm 1 cuốn sổ ghi về những lần đi thăm đó không? có cần nhân viên đó ký vào không ạ, anh chị nào có mẫu sổ đó cho em xin 1 bản với?

Khóa học Quản trị dòng tiền
hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
các anh chị cho em hỏi chút ạ, 2% mà bảo hiểm để lại cho công ty để sử dụng cho việc thăm hỏi các
nhân viên khi bị ốm đau, bệnh tật...vậy kế toán có cần phải làm 1 cuốn sổ ghi về những lần đi thăm đó không? có cần nhân viên đó ký vào không ạ, anh chị nào có mẫu sổ đó cho em xin 1 bản với?

úi trùi ơi! bạn nhầm lẫn giữa tiền để lại ốm đau, với tiền công đoàn cty rùi.
2% ốm đau: để lại chi các chứng từ ốm đau nghi hưởng BH hàng tháng, vì BH quyết hàng quý.
Công đoàn cty được trích cty 1%, ng lđ 0.7%: để chi trả, thăm hỏi ốm đau, thai sản, cưới xin, ma chay...
Bạn p làm một bản trích nộp rõ ràng hàng tháng. Mẫu này tự bạn tạo đi, đơn giản mà. Miễn sao đủ thu chi!

selfacting

selfacting

cho đời chút ơn
30/1/08
127
2
18
Hải Châu - Đà Nẵng
úi trùi ơi! bạn nhầm lẫn giữa tiền để lại ốm đau, với tiền công đoàn cty rùi.
2% ốm đau: để lại chi các chứng từ ốm đau nghi hưởng BH hàng tháng, vì BH quyết hàng quý.
Công đoàn cty được trích cty 1%, ng lđ 0.7%: để chi trả, thăm hỏi ốm đau, thai sản, cưới xin, ma chay...
Bạn p làm một bản trích nộp rõ ràng hàng tháng. Mẫu này tự bạn tạo đi, đơn giản mà. Miễn sao đủ thu chi!

Các tỷ lệ mà bạn nêu trên căn cứ vào đâu thế? hay tự doanh nghiệp của bạn quyết định?

hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Các tỷ lệ mà bạn nêu trên căn cứ vào đâu thế? hay tự doanh nghiệp của bạn quyết định?

Đc trích theo BH và CĐ bạn ạ!
BH trích nộp 26.5% để lại cty 2%.
CĐ trích nộp kinh phí và đoàn phí tổng 3%, cty 2%, ng lđ 1%. Nộp 1.3%, lưu cty 1.7%.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA