Mỗi tuần một chuyên đề

Báo Cáo Tình Hình Sử Dụng Hóa Đơn theo HTKK 3.0.1

• Thread starter saobang91206
  • Ngày gửi
T

tackehoa266

Guest
13/6/11
68
1
8
ha noi
các bạn cho mình hỏi với. công ty mình có đặt mua 3 quyển hoá đơn, quyển 1 từ 01 đến 50, quyển 2 từ 51 đến 100, quyển 3 từ 101 đến 150. trong quý 3 công ty mình sử dụng từ số 01 đến 05 ở quyển 1 thì khi mình làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn ở chỉ tiêu ghi là số hoá đơn mua, sử dụng phát hành trong kỳ thì mình kê khai là 150 số hay là kê khai 50 số đầu của quyển 1 thôi. các bạn làm ơn giúp mình với nhé. cám ơn các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketty22

Guest
10/10/11
21
0
0
Q.Thủ Đức,TP.HCM
Tức là trong kì công ty bạn mua 150 số,nên bạn kê khai trong báo cáo số phát hành ,mua vào trong kì là 150 nha bạn.Thân!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Nếu bạn thông báo phát hành 1 quyển thì kê khai số mua là 1 - 50 và nếu phát hành 3 quyển thì là 1 - 150

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
Ðề: Báo Cáo Tình Hình Sử Dụng Hóa Đơn theo HTKK 3.0.1

Cho em hỏi là hóa đơn bán ra viết sai số tiền thì làm biên bản hủy hóa đơn rồi, vậy hóa đơn hủy đó khi báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn thì đưa vào cột hủy hay cột xóa bỏ ah?
thanks!

hoanghao96

hoanghao96

Trung cấp
12/3/09
93
0
0
39
Hà nội

cho mình hỏi làm BC quý rồi, có phải làm BC quyết toán hoá đơn năm nữa ko các bạn nhỉ? Thank

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM

Theo mình biết thì ko quyết toán hóa đơn năm, chỉ báo cáo quý 4 thôi.

bluerose_90

bluerose_90

Don't cry

cho mình hỏi làm BC quý rồi, có phải làm BC quyết toán hoá đơn năm nữa ko các bạn nhỉ? Thank
mình cũng đang thắc mắc cái vấn đề này đây, người thì bảo ko phải làm người thì bảo phải làm chẳng biết đằng nào nữa:025:

C

candyminh

Sơ cấp
14/8/11
4
0
1
hồ chí minh

Kế toán mình vừa mới nghỉ thai sản, mà công ty mình thì vô cùng tiết kiệm nhân sự, nên bắt mình làm, mà mình thì chẳng biết gì, học lóm sơ sơ thôi hà, mình đang điên đầu vì báo cáo hoá đơn quý 4 đây. Tình hình là công ty mình mới in 1 cuốn hoá đơn mới từ số 0000001 đến số 0000050, mà mới xuất có 1 tờ thôi.Bây giờ mình làm báo cáo hoá đơn, thì không biết là số tồn đầu kỳ và số mua /phát hành trong kỳ phải như thế nào mới hơp lệ, vì mình điền 0 và 0 vào số tồn kỳ đầu thì nó cho kết quả sai. Nhờ anh chị em trong diễn đàn giúp mình với, chân thành cám ơn anh chị em nhiều ạ. em cần hồi âm gấp ạ

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh

Cho em hỏi là hóa đơn bán ra viết sai số tiền thì làm biên bản hủy hóa đơn rồi, vậy hóa đơn hủy đó khi báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn thì đưa vào cột hủy hay cột xóa bỏ ah?
thanks!
Đưa vào cột XÓA BỎ nha bạn!

mình cũng đang thắc mắc cái vấn đề này đây, người thì bảo ko phải làm người thì bảo phải làm chẳng biết đằng nào nữa:025:
Tùy vào CQ quản lý thuế của bạn có yêu cầu hay không thôi!

Kế toán mình vừa mới nghỉ thai sản, mà công ty mình thì vô cùng tiết kiệm nhân sự, nên bắt mình làm, mà mình thì chẳng biết gì, học lóm sơ sơ thôi hà, mình đang điên đầu vì báo cáo hoá đơn quý 4 đây. Tình hình là công ty mình mới in 1 cuốn hoá đơn mới từ số 0000001 đến số 0000050, mà mới xuất có 1 tờ thôi.Bây giờ mình làm báo cáo hoá đơn, thì không biết là số tồn đầu kỳ và số mua /phát hành trong kỳ phải như thế nào mới hơp lệ, vì mình điền 0 và 0 vào số tồn kỳ đầu thì nó cho kết quả sai. Nhờ anh chị em trong diễn đàn giúp mình với, chân thành cám ơn anh chị em nhiều ạ. em cần hồi âm gấp ạ
1) Hóa đơn mới in và đã sử dụng 1 tờ thì không biết bên cty bạn đã làm TB phát hành chưa
2) Hóa đơn được Thông báo phát hành vào thời gian nào thì bạn nên viết cụ thể
3) Hóa đơn mới in (từ số 1 đến số 50), vậy không biết trước đó công ty bạn sử dụng hóa đơn nào (một mẫu đặt in khác đã dùng hết hay hóa đơn mua của Bộ tài chính)
Tìm hiểu những điều trên sẽ giúp giải quyết vấn đề của cty bạn.

Sửa lần cuối:
C

candyminh

Sơ cấp
14/8/11
4
0
1
hồ chí minh

Chào bạn
1. Bên mình đã thông báo phát hành hóa đơn vào tháng 10.
2.Hóa đơn cũ của mình la mua của bộ tài chính, cũng đã nộp thông báo hủy hóa đơn lun rồi đó bạn
Mong bạn chỉ giúp mình. Chân thành cám ơn bạn nhiều...

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh

Chào bạn
1. Bên mình đã thông báo phát hành hóa đơn vào tháng 10.
2.Hóa đơn cũ của mình la mua của bộ tài chính, cũng đã nộp thông báo hủy hóa đơn lun rồi đó bạn
Mong bạn chỉ giúp mình. Chân thành cám ơn bạn nhiều...

Vậy bạn hủy trong quý 4 luôn phải ko? Nếu trong quý 4 bạn ko hề sử dụng HĐ nào của CQ thuế, vậy thì bạn phải điền cột 6, 7 là số HĐ mua của CQ thuế còn tồn; cột 8, 9 bạn điền số HĐ mới phát hành; cột 13 bạn ghi số 1; cột 19 bạn ghi số hóa đơn đã hủy của CQ thuế (trùng với số HĐ còn tồn tức là cột 6-7)
Trường hợp bạn hủy trong quý 3 hay trong quý 4 bạn có dùng HĐ của CQ thuế thì lại khác nha bạn!

C

candyminh

Sơ cấp
14/8/11
4
0
1
hồ chí minh

bạn ơi, mình có thể chat yahoo với bạn đc k?để mình cho bạn xem file mình làm, nó báo lỗi đỏ ở số tồn kỳ đầu( đến số), và số phát hành trong kỳ ( từ số),và ở số hủy.Rất mong chờ sự hồi âm sớm của bạn, vì sếp bắt mình phải nộp báo cáo trong ngày mai, mình còn vướng mắc về TNDN quý 4 nữa...mong chờ tin từ bạn rất nhiều...

C

candyminh

Sơ cấp
14/8/11
4
0
1
hồ chí minh

sao minh up hình chụp cái báo cáo cho bạn coi mà không được nhỉ....:sad:

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh

Mình nghĩ vấn đề có thể là dấu "-" hay dấu "," hay dấu ";". Mình đã gửi tin nhắn cho bạn rồi, chúc bạn công việc thuận lợi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA