Mỗi tuần một chuyên đề

Muốn xem thông tin về tình hình đóng BHXH trên trang web của BHXH làm thế nào?

• Thread starter 1989lanphuong
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thoale_cin

Guest
9/12/15
33
4
8
34
Mình nhớ có người chỉ cho mình là vào phần đăng nhập: chọn đơn vị BHXH quản lý.
Nhập tên đv là cái mã số BHXH của công ty, mật khẩu là: chữ viết tắt của cơ quan BHXH á.

P

PhamHue9714

Guest
6/7/16
57
0
6
35
Thế thì bạn phải hỏi lại tên đăng nhập và mật khẩu đã chính xác chưa nhé, chú ý gõ tên phải đúng cả chữ hoa chữ thường nữa!
tớ lên tận nơi dò từng số, từng chữ 1 ý, k có lẽ đít chai nhìn nhầm :)

P

PhamHue9714

Guest
6/7/16
57
0
6
35
Thế thì bạn phải hỏi lại tên đăng nhập và mật khẩu đã chính xác chưa nhé, chú ý gõ tên phải đúng cả chữ hoa chữ thường nữa!
À bạn ợi, bây giờ t muốn xin cấp lại sổ bảo hiễm xã hội mới cho 1 a nhân viên ở cty tớ do đã được hưởng chế độ thanh toán 1 lần, nên giờ sổ đó cơ quan bảo hiểm cũ đã thanh lý và thu hồi. Trước đó t k biết nên báo tăng do chuyển từ đơn vị khác đến vẫn có sổ. Giờ tớ muốn xin cấp lại t làm cái mẫu D01-ts cv xin cấp lại sổ, tờ khai TK1-ts, mẫu 317 phiếu giao nhận hồ sơ qua đường bưu điện, k biết tớ làm vậy có đúng k, bạn có kinh nghiệm chỉ giáo với. :)

O

Onlyme Cry

Guest
18/7/16
34
0
6
32
có cách nào mà ko cần gọi lên bảo hiểm để lấy mkhẩu ko ạ? e gọi lên giọng gắt te te và ko thèm nói ạ, huhu :(:(:(:(:(:(:(:(:(

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
À bạn ợi, bây giờ t muốn xin cấp lại sổ bảo hiễm xã hội mới cho 1 a nhân viên ở cty tớ do đã được hưởng chế độ thanh toán 1 lần, nên giờ sổ đó cơ quan bảo hiểm cũ đã thanh lý và thu hồi. Trước đó t k biết nên báo tăng do chuyển từ đơn vị khác đến vẫn có sổ. Giờ tớ muốn xin cấp lại t làm cái mẫu D01-ts cv xin cấp lại sổ, tờ khai TK1-ts, mẫu 317 phiếu giao nhận hồ sơ qua đường bưu điện, k biết tớ làm vậy có đúng k, bạn có kinh nghiệm chỉ giáo với. :)
317 thì đúng rồi á bạn, sai thì họ sẽ gọi cho bạn mà, cứ căn cứ ngày trả kết quả rồi gọi hỏi bảo hiểm xem

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
mình thấy bên BHXH họ toàn gửi kết quả đóng là mẫu c12 về mail đã đăng kí bên BH mà! khoảng 20 hàng tháng họ gửi về gmail

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,624
620
113
The Capital
mình thấy bên BHXH họ toàn gửi kết quả đóng là mẫu c12 về mail đã đăng kí bên BH mà! khoảng 20 hàng tháng họ gửi về gmail
Tùy từng nơi thì phải, chỗ mình có thèm gửi đâu!

• Like
Reactions: nganxang
P

PhamHue9714

Guest
6/7/16
57
0
6
35
Thế thì phải đến tận nơi mà hỏi thôi!
C đồng cảnh với e, dt thì chán chê k nghe máy, đến lúc nghe thì khó chịu, trả lời gắt gỏng, chưa hỏi xong cúp máy. Lên tận nơi thì ...."Đáng lẽ ra e phải để c đánh phấn xong rồi e mới hỏi, ( mà trong khi đó gần 9h rồi vừa ngồi, mình đang hỏi thì bả đánh phấn chứ bộ), bọn e chỉ giỏi hành người khác. bla bla...

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
32
ở TPHCM thì vào: ims.bhxh.vn bạn nhé.

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
32
Tên đăng nhập và mật khẩu thì bạn phải hỏi quản lí của mình.Họ phải kích hoạt cho mình mới được cơ.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,624
620
113
The Capital
C đồng cảnh với e, dt thì chán chê k nghe máy, đến lúc nghe thì khó chịu, trả lời gắt gỏng, chưa hỏi xong cúp máy. Lên tận nơi thì ...."Đáng lẽ ra e phải để c đánh phấn xong rồi e mới hỏi, ( mà trong khi đó gần 9h rồi vừa ngồi, mình đang hỏi thì bả đánh phấn chứ bộ), bọn e chỉ giỏi hành người khác. bla bla...

Có mỗi cái pass thôi mà "hành tỏi" kinh dị luôn, 5 lần 7 lượt gọi điện ngọt nhạt, tránh lúc bận rộn, cao điểm,.... mà vẫn không được, cuối cùng phải lên thẳng phòng gặp trực tiếp, miệng vẫn phải nhe răng ra, giọng vẫn phải nhẹ nhàng, nửa năm trời mới có được cái pass để vào tra C12.

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
32
Có mỗi cái pass thôi mà "hành tỏi" kinh dị luôn, 5 lần 7 lượt gọi điện ngọt nhạt, tránh lúc bận rộn, cao điểm,.... mà vẫn không được, cuối cùng phải lên thẳng phòng gặp trực tiếp, miệng vẫn phải nhe răng ra, giọng vẫn phải nhẹ nhàng, nửa năm trời mới có được cái pass để vào tra C12.
Bạn ở quận mấy mà khó thế. Bên mình chat skype xin là được rồi.^^

H

hien.hhd

Guest
21/7/15
24
0
1
Em ở BH quận Ba Đình , Hà Nội. Có chị nào ở quận này không ạ.
Hôm nay mới lần mò vào cái trang tra cứu nhận kết quả đóng BH mà đăng nhập cả chục lần vẫn cứ báo "Tài khoản hoặc mật khẩu không đúng"
TK và MK là em nhận được thông báo gửi về từ cơ quan bào hiểm.
Có chị nào như em không? Cty em không dùng chữ ký số.

P

PhamHue9714

Guest
6/7/16
57
0
6
35
Em ở BH quận Ba Đình , Hà Nội. Có chị nào ở quận này không ạ.
Hôm nay mới lần mò vào cái trang tra cứu nhận kết quả đóng BH mà đăng nhập cả chục lần vẫn cứ báo "Tài khoản hoặc mật khẩu không đúng"
TK và MK là em nhận được thông báo gửi về từ cơ quan bào hiểm.
Có chị nào như em không? Cty em không dùng chữ ký số.
Chị cũng như vậy, ở quận Cầu Giấy, TK và MK đăng nhập như c quản lý cho mà vẫn báo k đúng. khó hiểu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA