Mỗi tuần một chuyên đề

Mẹo khi sử dụng diễn đàn

• Thread starter Thanh Nam
  • Ngày gửi
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Trong quá trình tham gia diễn đàn webketoan, mỗi người chúng ta đã phát hiện ra một số mẹo nhỏ khi sử dụng các công cụ của diễn đàn. Mỗi người tự phát hiện ra một số nhưng chưa chắc là đã biết tất cả.
Topic này sẽ chia xẻ những mẹo nhỏ thú vị mà bạn biết được trong quá trình truy cập diễn đàn. Hy vọng những mẹo nhỏ sẽ giúp các bạn thành viên nhanh chóng sử dụng thuần thục các công cụ của diễn đàn.

Virgin xin mở hàng đầu tiên.

Nút "Bài mới": rất nhiều bạn thành viên khi vừa mở diễn đàn wkt đã sử dụng ngay nút này bởi sự hữu dụng và cần thiết của nó.
Tác dụng của nút "bài mới": khi click vào nút này, ngay lập tức những bài vừa mới post trong khoảng thời gian từ lần trước truy cập cho đến lần này sẻ hiện ra để bạn dễ theo dõi.
Để xem các bài viết trong ngày mà bạn chưa có thời gian xem kỹ, hãy click vào Lựa chọn nhanh->Bài gửi trong ngày: toàn bộ bài viết trong ngày sẽ hiện ra để bạn duyệt bài thêm lần nửa.

Nhờ các bạn thành viên viết tiếp.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Để liên lạc với một thành viên trên diễn đàn ??

Để liên lạc với một thành viên trên diễn đàn bạn phải làm thế nào ??

Thông thường sẽ có 3 cách như sau:
1/Diễn đàn có sử dụng phần nhắn tin. Bạn có thể nhắn tin bằng cách vào phần Lựa chọn nhanh->nhắn tin cá nhân. Gõ vào nick của người cần nhắn tin thế là xong.
2/Bạn có thể gởi bằng email. Clich vào nick người người cần gởi, bạn sẽ xem được phần hồ sơ của đối tượng. Bạn chọn vào phần gởi mail, vậy là có thể gởi thư rồi.
3/Chat: cũng trong phần hồ sơ cá nhân, nếu đối tượng để lại địa chỉ chat, bạn click vào đấy là có thể liên lạc được rồi.

C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
43
HCM
danketoan.com
Dùng Lựa chọn nhanh - Theo dõi đề tài khá hữu hiệu khi bạn muốn xem lại các đề tài bạn dã post hoặc có trả lời đã có thành viên nào trả lời tiếp chưa (sẽ được in đậm).

Chức năng Tìm kiếm chi tiết cũng rất hữu dụng (theo thành viên, theo từ). Nhưng có bạn nào rút được kinh nghiệm trong vấn đề này thì chia sẻ nhé, vì mình thấy hình như chưa sử dụng được các chức năng như :tìm kết hợp (and) hoặc (or) hay bất cứ từ nào (any), hay tìm từ bắt buộc có (như dấu + trong google)... Có thể do mình dùng chưa đúng cách chăng ?

À, còn trường hợp mình đã đăng nhập nhưng vào 1 bài cụ thể thì thấy được tình trạng "đang truy cập diễn đàn" nhưng khi ra trang chủ thì không thấy nữa và không có cả chức năng "Bài mới", làm đôi khi mình hồi hộp không biết mình đã bị out chưa, bất tiện ghê. Các bạn xử lý như thế nào ?

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Nếu bạn "kết ai", muốn biết người đó đang ở xó xỉnh nào, đang có hoạt động gì trên WKT, bạn vào Lựa chọn nhanh/Ai đang truy cập là biết ngay.

Chiêu này mình học được từ bác VuhoaiDuc, sư tổ trong nghề ma xó đấy các bạn ạ. :freddy:

M

mysterious_girl

Guest
Viva nói:
Nếu bạn "kết ai", muốn biết người đó đang ở xó xỉnh nào, đang có hoạt động gì trên WKT, bạn vào Lựa chọn nhanh/Ai đang truy cập là biết ngay.

Chiêu này mình học được từ bác VuhoaiDuc, sư tổ trong nghề ma xó đấy các bạn ạ. :freddy:

Hê hê, bác ơi! Thế nhỡ mà em kết mod,mod ấy lại invisble thì làm thế nào ạ?:freddy:

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
mysterious_girl nói:
Hê hê, bác ơi! Thế nhỡ mà em kết mod,mod ấy lại invisble thì làm thế nào ạ?:freddy:
thì em phải tán tỉnh Admin để Admin set cho em chế độ "Bắt ăn trộm" là được ngay. Thấy hết em ạ :bigok:

C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
43
HCM
danketoan.com
Để viết 1 bài với đầy đủ format và đính kèm các link nhìn pro một chút thì các bạn tham khảo ở đây nhé !
Click here !

Z

zodiac

Guest
23/12/05
37
0
0
43
Tp. HCM
Virgin nói:
Trong quá trình tham gia diễn đàn webketoan, mỗi người chúng ta đã phát hiện ra một số mẹo nhỏ khi sử dụng các công cụ của diễn đàn. Mỗi người tự phát hiện ra một số nhưng chưa chắc là đã biết tất cả.
Topic này sẽ chia xẻ những mẹo nhỏ thú vị mà bạn biết được trong quá trình truy cập diễn đàn. Hy vọng những mẹo nhỏ sẽ giúp các bạn thành viên nhanh chóng sử dụng thuần thục các công cụ của diễn đàn.

Virgin xin mở hàng đầu tiên.

Nút "Bài mới": rất nhiều bạn thành viên khi vừa mở diễn đàn wkt đã sử dụng ngay nút này bởi sự hữu dụng và cần thiết của nó.
Tác dụng của nút "bài mới": khi click vào nút này, ngay lập tức những bài vừa mới post trong khoảng thời gian từ lần trước truy cập cho đến lần này sẻ hiện ra để bạn dễ theo dõi.
Để xem các bài viết trong ngày mà bạn chưa có thời gian xem kỹ, hãy click vào Lựa chọn nhanh->Bài gửi trong ngày: toàn bộ bài viết trong ngày sẽ hiện ra để bạn duyệt bài thêm lần nửa.

Nhờ các bạn thành viên viết tiếp.
Nút "bài mới" có sự giới hạn các bài của box Giao lưu - Thư giãn, Thùng rác, để thể hiện đầy đủ các bài viết trong diễn đàn bạn nên add link này vào Bookmarks (đối với Firefox) hoặc Favorites(đối với IE) v.v : http://www.webketoan.com/forum/search.php?do=getnew&exclude
Khi nhấp click link này bạn sẽ có toàn bộ bài mới trong diễn đàn không giới hạn box.

Chúc vui! :1luvu:

C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
43
HCM
danketoan.com
Để xóa bớt file đã đính kèm, bạn chọn Lựa chọn nhanh - Khung điều chỉnh - Tài liệu đính kèm (ở dưới cùng, bên trái) thì sẽ control được các file đã post (có thể xóa bớt đi).

Chiêu này là của mọi người chỉ cho, nay cayman nói lại ở đây cho các bạn cùng biết.

L

LangLà

Guest
Diễn đàn wkt hiện nay có rất nhiều box và nhiều khi bao gồm những box mà bạn không thích xem ( không bao giờ bạn vào đó). Vậy thì hãy click vào nút 2 mũi tên chỉ xuống ở góc bên phải phía trên ở mỗi box. Box sẽ được đóng lại, nếu muốn mở ra thì lại click vào góc này.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Bạn muốn biết số bài post của mình hay của ai đó trong 1 topic? Thử bấm vào con số bài viết ở cột "Bài Viết" tại chính Topic đó nhé.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
cothant nói:
Bạn muốn biết số bài post của mình hay của ai đó trong 1 topic? Thử bấm vào con số bài viết ở cột "Bài Viết" tại chính Topic đó nhé.

Cái này đúng là chiêu chưa từng biết....Rất có ý nghĩa khi thống kê một topic

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Hơ hơ, lúc trước em đã từng thử thống kê mấy topic trong.... "Cafe club" , em toàn chiếm ưu thế... trong khi tới các topic các box nghiệp vụ thì... mù tịt :wall:

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Kiểm tra xem password đã bị mất hay chưa ?

Lộ password trong wkt sẽ mang đến nhiều sự phiền toái cho bạn. Một trong những trường hợp dễ bị mất pass hoặc để người khác login vào diễn đàn với tên của mình là: bạn đến tiệm internet hoặc nhà một người bạn, login vào wkt và chech in vào nút ghi nhớ kế bên. Sau khi lướt diễn đàn bạn đóng màn hình và quên logout. Kết quả là người khác khi mở lại trang wkt sẽ vào wkt với nick của bạn. Do đó, để không bị người khác vào diễn đàn bằng nick của mình, bạn nhớ log out khi thoát diễn đàn.

Có một cách để kiểm tra xem nick của mình có bị người khác sử dụng không ?? KHi đăng nhập vào wkt bạn nhìn vào góc phải phía trên kiểm tra xem thời gian lần truy nhập cuối cùng có đúng bằng khoảng thời gian bạn rời diễn đàn cùng không. Nếu không đúng thì nick của bạn đã bị người khác login.

VD: Ngày hôm qua Virgin đã rời diễn đàn vào lúc 07:53PM, khi nào Virgin vào lại wkt, ở góc phải diễn đàn wkt có ghi
Chào mừng Virgin truy cập diễn đàn
Lần truy cập cuối cùng: Hôm qua lúc 07:53 PM
Nhắn tin: Chưa đọc 0, Tổng số 28.

Nếu hôm nay Virgin đăng nhập vào diễn đàn và thấy

Chào mừng Virgin truy cập diễn đàn
Lần truy cập cuối cùng: Hôm nay lúc 08:00 AM
Nhắn tin: Chưa đọc 0, Tổng số 28.

Có nghĩa là nick của Virgin đã bị người khác sử dụng để đăng nhập vào wkt. Tốt nhất là bạn nên thay đổi password

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Trên diễn đàn có một ố đường link, khi click chuột bạn lại thấy đường dẫn www.webketoan.com... và không thấy đến dữ liệu cần tìm. Tình trạng này do trước đây wkt sử dụng tên .com và nay đã đổi thành .vn

Để khắc phục, các bạn thử đôỉ đuôi .com thành .vn trên đường link. Hy vọng sẽ dẫn đến tài liệu cần tìm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA