Mỗi tuần một chuyên đề

Kê khai thuế GTGT theo quý từ 01/07/2013!

• Thread starter quanghuyen
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mymi

Trung cấp
14/4/11
110
0
0
Nam Định
Ðề: Kê khai thuế GTGT theo quý từ 01/07/2013!

Cảm ơn mọi người nhé

V

vuongthimyhoa88

Sơ cấp
17/3/11
6
0
1
ngõ 5, láng hạ

Mọi người ơi nhân tiện đây cho em hỏi với ạ. bên em thuộc diện kê khai theo quý nhưng tháng 7 này em chót kê khai theo tháng rồi bây giờ em phải làm cái thông báo đăng ký lên thuế để kê khai theo tháng. em cần có giấy tờ gì, mọi người cho em xin mẫu được không

V

vantaibienldm

Sơ cấp
8/8/13
17
1
0
33
Hà Nội

Mọi người ơi nhân tiện đây cho em hỏi với ạ. bên em thuộc diện kê khai theo quý nhưng tháng 7 này em chót kê khai theo tháng rồi bây giờ em phải làm cái thông báo đăng ký lên thuế để kê khai theo tháng. em cần có giấy tờ gì, mọi người cho em xin mẫu được không
Bạn vào link này down mẫu về nhé http://www.mediafire.com/view/e8wae...e_ve_viec_xin_khai_thue_theo_thang_072013.doc

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Gửi rồi thì chứ để vậy, TCT sẽ xóa giữ liệu tờ khai thôi bạn hiền.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Tôi vẫn chưa hiểu rõ vụ này. Chỉ dùm tôi rõ xem mọi người.
Chưa rõ vụ nào vậy bạn? mình cũng không rõ bạn chưa rõ vấn đề gì?

V

vuongthimyhoa88

Sơ cấp
17/3/11
6
0
1
ngõ 5, láng hạ

Hey. hôm nay em lên thuế gặp quản lý thì chú ấy hướng dẫn cái thông báo để tiếp tục kê khai theo quý. còn xuống bộ phận một cửa thì các chị lại hướng dẫn làm công văn huỷ tờ khai tháng 07/2013. như vậy em nên làm theo cách của ai bây giờ, bên em cũng đã nộp số thuế phải nộp của tháng 07 rồi

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Hey. hôm nay em lên thuế gặp quản lý thì chú ấy hướng dẫn cái thông báo để tiếp tục kê khai theo quý. còn xuống bộ phận một cửa thì các chị lại hướng dẫn làm công văn huỷ tờ khai tháng 07/2013. như vậy em nên làm theo cách của ai bây giờ, bên em cũng đã nộp số thuế phải nộp của tháng 07 rồi

Làm theo 1 cửa, số thuế đã nộp cứ treo đó chờ bù trừ với số phải nộp phát sinh sau này.

H

hatie

Sơ cấp
30/12/11
15
0
1
Hà Nội

Cán bộ thuế bên bạn hướng dẫn ra sao bạn nói rõ cho mọi người biết với.
Bên mình cũng thuộc diện khai thuế theo quý nhg mình k biết có phải nộp thông báo cho cơ quan thuế hay k? Mẫu thông báo như thế nào bạn nào biết thì up lên cho mọi người cùng xem nhé.
Mình thấy có một số bạn ở CCT Đống Đa nói là nếu khai theo tháng thì cứ thế mà khai thôi k phải nộp thông báo già cả, chỉ có khai quý mới phải nộp (bạn này hỏi ông Thông ở phận 1 cửa nơi nhận tờ khai bản giấy)

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Cán bộ thuế bên bạn hướng dẫn ra sao bạn nói rõ cho mọi người biết với.
Bên mình cũng thuộc diện khai thuế theo quý nhg mình k biết có phải nộp thông báo cho cơ quan thuế hay k? Mẫu thông báo như thế nào bạn nào biết thì up lên cho mọi người cùng xem nhé.
Mình thấy có một số bạn ở CCT Đống Đa nói là nếu khai theo tháng thì cứ thế mà khai thôi k phải nộp thông báo già cả, chỉ có khai quý mới phải nộp (bạn này hỏi ông Thông ở phận 1 cửa nơi nhận tờ khai bản giấy)

Bạn phải hiểu thế này:

+ Đối với DN mà năm 2012 có DT > 20 tỷ (không đáp ứng được điều kiện khai theo quý) thì họ tiếp tục khai thuế theo tháng mà không phải thông báo gì cho CQ thuế.
+ Đối với DN mà năm 2012 có DT < 20 tỷ (đã đáp ứng được điều kiện khai theo quý), nếu muốn tiếp tục khai thuế theo tháng thì phải có công văn thông báo cho CQ thuế.

Trường hợp DN năm 2012 có DT < 20 tỷ (đã đáp ứng được điều kiện khai theo quý) thực hiện khai thuế theo quý thì không cần phải thông báo cho CQ thuế

V

vuongthimyhoa88

Sơ cấp
17/3/11
6
0
1
ngõ 5, láng hạ

Cái này mình hiểu. Nhưng ý mình muốn hỏi là dn đủ đk và thuộc diện kê khai theo quý nhưng tháng 7 này đã chót kê khai theo tháng rồi thì giờ mình lên thuế đuợc hướng dẫn là làm cv huỷ cái tháng mình vừa kê khai đi. số thuế đã nộp thì treo ở đó đến khi quyết toán quý sẽ trừ đi số mình đã

Uh. nếu bên bạn không thuộc diện kê khai theo quý thì bạn cứ làm theo tháng bình thường thôi. Còn bên mình là thuộc diện kê khai theo quý nhưng đã chót kê khai theo tháng của tháng 7 này rồi mình lên thì được cán bộ giải đáp là về làm lại cái thông báo nói rõ lý do vì sao lại kê theo tháng. còn xuống bộ phận 1 cửa thì họ bảo làm công văn huỷ tờ khai tháng kia đi xong làm theo quý bình thường. công văn or thông báo bạn cứ làm bình thường không có mẫu gì đâu. trong trường hợp bên bạn thuộc diện kê khai theo quý mà bạn muốn kê khai theo tháng thì làm thông báo lên thuế là ok thôi

B

bongxinh86

Sơ cấp
22/7/13
10
0
1
38
Hà Nội

Bên thuế cũng yêu cầu mình làm công văn hủy tờ khai tháng 7. Đã bạn nào làm công văn chưa cho mình xin mẫu với.

A

amoHuong

Guest
5/9/13
1
0
0
Hà Nội

Các bạn ơi cho mình hỏi??? Thuế Quận Đống Đa đã áp dụng thông tư kê khai thuế theo quý Đối với DN mà năm 2012 có DT < 20 tỷ chưa ạ.
Trong trường hợp tháng 7 đã nộp kê khai thuế thì có phải làm công văn hủy không ạ. Hay để tháng 9 kê khai Quý bình thường ạ

N

nguyenthuydao

Trung cấp
27/8/13
58
1
0
tp.sơnla

Nếu đủ điều kiện kê khai theo quý thì phải hủy bảng kê tháng 7 đi, chứ để tháng 9 kê luôn là kê 2 lần bị phạt đấy đừng dại

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Nếu đủ điều kiện kê khai theo quý thì phải hủy bảng kê tháng 7 đi, chứ để tháng 9 kê luôn là kê 2 lần bị phạt đấy đừng dại
Kê 2 lần thì bị phạt gì bạn? Đủ điều kiện khai theo quý muốn khai theo tháng thì phải làm công văn, giờ người ta có nhầm tháng 7/2013 đi nữa nhưng không có gửi công xác nhận chọn khai theo tháng thì tờ khai tháng 07/2013 chẳng có giá trị.

H

htthflower

Sơ cấp
17/12/10
5
0
0
HCM

Mình thuộc đối tượng kê khai theo quý nhưng do ko update thông tin và đã kê khai theo tháng, nhưng thang 7 ko xuất hóa đơn và ko có doanh thu, tờ khai tháng 7 đã nộp ko phát sinh, vậy tháng 8 + 9 này tiếp tục làm tháng cho hết quý rồi chuyển sang quý 4 kê khai theo quý hay là làm lại? mình đã kê khai qua mạng rồi
cảm ơn mọi người!

T

thanhthuy6881

Trung cấp
27/4/08
90
0
6
Ha Noi

Mình thuộc đối tượng kê khai theo quý nhưng do ko update thông tin và đã kê khai theo tháng, nhưng thang 7 ko xuất hóa đơn và ko có doanh thu, tờ khai tháng 7 đã nộp ko phát sinh, vậy tháng 8 + 9 này tiếp tục làm tháng cho hết quý rồi chuyển sang quý 4 kê khai theo quý hay là làm lại? mình đã kê khai qua mạng rồi
cảm ơn mọi người!

Theo mình thì đã chót kê khai theo tháng rồi thì bạn cứ kê khai theo tháng luôn cũng được , chỉ có điều là bạn phải làm công văn gửi lên Cục thuế. Còn baj vẫn cứ kê theo tháng thôi, không phải chuyển qua quý nữa.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Bên thuế cũng yêu cầu mình làm công văn hủy tờ khai tháng 7. Đã bạn nào làm công văn chưa cho mình xin mẫu với.
Gửi bạn mẫu công văn tham khảo

Đính kèm

• Cong van huy to khai thue GTGT thang 7 nam 2013.doc
    26 KB · Lượt xem: 154

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA