Mỗi tuần một chuyên đề

Hồ sơ đăng ký thang bảng lương

• Thread starter sheis128
  • Ngày gửi
S

sheis128

Sơ cấp
16/9/13
10
0
1
tp hcm
Các bạn ơi! Giúp mình với, cty mình cần đăng ký lao động và thang bảng lương, bạn nào rành về vấn đề này xin giúp mình với,

Hồ sơ có những gì, biểu mẫu như thế nào cho mình xin vơi, mình cám ơn nhiêu!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vân Nguyễn

Guest
Ðề: Hồ sơ đăng ký thang bảng lương

Các bạn ơi! Giúp mình với, cty mình cần đăng ký lao động và thang bảng lương, bạn nào rành về vấn đề này xin giúp mình với,

Hồ sơ có những gì, biểu mẫu như thế nào cho mình xin vơi, mình cám ơn nhiêu!
Hồ sơ gồm: (3 bộ)
- Tờ trình đăng ký thang lương, bảng lương
- Quy định về tiêu chuẩn điều kiện áp dụng đối với từng chức danh trong công ty

- Quyết định của Giám đốc doanh nghiệp về việc ban hành thang lương, bảng lương

- Biên bản cuộc họp Ban chấp hành công đoàn về việc thống nhất thang lương, bảng lương do doanh nghiệp xây dựng (nếu doanh nghiệp nào chưa có tổ chức công đoàn thì có biên bản của đại diện người lao động về việc thống nhất thang lương, bảng lương do doanh nghiệp xây dựng)

- Thang lương, bảng lương của Doanh nghiệp.

• Like
Reactions: miadt
S

sheis128

Sơ cấp
16/9/13
10
0
1
tp hcm

Bạn ơi! mình rất cám ơn vì bạn đã trả lời nhanh giúp mình, thôi thì đã thương thì thương cho trót luôn, bạn có biểu mẫu "Quy định về tiêu chuẩn điều kiện áp dụng đối với từng chức danh trong công ty" không cho mình xin luôn nha.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bạn ơi! mình rất cám ơn vì bạn đã trả lời nhanh giúp mình, thôi thì đã thương thì thương cho trót luôn, bạn có biểu mẫu "Quy định về tiêu chuẩn điều kiện áp dụng đối với từng chức danh trong công ty" không cho mình xin luôn nha.
_ Mỗi một phòng lao động điạ phương mình thấy có những mẫu biểu khác nhau, tốt nhất bạn lên phòng lao động quận huyện mua 1 bộ hồ sơ mẫu chỉ 10k thui, sẵn đó bạn tranh thủ hỏi họ cách thức điền vào các mẫu chổ nào bạn ko hỉu.
_ Trong bộ hồ sơ đăng ký thang lương, bảng lương (bạn xem có mẫu báo cáo khai trình lao động, và báo cáo giảm lao động hay ko nếu ko có bạn mua luôn), bạn hỏi về "Bảng quy định chi tiết tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với từng chức danh hoặc nhóm chức ngành nghề, công việc, trong thang bảng lương" thì đây sẽ tùy thuộc vào từng công ty có những chức danh gì bạn ghi ra nhiệm vụ của họ VD như Giám đốc, KTT, thủ quỹ, thủ kho vv...do đó ko cty nào giống cty nào, nếu bạn cần tham khảo bạn cho email mình gửi bạn mẫu của cty mình.

• Like
Reactions: miadt
S

sheis128

Sơ cấp
16/9/13
10
0
1
tp hcm

Ok, cám ơn bạn nhiều! vậy bạn cho mình mẫu tham khảo của cty bạn nha,

Đây là email của mình: sheis128@gmail.com

Cám ơn bạn nhiều lắm, chúc một ngày làm việc vui vẻ và hiệu quả nhé!

N

nhaixanh1407

Sơ cấp
20/6/09
33
1
8
ninh binh

Chị quynhhuong0291 , có thể cho em xin bộ được không ạ mail của em là : luuthikimmong@gmail.com
Em cũng đang tiến hành đăng ký thang bảng lương cho công ty mà chưa biêt làm thế nào?
Các anh chị cho em hỏi 1 chút , Em thấy nghị định 49 nói là khoảng cách giữa các bậc lương tối tiều thiểu là 5%,nên em để tăng 10% khoảng cách giữa các bậc lương, e có xem của mấy anh chị trên diễn đàn xây dựng cao lắm, bậc 7 lên tới 4.56 nhưng em không hiểu xây dựng của mọi người, nếu để cao thế thì được lợi gì không ạ và để như em có sao không? Công ty em chỉ cho đóng bảo hiểm mức thấp nhất thôi ạ.
đây là bảng của em các anh Chị xem giúp em làm có đúng hay không?
Lương TT 2,350,000
Lương BH Bậc 1 Bậc 2 Bậc 3 Bậc 4 Bậc 5 Bậc 6 Bậc 7

GĐ 2,800,000: 1.19 1.31 1.44 1.59 1.74 1.92 2.11
PGĐ 2,700,000: 1.15 1.26 1.39 1.53 1.68 1.85 2.04
Trưởng các phòng ban 2,600,000: 1.11 1.22 1.34 1.47 1.62 1.78 1.96
NV 2,520,000: 1.07 1.18 1.30 1.43 1.57 1.73 1.90

Em cám ơn các Anh, Chị

Sửa lần cuối:
T

treconlt

Trung cấp
17/9/04
59
0
6
45
Ha Noi

Lam on gui cho to xin voi nhe, email cua to: treconlt@yahoo.com . Cam on ban rat nhieu.

Q

quyen ht

Sơ cấp
2/7/13
2
0
1
tp hcm

Ban co the gui cho minh voi được không mình đang rất rất cần mail minh ne bangquyen8889hcm@gmail.com
Mình cảm ơn nhiều

N

ngothuy90

Guest
11/12/13
1
0
0
thái bình

Anh(chị ) cho em xin luôn 1 bộ ạ.em cũng đang rất cần.Email của em là ngothuy1806@gmail.com
Em em cảm ơn anh (chị) nhiều

M

minhchauphu

Sơ cấp
17/12/13
16
0
0
TP. Hồ Chí Minh

Cho em xin môt bộ với em cũng chuẩn bị làm đầu năm 2014 này
Em cảm ơn chị nhiều
Mail của em : hoanganh2013_mcp@yahoo.com.vn
_ Mỗi một phòng lao động điạ phương mình thấy có những mẫu biểu khác nhau, tốt nhất bạn lên phòng lao động quận huyện mua 1 bộ hồ sơ mẫu chỉ 10k thui, sẵn đó bạn tranh thủ hỏi họ cách thức điền vào các mẫu chổ nào bạn ko hỉu.
_ Trong bộ hồ sơ đăng ký thang lương, bảng lương (bạn xem có mẫu báo cáo khai trình lao động, và báo cáo giảm lao động hay ko nếu ko có bạn mua luôn), bạn hỏi về "Bảng quy định chi tiết tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với từng chức danh hoặc nhóm chức ngành nghề, công việc, trong thang bảng lương" thì đây sẽ tùy thuộc vào từng công ty có những chức danh gì bạn ghi ra nhiệm vụ của họ VD như Giám đốc, KTT, thủ quỹ, thủ kho vv...do đó ko cty nào giống cty nào, nếu bạn cần tham khảo bạn cho email mình gửi bạn mẫu của cty mình.

N

nguyenthuyhdtv

Guest
27/11/13
1
0
0
hà nội

Chào bạn!
Bạn cho mình xin một bộ với, mình mới đi làm nên chưa biết phải làm thế nào
mail của mình : nguyenthuyhdtv@gmail.com
Cảm ơn bạn nhiều.

X

xichtho

Sơ cấp
28/12/13
8
0
1
can tho

Chị quynhhuong0291 cho em xin 1 bộ với ạ mail của em là : hoaison1368@gmail.com

H

hoaylam

Guest
15/1/14
1
0
0
hà nội

Cho mình hỏi với.
ở mức lương chính trong danh sách lao động mình ghi mức lương theo thang bảng lương hay mức lương chính khi mình ký hợp đồng. vì thang bảng lương mình để mức lương tối thiểu để đóng bảo hiểm thui.
ở danh sách lao động mình có cần ghi rõ số tiền phụ cấp,tiền trách nhiệm,tiền làm thêm giờ và thưởng vào không?
Cảm ơn mọi người !

M

mlh212

Guest
24/7/12
1
0
0
35
Hà Nội

Các bạn cho mình hỏi là việc đăng ký này là vào đầu hàng năm phải không?
Như năm nay có điều chỉnh về mức lương cơ bản thì các văn bản này có gì mới không vậy?
Nếu bạn nào có mẫu thì gửi mình xin với nhé.
Email mình: longhm@tamdung.com
Mình xin chân thành cảm ơn.

N

nguyenhophung

Sơ cấp
21/12/13
18
0
0
32
Hà Nội

Bạn nào tiện gửi biểu mẫu qua mail cho mình với nhé. Email: hunghvtc2005@gmail.com
Cám ơn rất nhiều!

N

Nguyenphuonghrmdept

Guest
15/2/14
1
0
0
Hồ chí minh

Các bạn ơi, lương tối thiều vùng thay đổi là mình phải đi đăng ký mới thang bảng lương ak? mình k rõ lắm, ai biết chỉ mình với. Cám ơn nhiều.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Các bạn ơi, lương tối thiều vùng thay đổi là mình phải đi đăng ký mới thang bảng lương ak? mình k rõ lắm, ai biết chỉ mình với. Cám ơn nhiều.
Lương tối thiểu vùng đã thay đổi từ đầu năm rùi, bạn chỉ cần làm lại thang bảng lương theo lương tối thiểu vùng mới, gửi cho phòng lao động quận 1 bản là đc rùi.

T

tranhoangsy

Guest
21/2/14
1
0
1
Huế

Các bác ơi thang bảng lương 2014 là sao vậy giúp em với, công ty em mới thành lập

M

mocyen87

Sơ cấp
6/10/10
36
0
6
Tp. Hồ Chí Minh

Bạn có thể gửi cho mình xin một bộ được không? Mình đang làm hồ sơ đăng ký lao động lần đầu cho công ty mà rối quá. Thanks bạn nhìu!
Mail của mình: linhltn235@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA