Mỗi tuần một chuyên đề

Thông báo phát hành hóa đơn qua mạng

• Thread starter vhg
  • Ngày gửi
C

COMAY94

Trung cấp
23/10/14
116
3
18
29
mọi người ơi cho m hỏi với, sao m nộp thông báo phát hành hoá đơn qua mạng thì lỗi là "hồ sơ chưa đến kỳ nộp thuế qua mạng". sữa thế nào vậy mọi người? help!!!o_O

Khóa học Quản trị dòng tiền
Dung1994

Dung1994

Guest
12/6/15
39
7
8
29
bạn xem lại ngày tháng năm tờ khai " xem lại năm"

• Like
Reactions: COMAY94
T

toi yeu ke toan

Sơ cấp
21/10/14
49
6
8
34
mọi người ơi cho m hỏi với, sao m nộp thông báo phát hành hoá đơn qua mạng thì lỗi là "hồ sơ chưa đến kỳ nộp thuế qua mạng". sữa thế nào vậy mọi người? help!!!o_O
bạn đăng nhập vào sau đó vào tài khoản , đăng ký thêm tờ khai , chon Thông báo PHHĐ nhớ là chọn theo "từng lần phát sinh nhé",hoặc đã đăng ký nhưng chọn kỳ sai thì chọn sửa lại " từng lần phát sinh nhé".thử kiển tra xem thế nào

• Like
Reactions: COMAY94
C

COMAY94

Trung cấp
23/10/14
116
3
18
29
cám ơn các bạn nhe m sữa được ời! :D

C

concon

Kế toán dịch vụ
25/6/15
0
0
3
36
Quận 12, TP. HCM
có ai đã làm việc với chi cụ thuế Q. Bình tân cho Em hỏi với ạ: cty e làm thông báo phát hành hóa đơn lần đầu, mà họ nói thông bao phát hành phải có chữ ký số và phải in xác nhận đã nộp qua mạng làm ntn? có ai biết hỗ trõ giúp e. e cám ơn nhiếu!
Bạn thực hiện gửi thông báo phát hành qua mạng xong vào tra cứu tờ khai in thông báo phát hành, tra cứu thông báo in thông báo xác nhận đã nộp thành công mang lên chi cục thuế nộp.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
M

minhminh2015

Guest
10/12/15
1
0
1
43
chọn mình hỏi tại sao mình nộp thông báo phát hành hóa đơn qua mang mà cứ báo lổi la chưa đên kỳ kê khai .măc dù mình đa vào đăng ký "từng lần phát sinh" va kiêm tra kỹ giông như ban concon nói nhưng vẫn ko được .có bạn nào giúp mình với.
.Cảm ơn nhiều ah!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
chọn mình hỏi tại sao mình nộp thông báo phát hành hóa đơn qua mang mà cứ báo lổi la chưa đên kỳ kê khai .măc dù mình đa vào đăng ký "từng lần phát sinh" va kiêm tra kỹ giông như ban concon nói nhưng vẫn ko được .có bạn nào giúp mình với.
.Cảm ơn nhiều ah!
Bạn xóa thông báo phát hành đó đi và lập lại, rồi gửi :)

M

Maimonkey

Sơ cấp
17/5/16
6
0
1
31
Mọi người cho mình hỏi với ạ. Công ty mình phát hành hóa đơn lần đầu, mình đã gửi thông báo phát hành hóa đơn và mẫu hóa đơn qua mạng. Vậy mình có phải nộp thêm giấy tờ gì đến cơ quan thuế ko ạ/ Ví dụ như biên bản thanh lý hợp đồng, bản sao giấy đăng ký kinh doanh, bản sao CMND chủ DN ko ạ?
Mình làm ở chi cục thuế Q. cầu Giấy
Em cũng cùng câu hỏi. Mong nhận được câu trả lời. Bên Thuế Cầu Giấy họ bảo không nhận trực tiếp. nhưng mà em nộp được 7 ngày rồi mà vào trang tracuuhoadon không thấy hiện thông tin đã có thông báo phát hành hóa đơn của DN. lo quá

T

thuhakt1910

Guest
23/3/15
8
0
1
31
Em cũng cùng câu hỏi. Mong nhận được câu trả lời. Bên Thuế Cầu Giấy họ bảo không nhận trực tiếp. nhưng mà em nộp được 7 ngày rồi mà vào trang tracuuhoadon không thấy hiện thông tin đã có thông báo phát hành hóa đơn của DN. lo quá
bạn gọi điện lên chi cục hỏi xem. trước mình bên CCT Long Biên đợi cả tháng trời không thấy cập nhật lên tracuuhoadon, gọi hỏi họ bảo do cập nhật chậm, họ kiểm tra cho ngay ý mà.

M

Maimonkey

Sơ cấp
17/5/16
6
0
1
31
mọi người cho em hỏi là nộp thông báo qua mạng thì bao lâu thì mình tra trên web http://tracuuhoadon.gdt.gov.vn/ thì có thông tin phát hành hóa đơn ạ. e nộp được 7 ngày r mà vẫn chưa thấy thông tin gì trên web cả. Mong nhận được giải đaps

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
mọi người cho em hỏi là nộp thông báo qua mạng thì bao lâu thì mình tra trên web http://tracuuhoadon.gdt.gov.vn/ thì có thông tin phát hành hóa đơn ạ. e nộp được 7 ngày r mà vẫn chưa thấy thông tin gì trên web cả. Mong nhận được giải đaps
Em phải in bản giấy và mẫu hóa đơn nộp cho CQT họ mới update lên đó, nhiều Chi cục ở HN sau khi gửi qua mạng/ họ vẫn yêu cầu nộp bản giấy để update trên cổng thông tin điện tử. Em alo cho CQT chủ quản nhé.

• Like
Reactions: Maimonkey
M

Maimonkey

Sơ cấp
17/5/16
6
0
1
31
Em phải in bản giấy và mẫu hóa đơn nộp cho CQT họ mới update lên đó, nhiều Chi cục ở HN sau khi gửi qua mạng/ họ vẫn yêu cầu nộp bản giấy để update trên cổng thông tin điện tử. Em alo cho CQT chủ quản nhé.
dạ. em cảm ơn chị ạ.

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
lần gần đây nhất tớ nộp quận hoàng mai 5 ngay có, tính cả ngày nghỉ

• Like
M

Maimonkey

Sơ cấp
17/5/16
6
0
1
31
lần gần đây nhất tớ nộp quận hoàng mai 5 ngay có, tính cả ngày nghỉ
Bạn nộp lần đầu hay thế nào vậy bạn? bạn cũng nộp qua mạng à?. Mình ở bên Cầu Giấy. nộp từ hôm 30/5 mà hiện giờ vẫn chưa thấy gì?
P/s: bạn có thể cho mình hỏi thêm là công ty mình mới thành lập. Ngoài nộp phương pháp khấu trừ thuế, pp khấu hao thì có phải nộp cái chế độ kế toán áp dụng không vậy bạn?

0

0anh0anh

Guest
28/1/16
20
3
3
29
Quận 12 TP.HCM
Chị ơi giúp em vấn đề này với ạ!
Công ty em phát hiện kê khai sai thuế t10/2015 mà giờ mới phát hiện ra. Vậy bây giờ em phải làm tờ khai bổ sung để nộp lại.
Và còn phần thuế đã kê khai sai thì có liên quan đến BCTC năm 2015 em đã nộp rồi thì bây giờ có cần làm lại BCTC năm 2015 để nộp luôn không ạ?
EM cảm ơn!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
  • Like
T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
Chị ơi giúp em vấn đề này với ạ!
Công ty em phát hiện kê khai sai thuế t10/2015 mà giờ mới phát hiện ra. Vậy bây giờ em phải làm tờ khai bổ sung để nộp lại.
Và còn phần thuế đã kê khai sai thì có liên quan đến BCTC năm 2015 em đã nộp rồi thì bây giờ có cần làm lại BCTC năm 2015 để nộp luôn không ạ?
EM cảm ơn!
- nếu e kê khai sai số tiền thuế.(k ảnh hưởng 152 or 156 )thì em để điều chỉnh năm 2016 cũng đc, đỡ phải nộp lại bctc lằng nhằng lắm, miễn là em điều chỉnh đúng số thuế.
- Nếu e sót hóa đơn bán ra, nó liên quan đến cả doanh thu nữa thì em làm lại như cách của em nhé (tờ khai bổ xung + nộp lại BCTC)

• Like
Reactions: 0anh0anh
lhttnl21265

lhttnl21265

Guest
26/9/16
2
0
1
30
Cho e hỏi, sau khi nộp thông báo phát hành hóa đơn qua mạng và gửi mẫu hóa đơn lên chi cục thuế, phải đúng 5 ngày sau thì việc tra cứu doanh nghiệp có được sử dụng hóa đơn hay ko ở trang http://www.tracuuhoadon.gdt.gov.vn/ hay sao vậy ạ. Hic, e khai qua 4 ngày rồi mà lo ko được sử dụng hóa đơn nên ngày nào cũng phải lên http://www.tracuuhoadon.gdt.gov.vn/ xem, mà chưa thấy báo, phải ngày thứ 5 nó mới báo hay sao vậy ạ ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA