bổ sung tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân

• Thread starter songanh0609
  • Ngày gửi
N

Nhung Nguyen TTA

Sơ cấp
1/4/16
12
2
3
30
Em cũng bị sai qt thuế tncn năm 2014 cả nhà ơi, bây giờ thuế gửi giấy cưỡng chế nợ thuế về cty e mới phát hiện sai. Bây giờ e phải làm sao ạ. Vì nhân viên cty e thu nhập ko đủ để nộp thuế. Bây giờ e nộp lại tờ khai qt thuế tncn có bị phạt ko ạ ( làm giảm số thuế phải nộp ). Mong cả nhà giúp đỡ
Công Ty mình cũng rơi vào trường hợp như bạn , mình đã lên thuế để hỏi, họ nói làm lại Tờ khai QT rồi nộp bổ sung, nếu còn Số thuế phải nộp thì nộp thuế + phạt chậm nộp trên số tiền thuế phải nộp. Bên mình thì đã nộp thuế tạm tính hàng quý ( nhiều hơn số thuế QT), nhưng thuế không cập nhật vào, mình cầm Giấy nộp tiền lên đối chiếu. Nên chỉ cần nộp lại Tờ Khai bổ sung.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hangdc54

Guest
27/12/10
4
0
1
thai nguyen
Mình cũng làm sai tờ khai thuế tncn mẫu 05/kk-tncn ở chi tiêu: tổng thu nhập chịu thuế của cá nhân, và ko ảnh hưởng gì đến số thuế phải nộp . Các bạn cho mình hỏi mình có phải lập tờ khai bổ sung ko. Và phải làm thủ tục gì để giai trình?

H

hongngockt34

Trung cấp
24/10/13
58
7
8
Tp.HCM
Làm sai thì làm lại, trước khi cqt có quyet dinh kiem tra, và k bị phạt. Nếu có phát sinh số tiền thuế nộp thì nộp tiền thuế vÀ lãi chậm 0,05%/ ngày trước ngày 01/7/2016 sau ngày 01/7/2016 0,03%/ ngay

L

LanYing278

Guest
19/3/15
60
3
8
38
Làm sai thì làm lại, trước khi cqt có quyet dinh kiem tra, và k bị phạt. Nếu có phát sinh số tiền thuế nộp thì nộp tiền thuế vÀ lãi chậm 0,05%/ ngày trước ngày 01/7/2016 sau ngày 01/7/2016 0,03%/ ngay
Bên mình cũng bị sai tổng thu nhập chịu thuế của cá nhân, giờ mình làm tờ khai bổ sung như nào bạn, gửi qua mạng hay có cần công văn gì không? mong bạn giúp đỡ vì mình mới vào nghề. mình cảm ơn .

H

hongngockt34

Trung cấp
24/10/13
58
7
8
Tp.HCM
Bên mình cũng bị sai tổng thu nhập chịu thuế của cá nhân, giờ mình làm tờ khai bổ sung như nào bạn, gửi qua mạng hay có cần công văn gì không? mong bạn giúp đỡ vì mình mới vào nghề. mình cảm ơn .
bạn cứ làm tờ khai bs bình thường, mẫu khai bs giống như khai lần đầu, gửi qua mag bạn nha

L

LanYing278

Guest
19/3/15
60
3
8
38
bạn cứ làm tờ khai bs bình thường, mẫu khai bs giống như khai lần đầu, gửi qua mag bạn nha
Có cần làm công văn gửi thuế không bạn, hay chỉ nộp bản bổ sung qua mạng thôi ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA