Cách lập báo cáo tài chính hợp nhất

• Thread starter hath39c
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
KHLY

KHLY

Trung cấp
26/6/09
112
2
18
36
TP.HCM
Ðề: Cách lập báo cáo tài chính hợp nhất

Chào quý Anh/Chị vui lòng cho em hỏi, cty em trụ sở ở HCM, có 1 chi nhánh hạch toán phụ thuộc ở Hà Nội. CN có bán hàng nhưng giá vốn và doanh thu bằng nhau. Do trụ sở xuất hóa đơn cho chi nhánh bằng giá CN bán cho khách. Chi nhánh chỉ kê khai thuế GTGT, còn mọi phát sinh mua bán khác đều do trụ sở hạch toán. Vậy cho em hỏi trường hợp cty em có làm mẫu BCTC hợp nhất không? năm 2012 em chỉ nộp BCTC thông thường ah. nếu vậy có bị phạt gì không ah?

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

Chào quý Anh/Chị vui lòng cho em hỏi, cty em trụ sở ở HCM, có 1 chi nhánh hạch toán phụ thuộc ở Hà Nội. CN có bán hàng nhưng giá vốn và doanh thu bằng nhau. Do trụ sở xuất hóa đơn cho chi nhánh bằng giá CN bán cho khách. Chi nhánh chỉ kê khai thuế GTGT, còn mọi phát sinh mua bán khác đều do trụ sở hạch toán. Vậy cho em hỏi trường hợp cty em có làm mẫu BCTC hợp nhất không? năm 2012 em chỉ nộp BCTC thông thường ah. nếu vậy có bị phạt gì không ah?

Cái này gọi là Cộng gộp BCTC chứ không phải Hợp nhất BCTC

Thân

KHLY

KHLY

Trung cấp
26/6/09
112
2
18
36
TP.HCM

Cái này gọi là Cộng gộp BCTC chứ không phải Hợp nhất BCTC

Thân

Cám ơn anh, nếu vậy cty em có phải nộp lại BCTC không hay sao anh có thể nói rõ giúp em được không ah?

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

Cám ơn anh, nếu vậy cty em có phải nộp lại BCTC không hay sao anh có thể nói rõ giúp em được không ah?

Bạn chỉ cần nộp BCTC cho toàn Công ty (tức là báo cáo cộng họp) chứ không nộp riêng Báo cáo cho từng đơn vị

Thân

H

hoadatvn

Guest
26/1/08
1
0
1
50
HCM

Anh Marlboro í ơi! send giúp hoadatvn@yahoo.com cách làm báo cáo tổng hợp với! thanks nhiều lắm!

N

nttoan89

Sơ cấp
30/6/12
21
0
1
34
sai gon

Các bạn cho mình hỏi là khi công ty mẹ đầu tư vào câong ty con và hợp nhất, nhưng một thời gian sau đó công ty con phát hành thêm cổ phiếu thì việc tính toán lợi thế thương mại và loại trừ phần sở hữu của công ty mẹ trong VCSH của công ty con được thực hiện như thế nào vậy

Thanks

Z

zoozuaa

Guest
29/11/13
4
0
1
TPHCM

Em vào link ở trang 1 rồi mà màn hình trắng xóa,
Ai có thể gửi cho em xin gấp 1 bộ được ko ạ, ai có gửi dùm em cũng được.....em đa tạ
Mail: hoang.hoangthuy2811@gmail.com

Sửa lần cuối:
HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28

Em vào link ở trang 1 rồi mà màn hình trắng xóa,
Ai có thể gửi cho em xin gấp 1 bộ được ko ạ, ai có gửi dùm em cũng được.....em đa tạ
Mail: hoang.hoangthuy2811@gmail.com

Đã fix link. bạn kiểm tra lại nhé :)

T

thuthuy94

Sơ cấp
22/12/10
22
0
0
38
Quang Nam

Cty mình có chi nhánh hoạch toán độc lập,nay mình làm giải thể chi nhánh. Mình có làm BCTC hợp nhất k? Mình mới vào nghề mong anh chị giúp mình. Các số dư cuối kỳ của chi nhánh mình phải làm sao

T

thuykd01

Sơ cấp
7/12/13
5
0
0
37
TPHCM

Cách lập báo cáo tài chính hợp nhất

cophongsuong

cophongsuong

Guest
10/2/14
12
1
3
TP. HCM
Ðề: Tài liệu tham khảo

Định gửi bộ tài liệu để bạn tham khảo tuy nhiên chức năng "Tải file từ máy" không dùng được và link: HostMonster "www.webketoan.net/upload"cũng die nốt.
Gửi cái địa chỉ email tôi send về nhà đọc... hà hà...:angel:

Hic hic anh gửi giùm em với nha!!! Đi kiếm tài liệu về mấy cái hợp nhất này thấy ít quá
Mail của em là: bichtram.dbt@gmail.com
Cảm ơn anh nhiều.

M

myduyhuynh

Sơ cấp
29/1/10
12
0
1
43
Nga Sơn

Xin chân thành cám ơn bác Marlboro. Một tài liệu hay.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA