Mỗi tuần một chuyên đề

Chuyển từ lương khoán sang lương bảo hiểm

• Thread starter thachdl09
  • Ngày gửi
T

thachdl09

Sơ cấp
29/6/10
13
0
1
đà lạt
anh chị giúp em với, cty em làm về tư vấn xây dựng , quản lý dự án , trước đây cty em trả lương theo hình thức khoán nghĩa là tháng nào nhân viên cũng nhận được mức lương là 4t . Hiện tại cty em muốn đăng ký thang bảng lương đề đóng bảo hiểm cho nhân viên. xin anh chị cho em hỏi: mình đăng ký như thế nào để khoản 4t đó vẫn được vào chi phí hợp lý , và đóng bảo hiểm cho nhân viên ở mức thấp hả anh chị ( chứ không lấy mức lương cơ bản là 4t)

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanhchi

Guest
2/4/09
9
0
0
hà nội
Bạn chịu khó vẽ ra mấy khoản phụ cấp ăn trưa, xăng xe, điện thoại,... rồi thưởng...

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
anh chị giúp em với, cty em làm về tư vấn xây dựng , quản lý dự án , trước đây cty em trả lương theo hình thức khoán nghĩa là tháng nào nhân viên cũng nhận được mức lương là 4t . Hiện tại cty em muốn đăng ký thang bảng lương đề đóng bảo hiểm cho nhân viên. xin anh chị cho em hỏi: mình đăng ký như thế nào để khoản 4t đó vẫn được vào chi phí hợp lý , và đóng bảo hiểm cho nhân viên ở mức thấp hả anh chị ( chứ không lấy mức lương cơ bản là 4t)
Chào bạn
Theo mình bạn chia ra như thế này
(1) lương cơ bản + phụ cấp lương (phụ cấp trách nhiệm, phụ cấp độc hại) 2 cái này phải đóng BH.
(2) Các khoản trợ cấp bao gồm: trợ cấp tiền ăn, trợ cấp xăng xe, trợ cấp đi lại, trợ cấp tiền điện thoại, trợ cấp nhà ở…, -các khoản trợ cấp này ko đóng BH.
Tổng (1) +(2) = 4tr
Trước khi đóng BHXH cho NV ở mức thấp, bên mình thường hỏi trước ý kiến của NV xem họ chịu ko ?, vì có trường hợp mấy Cô(Chú) lớn tuổi họ ham các khoản BH này lắm, mình sẽ đóng BH ở mức cao cho họ.Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA