Mỗi tuần một chuyên đề

Forum dần dần mất đi ý nghĩa

• Thread starter mrhung
  • Ngày gửi
Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Em thấy rao vặt quảng cáo cũng đâu có tốt. Vì mình giới thiệu sản phẩm tốt cho anh em làm kế toán mà và để cho những người có thể không biết đến kế toán cũng tham gia vào nữa.

Em thấy câu này đá nhau quá, câu trước thì nói quảng cáo rao vặt ko tốt, câu sau thì ... hix.
Túm lại bây giờ WKT đã hạn chế được cái kiểu quảng cáo, rao vặt tùm lum rồi nên em nghĩ tranh luận nên kết thúc tại đây. Diễn đàn nào cũng cần có quảng cáo, nhưng rao vặt nhiều quá cũng gây mất phản cảm. Cám ơn BQT đã quan tâm tới ý kiến của thành viên rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
...nhưng các tin ra vặt thì sao? nhiều lúc nó lần lướt hết các bài viết về chuyên môn nên em mới có ý kiến bác ạ.

Mình đã nói với bạn ở trên rồi mà. Nếu bạn bấm vào Có gì mới mà có bài quảng cáo thì những bài quảng cáo đó sẽ bị xóa. Bạn hài lòng chứ. Còn chức năng bài mới là dành cho những người muốn xem toàn bộ hoạt động của diễn đàn (trong đó có BQT dùng để theo dõi và duyệt bài mới nhằm tạo ra sân chơi sạch đẹp tới các bạn)

BQT đứng trên vai trò mà ở đó phải hài hòa từ nhiều phía, trước hết từ các bạn làm nghề kế toán vì các bạn là "người chơi" chính của sân chơi này (và chức năng có bài mới đó là DÀNH RIÊNG CHO CÁC BẠN), bên cạnh đó cũng phải đứng trên quan điểm của các nhà tài trợ để nhìn, họ sẽ ko đầu tư quảng cáo nếu diễn đàn có thứ hạng thấp và ko phải là sân chơi cho nhiều đối tượng (trong đó có đối tượng chi tiền là người tiêu dùng), v.v... và rất nhiều góc nhìn khác nữa. Đi offline thì các bạn sẽ thấy rất nhiều người không phải là dân kế, họ vẫn tham dự 1 cách nhiệt tình. Thế mới là sân chơi lớn!

Sửa lần cuối:
mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Em hiểu, trên đây e chỉ tranh luận chút về quảng cáo và rao vặt thôi, em hiểu đến giờ này việc hạn chế các tin rao vặt đã có hiệu quả và cũng là lúc ta ngừng tranh luận tại đây phải không bác?

Sửa lần cuối:
tuannv

tuannv

Trung cấp
19/12/08
174
5
18
Hanoi
Bạn ơi đây là forum để trao đổi về kế toán, đâu phải nơi để giao vặt, ban nên tim web giao vặt để đăng tin quảng cáo đừng làm phiền dân kế toán chúng tôi

Bác lại không biết rồi :)
Em làm kế toán rất nhiều, Chưa chắc bác đã làm kế toán nhiều như em đâu :)
Đúng là Diễn đàn Webketoan vẫn là trao đổi về kế toán là chính. Và nó vẫn như vậy đó chứ.
Nhưng em vẫn ủng hộ cho một chút Quảng cáo. Nó không làm mất đi cái chính mà bổ sung thông tin tốt đó.
Điêu đó cũng có nghĩa là dân kế toán chúng ta mà biết làm cả dân marketing nữa thì hay quá còn gì nữa :)

Sửa lần cuối:
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Đúng là Diễn đàn Webketoan vẫn là trao đổi về kế toán là chính. Và nó vẫn như vậy đó chứ.
Nhưng em vẫn ủng hộ cho một chút Quảng cáo. Nó không làm mất đi cái chính mà bổ sung thông tin tốt đó.
Điêu đó cũng có nghĩa là dân kế toán chúng ta mà biết làm cả dân marketing nữa thì hay quá còn gì nữa :)

Tôi cho là quá lạm dụng mục quảng cáo ở diễn đàn mình. Ngay cả nhiều chữ ký của SMOD, 1 dọc toàn là link quảng cáo.Khu vực quảng cáo có nhất thiết chia ra nhiều box nhỏ không? :wall::wall:
Trong khi đó, nhiều box khác cần được chia tách nhỏ ra để mọi người tìm bài và post bài cho thuận tiện hơn. Ví dụ: Khu vực tiền lương và các khoản trích theo lương. Chính khu vực này là nhiều đề tài cần phải được quan tâm chăm sóc hơn là khu vực quảng cáo. Tôi nói nếu các anh/bạn admin, smod có phiền cũng chịu, đừng bảo chúng tôi phải sống chung với lũ:wall::wall::wall:

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Cần phân biệt đâu là Quảng cáo, đâu là giao vặt bạn ạ

Bạn nên phân biệt đâu là giao vặt.
Quản trị web cho các nhà tài trợ đặt paner quảng cáo nhằm lấy kinh phí duy trì hoạt động cảu forum, các member đặt tít quảng cáo đường link đến trang chủ của mình nhằm giới thiệu sản phẩm của mình... những cái đó ko ảnh hưởng đến ai, nhưng các tin giao vặt phát triển quá ồ ạt như thời gian qua đã làm mất đi ý nghĩa của forum làm phiền rất nhiều người.

casablanca_dumus

casablanca_dumus

Dịch vụ thành lập công ty- kế toán 09.4888.4999
Theo em thì chả có gì phiền cả đâu. Wkt cả đống box, ai quan tâm box nào thì vào box đó mà xem chứ việc gì phải xem box khác cho mất time. Thời đại toàn cầu hóa, thế giới phẳng và thương mại điện tử phát triển rầm rộ thì việc quảng cáo trong Diễn đàn là điều cần thiết, sau này google index nhiều có thể là kênh thu lại tiền để duy trì diễn đàn và tạo sân chơi cho mọi người và wkt phát triển mạnh hơn nữa chứ sao các bác!

Em thấy sau này mà làm quảng cáo hay biết đâu web chuyển thành thương mại điện tử biết đâu lại hay, hàng tháng kiếm vài trăm triệu giống anh Vật giá. Chứ chả như bây giờ ngồi bàn ba cái nghiệp vụ kế toán khô khan, bàn cả mấy năm nay cũng chỉ đi lại mấy thứ đó, haizzza! Chán! (Các bác đừng ném gạch em nhé!!!!!hehehe)

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
nhưng các tin giao vặt phát triển quá ồ ạt như thời gian qua đã làm mất đi ý nghĩa của forum làm phiền rất nhiều người.

Tôi đã giải thích rồi:

Mình đã nói với bạn ở trên rồi mà. Nếu bạn bấm vào Có gì mới mà có bài quảng cáo thì những bài quảng cáo đó sẽ bị xóa. Bạn hài lòng chứ. Còn chức năng bài mới là dành cho những người muốn xem toàn bộ hoạt động của diễn đàn (trong đó có BQT dùng để theo dõi và duyệt bài mới nhằm tạo ra sân chơi sạch đẹp tới các bạn)

Quản trị web cho các nhà tài trợ đặt paner quảng cáo nhằm lấy kinh phí duy trì hoạt động của forum

Không chỉ quảng cáo Banner mới thu được tiền mà còn 1 loại quảng cáo này thu được tiền cho diễn đàn nữa này: Thủ tục đăng ký Shop và Sticky (Tất cả những cái này chúng tôi đã lên kế hoạch hết rồi)

Tại sao chúng tôi ko cho phép dùng thủ thuật để "up bài" (xem bài 6 lý do không nên dùng thủ thuật để up bài) nên Sticky topics là 1 dịch vụ mới sắp được đưa ra trên diễn đàn. Để khỏi phải "up bài" mà topic của mình luôn được lên trên đầu thì họ sẽ mua Sticky topics. Nhưng người ta sẽ mua "Sticky topics" làm gì nếu chưa có nhiều bài quảng cáo (thi thoảng lưa thưa mới có 1 bài)?

Nhắc lại: Diễn đàn có chức năng Có gì mới dành cho những người không quan tâm tới topic quảng cáo. Ngoài ra khi tham ra diễn đàn, các bạn còn có thể vào nhưng box mà mình quan tâm, box quảng cáo ở tít phía dưới, các bạn ko cần phải lướt xuống phía đó làm gì.

Hope that VERY CLEAR!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA