Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn hàng tháng

• Thread starter bt1309
  • Ngày gửi
B

bt1309

Sơ cấp
Mọi người ơi cho em hỏi, công ty em mới thành lập, bên thuế yêu cầu là phải báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn hàng tháng, mà trong phần mềm em không thấy cái chỗ nào báo cáo theo tháng hết, tháng trước em phải in ra để đi nộp, từ tháng này trở đi họ yêu cầu nộp qua mạng, không nhận giấy nữa, thế em phải làm sao ạ, cả nhà giúp em với, em cảm ơn trước ạ :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
HoangThuan89

HoangThuan89

Sơ cấp
4/11/10
9
0
0
Hà Đông-Hà Nội
Ðề: Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn hàng tháng

Hi bạn!
Công ty bạn đã đăng kí nộp thuế qua mạng chưa? Nếu đã đăng kí nộp thuế qua mạng rồi thì bạn vào trang http://nhantokhai.gdt.gov.vn/ihtkk_nnt/home_public.jsp sau đó đăng nhập và kê khai trực tuyến nhé.

D

doihoadai

Sơ cấp
1/5/13
40
0
6
Phu Yen

Hồi giờ mình chỉ biết là lam báo cáo tình hình sd hóa đơn theo quý chứ chưa nghe nói làm theo tháng bao giờ cả.

quynhanh2516

quynhanh2516

Trung cấp
4/2/13
124
13
18
33
Hải Dương

Công ty mới yêu cầu nộp tháng còn bình thường nộp theo quý

T

thietkewebhtd

Sơ cấp
19/10/13
5
0
0
34
HCM

Sao lạ vậy? vì thường là báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn la theo quý thôi mà. có ai giải thích hộ mình không?

T

thuhuonghou2004

Sơ cấp
5/6/09
5
0
1
ha noi

đối với công ty thành lập < 1năm, Ngoài nộp theo quý, thì hàng tháng fải làm cái báo cáo (hạn nộp 20 hàng tháng). Nhưng mình đang không biết làm theo biểu mẫu nào. Trên phần mềm thì chỉ có kê khai quý. Ai biết chỉ giúp với.

H

hazyhanh

Sơ cấp
28/9/13
13
0
0
32
to hcm

Mình mới ra trường, không cập nhật sớm nên không biết luôn.có ai có mẫu gởi cho minh vs, tháng 08 minh chưa nộp nữa, không biết có sao không...lo lắng quá

ThutrangMin

ThutrangMin

Sơ cấp
14/10/13
33
0
0
TPHCM

Mình cập nhật cách đây 1 tuần thì được biết nội dung như sau: "Hàng tháng phải báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, chậm nhất là ngày 10 tháng sau". Pạn xem rùi báo cáo nha!

H

hazyhanh

Sơ cấp
28/9/13
13
0
0
32
to hcm

Vậy mình nộp 19/10 cho bao cao thang 8 bị phạt ntn nhỉ?ma công ty thanh lập tháng 8 cơ, chua mua va su dụng hoa dơn nua, nhung thuế vẫn bắt nộp như thường...><..à nhân đây cho mình hỏi có ai làm kế toán cho công ty bán hosting không nhỉ...mình không biết lập sổ sách ntn nữa..

P

phuongle2307

Sơ cấp
21/4/11
21
0
0
36
hn

Bạn xem lại có bị nhầm lẫn giữa tờ khai thuế GTGT nộp theo tháng không nhé, còn bcsd hoá đơn người ta bắt nộp theo quý hết mà, không tìm được tờ khai theo tháng đâu đừng mất công ( doanh nghiệp mới thành lập thì vẫn nộp theo tháng bình thường)

T

Thithi0712

Sơ cấp

Vậy mình nộp 19/10 cho bao cao thang 8 bị phạt ntn nhỉ?ma công ty thanh lập tháng 8 cơ, chua mua va su dụng hoa dơn nua, nhung thuế vẫn bắt nộp như thường...><..à nhân đây cho mình hỏi có ai làm kế toán cho công ty bán hosting không nhỉ...mình không biết lập sổ sách ntn nữa..
chưa phát hành hóa đơn thì lấy đâu ra mà báo cáo chứ bạn chi cục thuế nào thế?

Bạn xem lại có bị nhầm lẫn giữa tờ khai thuế GTGT nộp theo tháng không nhé, còn bcsd hoá đơn người ta bắt nộp theo quý hết mà, không tìm được tờ khai theo tháng đâu đừng mất công ( doanh nghiệp mới thành lập thì vẫn nộp theo tháng bình thường)
doanh nghiệp mới thành lập hoạt động dưới 12 tháng phải nộp thêm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo thánnwuax, làm bảng excel theo mẫu thông tư 64 bạn ạ, mình mới làm và nộp đấy

Mình cũng giống bạn, hôm đi nộp tháng 9 bổ sung luôn cả tháng 8 bên nhậ tờ khai nói tôi nhận của tháng 8 nộp chậm, về chờ thông báo xủ phạt nhá, hix, đến khổ, không biết thế nào nữa, thông ty này mới, nên hi vọng là không sao

Sửa lần cuối:
H

hazyhanh

Sơ cấp
28/9/13
13
0
0
32
to hcm

Eo oi..mình chi cục thuế quận gò vấp, tp HCM ...vừa nộp xong, nó chẳng nói gì..thế mới mệt...Thuế bảo theo mẫu thông tư 64, chép lại vào excel, chuyển thành tháng đó.^^

Công văn "Số: 7527/BTC-TCT
V/v tăng cường công tác thanh tra, kiểm tra thuế đối với các doanh nghiệp có dấu hiệu rủi ro cao về thuế"
...Yêu cầu các doanh nghiệp mới thành lập và hoạt động dưới 12 tháng chỉ được đặt in hóa đơn khi có xác nhận của cơ quan Thuế và phải báo cáo việc phát hành và sử dụng hóa đơn hàng tháng. Tăng cường công tác kiểm tra việc phát hành sử dụng hóa đơn đối với các doanh nghiệp mới thành lập...

Sửa lần cuối:
V

voi0coi

Guest
17/7/12
2
0
0
34
hồ chí minh

Eo oi..mình chi cục thuế quận gò vấp, tp HCM ...vừa nộp xong, nó chẳng nói gì..thế mới mệt...Thuế bảo theo mẫu thông tư 64, chép lại vào excel, chuyển thành tháng đó.^^

V/v tăng cường công tác thanh tra, kiểm tra thuế đối với các doanh nghiệp có dấu hiệu rủi ro cao về thuế"
...Yêu cầu các doanh nghiệp mới thành lập và hoạt động dưới 12 tháng chỉ được đặt in hóa đơn khi có xác nhận của cơ quan Thuế và phải báo cáo việc phát hành và sử dụng hóa đơn hàng tháng. Tăng cường công tác kiểm tra việc phát hành sử dụng hóa đơn đối với các doanh nghiệp mới thành lập...
bạn có làm báo cáo theo quý không vậy, mình nghe nói phải nộp cả tháng cả quý mà quý mình chưa có nộp nữa, híc

H

hazyhanh

Sơ cấp
28/9/13
13
0
0
32
to hcm

bạn có làm báo cáo theo quý không vậy, mình nghe nói phải nộp cả tháng cả quý mà quý mình chưa có nộp nữa, híc

minh` co' nop quy' do' ban.ban len hoi ngta ma nop di, keo bi fat do

N

ngochuan26

Sơ cấp
1/10/13
21
0
1
Ha noi

Thế trên báo cáo ấy ko có mã vạch mà chi cục thuế bên bạn vẫn nhận ah? Nếu phải nộp bcsd hóa đơn theo tháng thì cty mình cũng bị muộn rồi. Huhu. Sao có công văn mà trong htkk ko có biểu mẫu nhỉ, Mâu thuẫn quá! Mà công văn nộp bcsd theo tháng đc áp dụng từ khi nào nhỉ?

L

lumain

Guest

Công ty mà mới thành lập, đã thông báo phát hành hóa đơn và in hóa đơn rồi thì các bạn phải khai báo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng (đủ 12 tháng) rồi mới chuyển qua báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý bạn nhé. trên phần mềm HTKK thì chưa có hỗ trợ khai theo tháng, các bạn vào trang http://nhantokhai.gdt.gov.vn/ihtkk_nnt/home_public.jsp và ấn vào kê khai trực tuyến nhé, nếu không thấy có khai báo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng thì các bạn vào phần tài khoản và đăng ký thệm tờ khai theo tháng nhé. hôm qua mình có gd lên chi cục thuế quận gò vấp gặp 1 chị ở đó nói phải làm ra giấy để nộp trực tiếp, còn mình hỏi trên tổng đài hỗ trợ của BKAV và mấy chị chuyên viên kế toán thì nói nộp qua mạng đc. nếu k yên tâm thì mọi người cứ nộp theo 2 cách vừa nộp giấy vừa nộp qua mạng. chị trên thuế đó nói cũng chưa có thông tư nào quy định nộp BC hóa đơn theo tháng chậm sẽ bị phạt

N

nambph

Guest

Ôi đúng là luật và lệ mà, Thông tư 64 là một văn bản pháp luật chỉ quy định nộp BC sử dụng hóa đơn theo Quý, còn Công văn 7527 chỉ là một văn bản nội bộ ngành thuế (lưu ý: phần Kính gởi và Nơi nhận, chỉ là các đơn vị trực thuộc Bộ tài chính). Nếu thực sự các Chi Cục thuế YC nộp BC tháng thì cũng phải chấp nhận. Nhưng nếu phạt tôi về hành vi nộp chậm báo cáo sử dụng hóa đơn tháng thì tôi không chịu à (cứ yêu cầu họ trích dẫn tôi vi phạm điều mấy? thông tư nào? luật nào).

Đúng như bạn @lumain nói, nếu nộp qua mạng thì bạn vào đăng ký thêm tờ khai nộp Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng rồi khai trực tiếp tại tab KÊ KHAI TRỰC TUYẾN.

H

hongtram2606

Sơ cấp

đối với công ty thành lập < 1năm, Ngoài nộp theo quý, thì hàng tháng fải làm cái báo cáo (hạn nộp 20 hàng tháng). Nhưng mình đang không biết làm theo biểu mẫu nào. Trên phần mềm thì chỉ có kê khai quý. Ai biết chỉ giúp với.

Cho mình hỏi thông tin này ở đâu vậy bạn mình không biết, lần đầu nghe báo cáo hóa đơn theo tháng mà tìm thông tin thì không thấy.

L

lumain

Guest

Bạn gọi điện hoặc lên trực tiếp noi cty mình đky mã số thuế hỏi là họ sẽ chỉ cho ak

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA