Mỗi tuần một chuyên đề

"ETA - Ebook Tax Account" - Chia sẻ kinh nghiệm làm ebook

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Trân trọng giới thiệu cùng các thành viên ebook "ETA - Ebook Tax Account" được tác giả Lê Công Triệu, chuyên viên Thuế của Cục Thuế Tỉnh Tiền Giang thiết lập.

Ebook "ETA - Ebook Tax Account" của Thầy Triệu rất phong phú kết hợp được nhiều lĩnh vực:
Thuế, các tài liệu bồi dưỡng thuế, các văn bản kế toán, lao động và 1 số lĩnh vực khác (kiểm toán, dân sự, văn bản pháp quy,...). Thầy nhờ tôi gởi chia sẻ và mong nhận được thịnh ý đóng góp của các thành viên.

Ebook này gồm 3 phần chính:

• Phần I - Thuế
    • Chính sách thuế
    • Quản lý thuế
    • Hướng dẫn khai thuế
    • Bộ thủ tục hành chính thuế
    • Quy trình thuế
    • Vi phạm pháp luật thuế
    • Bộ máy thuế
    • Tài liệu bồi dưỡng
    • Mục lục ngân sách
  • Phần II - Kế toán
    • Văn bản pháp luật
    • Chuẩn mực kế toán
    • Tài khoản kế toán
    • Báo cáo tài chính
    • Chứng từ kế toán
    • Sổ sách kế toán
    • Chế độ kế toán
    • Hóa đơn chứng từ
    • Xử lý vi phạm kế toán
  • Phần III - Mở rộng
    • Doanh nghiệp
    • Lao động
    • Dân sự
    • Ban hành văn bản quy phạm pháp luật
    • Ngành kinh tế quốc doanh
    • Khác

Tôi đã tạo ra ebook "ETA - Ebook Tax Account" này từ 2006, ý tưởng ban đầu là làm tài liệu "cẩm nang tra cứu" cho học tập, nghiên cứu làm việc của tôi. Tôi được biết anh Kế toán già gân thích sưu tầm các loại ebook nên tôi nhờ anh chia sẻ lên diễn đàn.

Quá trình thực hiện tôi có đọc các tài liệu hướng dẫn làm ebook và được một số bạn bè hỗ trợ nhưng không được ma sát thực tế nên kỹ thuật làm vẫn chưa hoàn mỹ, nâng cao các tính năng "tìm kiếm - search" trong ebook còn hạn chế,...Trong quá trình mới làm sản phẩm đầu tay không thể tránh khỏi các sai sót. Do vậy, tôi kính mong và rất vui khi nhận được đóng góp ý kiến của các bạn bè thân hữu gần xa giúp tôi hoàn chỉnh quyển ebook này, giúp tôi sớm nắm bắt thêm kỹ thuật làm ebook tốt hơn để tôi có dịp làm các tài liệu trao tặng lại cho các thành viên.

Trân trọng.

Lê Công Triệu

Link 1 : File dạng nén winrar - (39.74 MB)
Link 2: File dạng chm

Các thành viên có thể đóng góp ý kiến tại đây hoặc gởi email về cho tác giả Lê Công Triệu theo địa chỉ: lc_trieu@yahoo.com
Xin thay mặt các thành viên kính chuyển lời cám ơn Thầy Triệu, kính chúc Thầy cùng gia quyến luôn an bình, hạnh phúc và nhiều thành tựu. Kính mong thời gian tới, Thầy dành chút thời gian chia sẻ kinh nghiệm cho các thành viên vướng mắc về các nghiệp vụ thuế.

Trân trọng cám ơn Thầy

Lê Minh Trí - Kế toán già gân

P/S: Chân thành cám ơn các bạn đã quan tâm đề tài. Cám ơn Chị Xuân Thắm đã phát hiện nhầm link ebook của Thầy Đào Thụy Hưng.
Đã Cập nhật lại link Ebook Tax Account của Thầy Triệu do nhầm lẫn link của Thầy Đào Thụy Hưng

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
mynhan

mynhan

Cao cấp
18/10/07
243
5
0
Đến từ Triều Châu
Cám ơn chú Triệu đã chia sẻ tài liệu hữu ích. Mỹ Nhân xem nhanh ebook "ETA - Ebook Tax Account", nếu phiên bản sau được cập nhật; chú Triệu lưu ý các font chữ của các dữ liệu cần đồng nhất. Có thể chuyển các tài liệu font ở dạng ABC sang hẳn unicode dùm.
Xin kính báo.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cám ơn anh Triệu.
ETA biên soạn rất công phu, với dân kế toán thì ebook này rất cần thiết vì đã tổng hợp tất cả những gì mà người kế toán cần về mặt nghiệp vụ cũng như các vấn đề về thuế.
Phần mở rộng sẽ cho kế toán cái nhìn toàn diện hơn.
Nói chung ETA là một tập hợp khá đầy đủ những gì mà kế toán và những người muốn tìm hiểu về ngành thuế (thi vào thuế) cần.

Em nghỉ sẽ còn tiếp tục có những phiên bản tiếp theo của ETA 2009 (vd: V.1.0, V.1.1, ...V.2.0) vì chính sách thuế luôn thay đổi,...

Lời tác giả
... lưu ý là được tạo ra hơn 1 năm rồi, giữa năm 2009. Tác giả đang cập nhật năm 2010, 2011 sẽ úp lên sau.

Với tư cách là người sử dụng ETA, một lần nữa xin chân thành cảm ơn anh Lê Công Triệu đã chia sẻ Ebook này cho cộng đồng.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Các thành viên có thể đóng góp ý kiến tại topic này hoặc gởi email cho tác giả theo địa chỉ đã ghi trên, hoặc gởi email về cho mình để mình tổng hợp gởi cho tác giả.
Các bạn đừng ngần ngại gì cả. Trước đây, ebook của Thầy Đào Thụy Hưng cũng nhờ tôi làm động tác tương tự như thế.

Vui lòng đóng góp thêm ý kiến v/v xây dựng ebook của Bác Đào Thụy Hưng

Ebook - nghiệp vụ thuế

Xin cám ơn

Em cám ơn chị Xuân thắm đã phát hiện lỗi bài viết của em do đã đưa nhằm link file ebook thuế của Thầy Đào Thụy Hưng (Ebook-Thue2010.rar)

Xin phép đính chính link Ebook "ETA - Ebook Tax Account" của Thầy Triệu như sau:

Link: ETA2009.chm - file dạng chm - (39.74 MB)

Sửa lần cuối:
lan50

lan50

Trung cấp
11/8/10
124
1
0
TraVinh-VinhLong
Lão kế toán già gân ơi, thấy lão cũng chịu khó nghiên cứu ebook. Lão có cách nào để decompile các ebook không ạ?

Lan tôi đây có xem qua ebook của anh Triệu thấy rất công phu. Chân thành cám ơn tác giả Lê Công Triệu.

Ebook này gồm 3 phần chính:

• Phần I - Thuế
    • Chính sách thuế
    • Quản lý thuế
    • Hướng dẫn khai thuế
    • Bộ thủ tục hành chính thuế
    • Quy trình thuế
    • Vi phạm pháp luật thuế
    • Bộ máy thuế
    • Tài liệu bồi dưỡng
    • Mục lục ngân sách
  • Phần II - Kế toán
    • Văn bản pháp luật
    • Chuẩn mực kế toán
    • Tài khoản kế toán
    • Báo cáo tài chính
    • Chứng từ kế toán
    • Sổ sách kế toán
    • Chế độ kế toán
    • Hóa đơn chứng từ
    • Xử lý vi phạm kế toán
  • Phần III - Mở rộng
    • Doanh nghiệp
    • Lao động
    • Dân sự
    • Ban hành văn bản quy phạm pháp luật
    • Ngành kinh tế quốc doanh
    • Khác

Lão ktgg sao không decompile mấy cái ebook để làm tài sản riêng cho mình vậy chời?
Mong đừng xóa bài này, tôi đặt ra vấn đề này để mọi thành viên tự giác, cần tôn trọng các tác giả đã dày công sưu tập biên soạn cho ra các sản phẩm để chia sẻ cho cộng đồng. Chỉ những ai vô tâm mới đi cướp công của các tác giả đã tâm huyết, cực lực ngồi biên soạn cho ra những sản phẩm.

Duy tâm mà nói, vô hình xã hội đã phân công có những con người trải lòng, sẵn sàng chia sẻ kiến thức, giúp ích cho xã hội cộng đồng nên cần tôn vinh những mẫu người như thế này. Ta cũng không nên cướp đi công sức của người khác khi không có được sự đồng ý của chủ nhân. Nếu cần decompile ra để xem và học tập cách làm thì OK. Và nếu cần góp ý cho các sản phẩm được sung túc, các bạn cứ nên mạnh dạn gởi thư thẳng góp ý với tác giả. Tôi nghĩ rằng các tác giả rất vui và sẵn lòng đón nhận các ý kiến đóng góp chân tình của các bạn.

Xin lỗi, tôi cũng không giỏi tiếng Anh cho lắm nhưng lâu lâu có những "Zone" buộc phải đệm vài tiếng ngoại ngữ vào để mọi người không chê cười mình dốt. Đôi khi có đệm chữ tiếng "ngoại ngữ" vào bài viết hình như linh nghiệm hơn.

Xin lỗi, tôi cũng không thánh thiện cho lắm khi đưa ra lời nhận xét, lời bình trên. Mong lão ktgg đừng trách hờn.

Lý do viết bài: Do thấy bài này tại đây nên cảnh giác cần đưa ra ý kiến

Sửa lần cuối:
N

nguyenphuonganh20082009

Sơ cấp
7/10/10
18
0
0
nam dinh
Cả nhà ơi! sao em tải Ebook của thầy Lê Công Triệu về lại ko mở được nhỉ? em mở vẫn ra các giao diênjn nưng khi vao chi tiết của từng giao diện 1 lại ko vào được là sao nhỉ, bác nào biết chỉ em với ! cảm ơn cả nhà

N

namk6a3

Guest
27/2/10
8
0
1
35
hà nội
xin cảm ơn rất nhiều anh Lê Công Triệu!
Anh đã giúp mọi người rất nhiều đó ah. Trong đó có cả em nữa ! Em cảm ơn nhé!

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
O

Ong VOVE

Trung cấp
8/5/10
132
0
0
U MINH
Cảm ơn anh KTGG và anh Lê Công Triệu đã chia sẻ những kiến thức bổ ích, đọc xong Ebook em thấy kiến thức của mình như hạt cát sông Hằng vậy.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA