Mỗi tuần một chuyên đề

Thi công chức vào ủy ban chứng khoán nhà nước

• Thread starter loanlinkin
  • Ngày gửi
H

hoacnt

Sơ cấp
1/3/13
5
0
0
41
hp
Ðề: Thi công chức vào ủy ban chứng khoán nhà nước

Cac bạn ơi cho mình hỏi về cách tính kết quả đỗ đạt như nào vậy?
Lấy từ cao xuống thấp cho đến khi đủ chỉ tiêu (không tính môn thi nào <50) hay là các môn thi >50 mới xét duyệt???

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tammyle

Guest
23/7/13
3
0
0
Hà Nội

Tất cả các điểm k có điểm nào dưới 50 mới đc xét tuyển bạn ạ. Sau đó lấy từ cao xuống thấp tới khi đủ chỉ tiêu,

theo t nhớ là như thế

H

hoacnt

Sơ cấp
1/3/13
5
0
0
41
hp

Cám ơn bạn rất nhiều

C

chayeu15

Sơ cấp
6/7/13
15
0
0
36
HÀ nội

Ui, MÌNH KO XEM ĐƯỢC ĐIỂM, SỐ BÁO DANH CỦA nGÀNH LUẬT THÌ THẾ NÀO NHỈ,ĐỢT ĐI THI CÓ LIST DANH SÁCH TRÊN SSC ĐÂU NHỈ?

Vừa xem được rùi, luật được 208 điểm nhưng có môn chuyên ngành dưới 50 điểm, nhục thế

Sửa lần cuối:
N

ngocmaiket

Guest
6/7/13
2
0
0
33
Hà Nội

Vào hóng kết quả cùng các bạn.
Sorry vì ko bít có inbox để trả lời các bạn hỏi kinh nghiệm thi, vì mình chỉ nhớ vào bên webkinhte, ko nhớ ra 4rum bên này.
Chắc là năm nay được đi làm luôn thôi, muộn nhất là 15/12 có quyết định trúng tuyển (cái này là chém nhé, vì giống như năm mình thi :)
P.S: mình là nữ nhé. Ko bít có bạn nào đăng ký về vụ Tài vụ quản trị mình ko nhỉ?

Chi ơi, bên kế - kiểm mà có 1 bạn đủ điều kiện đỗ thì có nới lỏng điều kiện tuyển công chức k hay để các chỉ tiêu cho năm sau tuyển tiếp ạ :(

V

Vivianh

Sơ cấp

Kỷ niệm 1 kỳ thi. Chúc các bạn hạnh phúc, thành công !

Sửa lần cuối:
C

cheen

Sơ cấp
11/7/13
17
0
0
Binh Dinh

Nhà mình đã có ai gởi đơn Phúc khảo chưa...
Phí phúc khảo thể nào ạ

B

belliros

Guest
21/2/11
4
0
0
Hà Nội

Ah, mình kể thêm từ kinh nghiệm thú vị của mình nhé :D

Mình học khoa kế toán nhưng đến năm tư lại có ý định làm kiểm toán lấy 1 năm để lấy kinh nghiệm trước khi ổn định trong lĩnh vực kế toán.
Mình có tham gia tuyển dụng của AASC ngày xưa nhưng kết quả cuối cùng mình không được thực tập. Mấy bạn cùng lớp thi cùng đều đỗ :) Các bạn không dám gọi cho mình vì sợ mình bùn >_< Mình thì không thể tin nổi vì thực sự mình đã cố gắng và hoàn thành tốt các phần thi, ngay sáng hôm sau mình đã lên gặp các anh chị trong hội đồng tuyển dụng để xin xem xét lại trường hợp của mình. Thật sự may mắn, sau 15 phút các anh chị trao đổi đã quyết định cho mình cơ hội thực tập ở phòng 2 - một phòng tương đối tốt trong cơ quan :D. Không hiểu lúc ý mình lấy đâu ra dũng khí nữa, đứa nào cũng cười như hoa khi nghe mình kể chuyện

Sau kỳ thực tập mình đã apply vào một công ty quốc tế khác và có nhiều cơ hội tốt hơn. Quả thực cơ hội làm việc tại Ủy Ban Chứng Khoán NN là mơ ước chung của mình cũng như các bạn. Lần này mình đã nỗ lực rất nhiều, mình chỉ tiếc mình biết hơi muộn và không có thời gian ôn nhiều nên thiếu điểm trắc nghiệm và h thì hụt hùi. Đúng là sai một ly đi một dặm mà....

Các bạn có tình cảnh như mình có thể cùng mình nộp đơn nhé!
Cơ hội chỉ đến một lần thôi, phải tự tạo cơ hội cho mình các cậu ah
"Con khóc mẹ mới cho bú" như ngày xưa các cụ nói ý...

Mình xin lỗi vì văn vẻ quá, thông cảm cho mình (viết trong tâm trạng luôn luôn hy vọng)
Cám ơn các bạn,

Mai Lam,
Chào Mai Lam,
Khi đọc bài của em, chị thấy rất khâm phục em, em quả là người có bản lĩnh và chủ động. Cơ hội sẽ dành cho những người như em, sau khi đọc bài của em chị đã khuyến khích bạn chị gửi đơn phúc khảo. Chúc em gặp may mắn và khi nào có kết quả cuối cùng nhớ thông báo để chia vui nhé. Thân!

I

ildivo

Trung cấp
22/9/08
75
1
8
35
Anywhere

Chi ơi, bên kế - kiểm mà có 1 bạn đủ điều kiện đỗ thì có nới lỏng điều kiện tuyển công chức k hay để các chỉ tiêu cho năm sau tuyển tiếp ạ :(

có 2 trường hợp, nếu bạn trượt do điểm 1 môn nào đó <50 thì có thể vớt vát, nếu bạn đủ điểm đỗ nhưng chỉ tiêu vào Vụ mà bạn đăng ký đã đủ thì sẽ chuyển sang Vụ khác đang thiếu.

về cơ bản nếu năm nay chưa tuyển đủ biên chế được BTC giao thì ubck sẽ tuyển tiếp, và thường là 2 năm/lần, vì chi phí tuyển dụng lớn. năm nay thi đông ơi là đông, làm ub thâm hụt khá lớn, nếu ko tuyển được người thì cũng đành vì ko thể hạ điều kiện xuóng.

chúc mừng các bạn đạt điểm cao, >50đ là có cơ hội cao, còn các bạn nào có 1 môn <50 thì làm đơn phúc khảo đi nhé, chúc các bạn may mắn

M

manhthangtk

Sơ cấp
14/8/11
6
0
1
Ha noi

Bạn lamketoank50 ơi, t còn xíu nữa là pass tiếng anh. Các môn kia điểm ok hết rùi, liệu có còn hy vọng k? :(

N

ngocmaiket

Guest
6/7/13
2
0
0
33
Hà Nội

có 2 trường hợp, nếu bạn trượt do điểm 1 môn nào đó <50 thì có thể vớt vát, nếu bạn đủ điểm đỗ nhưng chỉ tiêu vào Vụ mà bạn đăng ký đã đủ thì sẽ chuyển sang Vụ khác đang thiếu.

về cơ bản nếu năm nay chưa tuyển đủ biên chế được BTC giao thì ubck sẽ tuyển tiếp, và thường là 2 năm/lần, vì chi phí tuyển dụng lớn. năm nay thi đông ơi là đông, làm ub thâm hụt khá lớn, nếu ko tuyển được người thì cũng đành vì ko thể hạ điều kiện xuóng.

chúc mừng các bạn đạt điểm cao, >50đ là có cơ hội cao, còn các bạn nào có 1 môn <50 thì làm đơn phúc khảo đi nhé, chúc các bạn may mắn

Nếu chị biết thông tin gì về vấn đề này thì chị share cho tụi e cùng biết nhé, chúng e rất là lo lắng ạ

Dear các cậu,

T cũng như các cậu dính môn trắc nghiệm <50. Nay t vừa làm cái đơn đề nghị xem xét lại kết quả thi :) T được 229 đ- kế toán kiểm toán nhé.

Theo t được biết thì đến hết năm 2016 sẽ không có thêm chỉ tiêu biên chế c ah (theo tinh thần chung của các cơ quan) nên t đã mạnh dạn làm cái đơn gửi Ủy Ban xem xét lại.

Năm trước có gần 400 mem thi hơn, năm nay thi đông hơn rất nhiều hơn 1600 mem thì phải, đề cho cũng khó hơn nhiều, kiến thức chuyên ngành có 2 câu/3 câu mình không thấy có trong nội dung tài liệu ôn thi (về hợp nhất báo cáo tài chính và doanh thu hợp đồng xây dựng :), quả thực 2 phần này trên trường mình cũng không được dạy sâu về cách thức hạch toán... nên làm bài đều từ kinh nghiệm thực tiễn mà ra.

Các bạn nào cùng trong tình cảnh của t có thể nộp đơn cùng với mình nhé. Mình đã nộp rồi. Mình có hỏi chị ở phòng 213 thì chị bảo nếu không đủ chỉ tiêu cũng có thể Ủy ban gửi đề án xin Bộ Tài chính xem xét lại (hết năm 2016 mới tuyển tiếp như các đơn vị khác mà).

Quả thực mình không tự tin để nói rằng lần sau thi kết quả sẽ tốt hơn vì:

1. Không biết năm nào mới thi tiếp đến lúc đó có thể mình đã có định hướng khác
2. Mình mới tốt nghiệp năm 2012 - sinh vien xuất sắc toàn khóa khoa Kế toán, điểm cũng tương đối cao nhưng đến hiện tại mình cũng không tự tin để nói rằng mình thi lần sau sẽ pass tiếng anh. Tiếng anh càng ngày càng khó lên
3. Mình cũng đã rất cố gắng trong kỳ tuyển dụng này, mình rất rất hy vọng Ủy Ban có thể xem xét lại cho mình và các bạn, đề thi khó chung mà.

Như vậy lần này sẽ có rất ít bạn đỗ/ 49 chỉ tiêu/>1600 thí sinh dự thi và nhiều nhân tài các khoa khác cũng sẽ mất cơ hội cống hiến sức trẻ cho sự nghiệp phát triển của Ủy ban. (Mình có hỏi chị gái xinh xinh - nhận đơn phúc khảo thấy chị nói một số khoa khác cũng tình trạng tương tự khoa kế toán >_<)

Các anh/chị/bạn nào biết bạn nào có tình trạng tương tự mình, pass tiếng anh, tin học nhưng lại có môn thấp hơn 50 xíu có thể gợi ý các bạn nộp đơn đề nghị xem xét lại kết quả thi giúp mình với.

Mọi người thường nói cho đi 1 nhận lại 10 :D, Please, give me a hand

Mình cám ơn các bạn đã, đang và sẽ giúp đỡ mình rất nhiều!!!
Chúc các thành viên thi đều gặp may mắn trong đường đời và sự nghiệp

Mai Lam,

A/chị nộp phúc khảo rồi ạ? Em thứ 2 nộp ạ, nhưng điểm trắc nghiệm dưới 50 nên cũng suy nghĩ ạ. Em sẽ hỏi bên UBCK về trường hợp như của A/chị và e, có thể nếu có thêm nhiều phản hồi về vấn đề này, bên UBCK sẽ cân nhắc ạ

Sửa lần cuối:
C

cfo1990

Sơ cấp
22/6/10
38
0
0
Hà nội

T nói thật điều này, nếu không phải các bạn bỏ quá cho, trắc nghiệm mà chấm thường không sai đâu, phúc khảo làm cái gì cho mất công?

V

Vivianh

Sơ cấp

@ chị Ildivo : Em cám ơn chị nhiều nhiều ah :D

Sửa lần cuối:
M

manhthangtk

Sơ cấp
14/8/11
6
0
1
Ha noi

Lamketoank50: Đơn đề nghị xem xét lại kết quả thi bạn viết ntn vậy? :)

L

lanchivu

Sơ cấp
5/8/12
23
0
0
33
hà nội

Chào bạn ildivo!
Cho mình hỏi, cách xác định người trúng tuyển vào từng vụ như thế nào? vì mình thấy có nhiều chuyên ngành khác nhau cùng đăng kí vào 1 vụ mà điểm thì khá chênh nhau giữa các chuyên ngành. Mình cảm ơn!

C

cfo1990

Sơ cấp
22/6/10
38
0
0
Hà nội

Bạn ildivo ơi, Thanh tra UBCK tuyển 6 người là tính riêng ngành kinh tế-tài chính hay là cả các ngành khác, lúc đầu nghe các chị nhận hồ sơ nói mình không rõ lắm, các chị ý đưa cho tờ giấy ghi các vụ và chỉ tiêu tuyển của từng vụ. Nhưng mình thấy giả dụ QLQ ghi 2 chỉ tiêu mà ghi cả 3 ngành tuyển thì rõ ràng 2 chỉ tiêu ấy chỉ xét đối với ngành mình đăng kí thi thôi, như thế mới hợp lí chứ ko thì tuyển ntn? Mọi người thấy có đúng ko?

S

Summertime

Sơ cấp
22/11/13
8
0
0
35
Hà nội

Cả nhà ơi.. Nếu đỗ thì khi nào đi làm nhỉ . T có đứa bạn thi vụ phát hành có vẻ là đỗ rồi..nhưng nó lại vừa được học bổng du học. (Nó nhờ t hỏi diễn đàn.) k biết vụ quản lý phát hành lương lậu cao ko..vì nó đang băn khoăn nên đi làm hay đi học. Nó con gái cũng đã 26 rồi.

T

thukhuc

Sơ cấp
7/12/10
19
0
1
ha noi

Uhm, tớ biết là phúc khảo trắc nghiệm thi hơi khó nhưng t vẫn làm thêm một cái đơn khác và được chị thu đơn lưu riêng c ah.

Tiêu đề đơn của tớ là: Đơn đề nghị xem xét lại kết quả thi
Ý của tớ là: Năm nay đề khó hơn, số bạn đỗ là 1/10 chỉ tiêu, số chỉ tiêu còn dư nhiều nên tớ làm đơn hy vọng Hội đồng tuyển dụng và Ủy Ban có thể xem xét thêm một số trường hợp có một môn < 50 được không ý mà. Chuyên ngành viết của t là 61 nên cũng thấy tiếc quá >_<

@ chị Ildivo : Em cám ơn chị nhiều nhiều ah :D

Mai Lam,
Thật là ngây thơ và nực cười! Các bạn thi công chức, phải học luật công chức và trong thông báo thi cũng ghi rõ điều kiện cần để xác định trúng tuyển công chức là tất cả các môn đều phải trên 50d. Làm gì có chuyện xem xét lại kết quả thi. Trừ phi họ chấm sai, bạn làm đơn phúc khảo và được trên 50d. Còn kể cả không có ai trúng tuyển thì cũng không bao giờ có chuyện xem xét để cho những người 50d trúng tuyển, thế là sai luật. Chắc các bạn lần đầu thi công chức nên mới ngây thơ thế. Thôi chấp nhận đi, đừng có mơ mộng hão huyền nữa!

I

ildivo

Trung cấp
22/9/08
75
1
8
35
Anywhere

Thứ tự ưu tiên chuyên ngành từng vụ là khác nhau, tùy theo các vụ đã đăng ký. nếu A cao điểm hơn B nhung ngành B vụ lại cần hơn thì A có thể sang vụ khác phù hợp.

Thật là ngây thơ và nực cười! Các bạn thi công chức, phải học luật công chức và trong thông báo thi cũng ghi rõ điều kiện cần để xác định trúng tuyển công chức là tất cả các môn đều phải trên 50d. Làm gì có chuyện xem xét lại kết quả thi. Trừ phi họ chấm sai, bạn làm đơn phúc khảo và được trên 50d. Còn kể cả không có ai trúng tuyển thì cũng không bao giờ có chuyện xem xét để cho những người 50d trúng tuyển, thế là sai luật. Chắc các bạn lần đầu thi công chức nên mới ngây thơ thế. Thôi chấp nhận đi, đừng có mơ mộng hão huyền nữa!

đúng rồi.
thi tuyển theo luật công chức. có quy định ở luật rồi, ko giống như kiểu du di như thi cuối kỳ ở đại học đâu. nên đơn bạn Lam có viết thì TCCB cũng chỉ biết ghi nhận thôi chứ ko thể tự hạ điều kiện xuống được.

Cả nhà ơi.. Nếu đỗ thì khi nào đi làm nhỉ . T có đứa bạn thi vụ phát hành có vẻ là đỗ rồi..nhưng nó lại vừa được học bổng du học. (Nó nhờ t hỏi diễn đàn.) k biết vụ quản lý phát hành lương lậu cao ko..vì nó đang băn khoăn nên đi làm hay đi học. Nó con gái cũng đã 26 rồi.

đỗ vào vụ phát hành là ngon choét rùi còn gì. nằm trong top đấy

nghe nói ub sẽ cố gắng cho các bạn đi làm trong năm.

nhưng năm nay có vẻ muộn hơn. vì mình nhớ năm mình thi thì 22/11 báo kết quả để chuẩn bị lý lịch tư pháp, 15/12 thì nhận kết quả.

bạn nào đủ điểm đỗ thì chuẩn bị lý lịch tư pháp dần đi nhé

Bạn ildivo ơi, Thanh tra UBCK tuyển 6 người là tính riêng ngành kinh tế-tài chính hay là cả các ngành khác, lúc đầu nghe các chị nhận hồ sơ nói mình không rõ lắm, các chị ý đưa cho tờ giấy ghi các vụ và chỉ tiêu tuyển của từng vụ. Nhưng mình thấy giả dụ QLQ ghi 2 chỉ tiêu mà ghi cả 3 ngành tuyển thì rõ ràng 2 chỉ tiêu ấy chỉ xét đối với ngành mình đăng kí thi thôi, như thế mới hợp lí chứ ko thì tuyển ntn? Mọi người thấy có đúng ko?

là tất cả các ngành nhé

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA