Để trở thành mod của Web Và Web có còn phi lợi nhuận

• Thread starter Thuế Má
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

Thuế Má

Guest
8/7/06
5
0
0
Cho biết làm thế nào để trở thành mod hoặc super mode của diển đàn webketoan đây.

Mình thấy đa số dân Miền Nam náo nức làm mod nhiều quá. Nhưng thật chất thì chỉ có mấy tay phụ trách những box đơn giản như giao lưu gì đó. Thật cũng chả tài cán gì để đảm trách những box khó khăn hơn.

Thế thì các bác nhà mình có nghĩ nên chăng đưa ra tiêu chí chọn lựa lại các mod không ?

Việc Bắc Nam Trung ai phụ trách cũng được nhưng chỉ e có những Bác nhà ta có những tham vọng riêng để thống trị gì đó !!!!

Vấn đề Web có còn phi lợi nhuận gì đó không mình không rõ. Nhưng nay thấy trang Web mình nhiều banner quảng cáo quá. Tại sao phải có những quảng cáo này. Những quảng cáo này cũng phi lợi nhuận chăng ?

Mỗi lần ofline như thế có công khai tài chính không ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Xin lỗi!
Mình thấy giọng văn của bạn đầy ý khiêu khích. Có thể hiểu được nó hàm chứa gì trong bài viết này không?

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Một bài viết không có tính xây dựng, hơi hấp tấp. Tuy nhiên để rộng đường dư luận tránh các thắc mắc về sau này (của những người không rõ nhưng lại hay thắc mắc ẩu) thì tôi xin thông tin cho bạn như sau:

Mình thấy đa số dân Miền Nam náo nức làm mod nhiều quá. Nhưng thật chất thì chỉ có mấy tay phụ trách những box đơn giản như giao lưu gì đó. Thật cũng chả tài cán gì để đảm trách những box khó khăn hơn.

Nếu bạn không thể hiện là bạn có thể hơn được họ bằng các hoạt động online trên 4rum thì bạn không có tư cách phát biểu câu này. Mỗi người mỗi sở thích, sở trường nên việc họ đảm nhận box nào không có nghĩa là họ không biết gì về các vấn đề của box khác. Làm người cần tránh tự cao, tự đại, cần chứng tỏ mình trước khi nhận xét như thế. Không nên là cái thùng rỗng kêu to như thế.

Thế thì các bác nhà mình có nghĩ nên chăng đưa ra tiêu chí chọn lựa lại các mod không ?

Việc Bắc Nam Trung ai phụ trách cũng được nhưng chỉ e có những Bác nhà ta có những tham vọng riêng để thống trị gì đó !!!!

Sẽ là 1 lời góp ý tốt nếu như cái tâm bạn nó sáng nhưng rất tiếc mình thấy bạn nhìn đời với con mắt đầy nghi ngờ. Phải chăng bạn có suy nghĩ này nên nghĩ người khác cũng thế ?

Vấn đề Web có còn phi lợi nhuận gì đó không mình không rõ. Nhưng nay thấy trang Web mình nhiều banner quảng cáo quá. Tại sao phải có những quảng cáo này. Những quảng cáo này cũng phi lợi nhuận chăng ?

Ở đây không phải là quảng cáo mà chỉ đơn giản là các đơn vị tài trợ cho webketoan và wkt quảng bá lại cho các đơn vị trên, vì nếu gọi là quảng cáo thì phí sẽ rất cao. Webketoan sẽ dùng nguồn thu này để trả tiền mua domain, thuê host và chi phí 1 năm cũng rất cao. Các nguồn thu trên sẽ đảm bảo cho sự hoạt động của wkt.

Bạn là người không tham gia offline nên mới hỏi vậy, BQT không bao giờ thu lời của các bạn mà còn phải xuất quỹ ra để cân đối cho việc thu chi của offline. Bạn hãy hỏi những người đã từng tham gia offline thì sẽ biết.

P/s: Một lần nữa xin nhắc lại nếu bạn còn có các bài viết thiếu tính xây dựng, gây chi rẽ như thế này thì tôi sẽ khoá nick và IP của bạn. Mong bạn rút kinh nghiệm.

T

Thuế Má

Guest
8/7/06
5
0
0
Dạ em biết rồi anh ạ

Ofline bên ngoài họ bàn tán xôn xao như thế đó- Bài này viết nhằm mục đích giải tỏa những bạn đang thắc mắc đó. Vì để BQT chính thức trả lời thì hay hơn mình trả lời họ không tin

Có cân phải nói khóa nick hay IP gì không ? Việc nói là có mình mới pót lên để BQT xem và trả lời đó

Người thẳng thắn hay dễ mích lòng quá hả Chị Việt Hương và anh Hùng nhỉ

Thời gian hoan nghênh Web đã giao cho Nguyễn Tú Anh phụ trách bõ kế toán rất tốt. Cũng như Trần Văn Hùng hoặc Lê văn duyệt thì có ai phàn nàn gì đâu. Thế thì hôm nay bài mình gửi lên là cần BQT xem lại để diễn đàn mình một ngày một mạnh mà.
Có người đâu hiểu chi phí đâu để duy trì miền đây ? Phiải nói cho diễn đàn họ hiểu chứ.
Còn BQT mà nói hoặc có ý trách nặng nề với mình như thế thì mai mốt có chuyện gì mình không nói cho nghe đâu nhe

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
Thuế Má nói:
Cho biết làm thế nào để trở thành mod hoặc super mode của diển đàn webketoan đây.
Quá đơn giản - Đầu tiên bạn có cái tâm muốn tham gia xây dựng diễn đàn một cách thật lòng. Thứ đến bạn phải chịu khó chia xẻ kiến thức của mình với cộng đồng và đương nhiên kiến thức đó được mọi người đánh giá cao chứ không đồng nghĩa bạn cứ viết bài thật nhiều mà chỉ để hỏi. Thứ nữa là bạn phải chịu khó hy sinh quỹ thời gian của bạn để biên tập bài, xoá những bài viết sai từ các thanh viên, phải chịu vất vả hơn để "vác tù và hàng tổng" cho những buổi tổ chức ofline mang lại niềm vui cho thành viên và cuối cùng không tự ái với những nhận xét của những thành viên chưa hiểu rõ sự vất vả của các mode và Smod, admin mà cứ tưởng họ được 'thăng quan tiến chức" gì đây.

Thuế Má nói:
Có lẽ dân miền Nam ham chơi hơn thôi, mà rồi cũng còn có một đặc tính là làm đến bến. Nói đến đây mình ngượng quá vì cũng đang cố gắng phấn đâu lên lại mod đây - Mãi mà không được. Chắc là chả đủ tài cán gì chỉ vào thăm mỗi giao lưu với thư giãn :friend:

Làm mod cho giao lưu thư giãn theo đúng nghĩa của nó cũng ko phải đơn giản đâu bạn nhé

Thuế Má nói:

Huhu lại một lần nữa mình giật mình vì đang cố gắng phấn đấu thành Mod - Chắc là đang có ý định thống trị đây - Mà thống trị ai mới được trên cộng đồng ảo này cơ chứ :wall:

Thuế Má nói:
Huhu lại phải khóc rồi - nếu không có hảo tâm của các nhà tài trợ đóng ghóp bằng banner trên diễn đàn thì lấy tiền đâu nuôi dưỡng 4r đây hay là admin, mod, smod bỏ tiền mỗi tháng chắc. Mà lương admin, mod, smod có cao gì cho cam. Cùng dân đi làm thuê cả thôi huhu

Thuế Má nói:
Tốt nhất bạn cứ tham dự một buổi ofline đi - Đóng tiền vào sau đó bạn sẽ thấy thu lại được gì và tiền này có bị "chấm mút" không nhé. Nếu được bạn nên tham gia vào ban tổ chức để thấy ngoài tiền nộp ra BTC có nhiều khi còn đóng ghóp thầm lặng vào mà họ không muốn nói ra.

T

Thuế Má

Guest
8/7/06
5
0
0
Hay quá - bạn PAT có những phản hồi nồng nhiệt. Nghe đâu Bác cũng là chuyên gia ERP gì đó. Hôm nay em hân hạnh được bái sư đây. Bạn PAT cứ thẳng thắng nói hết ý đi cũng như các bạn khác để cho mọi người mới sáng tỏ. Trăng không khơi thì làm sao tỏ được. Có thế thì mọi nhà mới quý và hiểu nhau nhiều hơn. Chứ để trong tâm không hay lắm phải không bạn PAT. Hi hi
Làm lớn khổ lắm chứ ai ham làm lớn đâu. Vấn đề nhiều diễn đàn cho rằng diễn đàn mình khi được giao làm mod hoặc Smod gì đó đều có quan hệ bạn bè thân thương giới thiệu. Thứ hai. Nhưng thôi mình không nói nữa ngại sợ khóa lại nick/IP nữa là chết luôn không được tham gia cùng các bạn nữa.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle

Mình thấy bạn Thuế Má đã nói sai rất nhiều. Mình chỉ bổ sung cho 1 cái sai của bạn. Cá nhân mình thấy Mod những box Hoạt động cộng đồng rất vất vả, tuy Box này không đòi hỏi nghiệp vụ chuyên ngành nhưng: Bài viết nhiều, lộn xộn, nội dung bài viết thoải mái và khó kiểm soát. Hoạt động ofline tổ chức rất vất vả, nếu Mod không nhiệt tình, nếu chúng ta không hoà đồng thì khó mà thành công được.

T

Thuế Má

Guest
8/7/06
5
0
0
Đang hòa đồng nhưng các bạn nãy giờ hiểu sai ý mình nhiều lắm. Chỉ tại mình ham nói nên sinh ra nhiều việc hiểu lầm. Các bạn đã góp ý trên đây nhằm giải tỏa cho nhiều thành viên đã và đang có những thắc mắc về web của mình là mình mừng lắm. Nếu không có tâm thì không bàn nữa. Mình sống không phải chủ nghĩa MAKENO đâu.
Mong sớm để gặp các bạn. Chắc nêu lên đây nữa lại hiểu lầm. Còn anh chị nào có ý kiền gì khác nhau thì cứ vô bàn tiếp để rồi vằng trăng thêm sáng tỏ nhe

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Thuế Má nói:
Ofline bên ngoài họ bàn tán xôn xao như thế đó- Bài này viết nhằm mục đích giải tỏa những bạn đang thắc mắc đó. Vì để BQT chính thức trả lời thì hay hơn mình trả lời họ không tin
Thứ nhất: Mình thấy bạn mới tham gia vào WKT chưa được 01 tháng mà đã thấy được offline bên ngoài họ bàn tán thì quả là bạn tài thật! Và theo mình nhớ thì từ đầu tháng 07 đến giờ cũng chưa có cái offline nào kể cả của coffee club, ngoài mấy buổi nhậu của Túy Tiên, và mình dám chắc rằng trong những buổi đó thì chẳng ai có thừa thời gian để soi mói chuyện mà bạn nói. Còn tất các các chương trình offline đều có kế hoạch và chương trình cụ thể. Với kinh phí như đã thu của các thành viên, toàn là dân trong nghề, nếu không tham gia trực tiếp vào offline thì ai cũng vẫn có thể nhẩm được kinh phí đó có thể gây phát sinh tiêu cực hay không. Nhưng nếu những người nào có ý kiến gì về việc này, theo mình, cũng đã không theo dõi các bài viết một cách tường tận mà chỉ lõm bõm. Và điều đó càng chứng minh một điều - đang cố tình khiêu khích. Phải chăng bạn tính "mượn gió bẻ măng"?!?

Thứ 2: Việc cần phải có chi phí để duy trì tên miền thì những người tham gia thế giới ảo đương nhiên họ phải hiểu. Và BQT cũng đã không ít lần nhắc đến việc này trên diễn đàn - kể cả nguồn tài trợ từ đâu ra. Trước khi phát biểu, có lẽ bạn nên tìm hiểu kỹ càng hơn.

Thứ 3: Sự góp ý của các thành viên là vốn quý cho diễn đàn. Nhưng thiết nghĩ mọi sự góp ý nên dựa trên tinh thần xây dựng và thân thiện chứ không thể theo giọng rất chi khiêu khích như của bạn (có lẽ chỉ là do cảm nhận của riêng mình. Nhưng, mình cũng đã đọc lại tổng cộng 05 bài viết của bạn từ khi tham gia diễn đàn đến giờ - trong đó có cả bài viết đầu tiên của topic này - thì thấy rằng mình không sai). Và nếu một thành viên, chưa có đóng góp gì cho diễn đàn mà đã có nguy cơ gây chia rẽ cho cộng động thì đương nhiên, với trách nhiệm của những người điều hành diễn đàn - nick của bạn sẽ bị khóa. Hoàn toàn không phải là lời đe dọa.

Thứ 4: Nếu bạn thực sự có ý tốt nhằm xây dựng cho diễn đàn thì mình nghĩ bạn sẽ chọn cách vào đề và giọng văn khác hơn. Và để chứng minh điều đó, mình nghĩ bạn chắc có giải pháp để diễn đàn không còn gặp phải những thắc mắc kiểu như bạn đã viết, hoặc bạn chỉ ra cho thấy thiếu sót của BQT - những thiếu sót để gây ra những suy nghĩ kiểu như thế này. Rất mong sự hợp tác của bạn!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
adam_tran nói:
Mình thấy bạn Thuế Má đã nói sai rất nhiều. Mình chỉ bổ sung cho 1 cái sai của bạn. Cá nhân mình thấy Mod những box Hoạt động cộng đồng rất vất vả, tuy Box này không đòi hỏi nghiệp vụ chuyên ngành nhưng: Bài viết nhiều, lộn xộn, nội dung bài viết thoải mái và khó kiểm soát. Hoạt động ofline tổ chức rất vất vả, nếu Mod không nhiệt tình, nếu chúng ta không hoà đồng thì khó mà thành công được.

Em đồng ý với ý kiến của anh adam. MOD của box Hoạt động nhiều khi còn vất vả hơn các box khác vì:
- Nếu một lần tổ chức offline mà không chu đáo thì sẽ tạo cho các bạn thành viên cảm giác...chán
- Phải kiểm soát khối lượng bài viết rất nhiều (cái này tốn khá nhiều thời gian nhỉ?)

Và chúng ta là một cộng đồng tạo nên sức mạnh. Làm MOD chẳng dễ dàng chút nào.

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
Viet Huong nói:
Thứ nhất: Mình thấy bạn mới tham gia vào WKT chưa được 01 tháng mà đã thấy được offline bên ngoài họ bàn tán thì quả là bạn tài thật! Và theo mình nhớ thì từ đầu tháng 07 đến giờ cũng chưa có cái offline nào kể cả của coffee club, ngoài mấy buổi nhậu của Túy Tiên,

híc, buổi cafê nào cũng có em tham gia, túy tiên nhiều khi cũng có mặt. Nếu có ai mà có thắc mắc nay kia như Thuế Má nói là chít liền đó :wall: . Toàn chuyện tình củm không à

casablanca_dumus

casablanca_dumus

Dịch vụ thành lập công ty- kế toán 09.4888.4999
Thôi các bác ơi! Chuyện đâu rồi có đó. WKT có đã mấy năm trời rồi mà đâu cần bàn gì nhiều cho phí thời gian nhỉ. Chuyện sinh tồn- đi ở - ....diễn ra hàng ngày. Lo làm việc đi nhé miễn bàn tại đây đi.

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
Thuế Má nói:
Làm lớn khổ lắm chứ ai ham làm lớn đâu. Vấn đề nhiều diễn đàn cho rằng diễn đàn mình khi được giao làm mod hoặc Smod gì đó đều có quan hệ bạn bè thân thương giới thiệu. Thứ hai. Nhưng thôi mình không nói nữa ngại sợ khóa lại nick/IP nữa là chết luôn không được tham gia cùng các bạn nữa.

Bạn thuế má này tranh luận vấn đề úp úp mở mở quá. Thú thật nếu bạn tiếp tục thế này thì một là bạn thiếu chân tình và tranh luận chẳng còn hứng thú gì hoặc bạn cố tình gây nhiễu để gây mất đoàn kết thì cũng chẳng cần phải giải thích làm nhiều làm gì

vitcon nói:
híc, buổi cafê nào cũng có em tham gia, túy tiên nhiều khi cũng có mặt. Nếu có ai mà có thắc mắc nay kia như Thuế Má nói là chít liền đó :wall: . Toàn chuyện tình củm không à

Không kêu cựu thành viên của tuýtiên với - Mà tuýtiên này là tuýtiên thật đấy nhé

A

AQ.

Guest
14/11/05
7
0
0
AQ chính truyện
Chỉ cần nhìn cái nick Thuế Má và location là đã thấy xỏ lá - đả kích chính trị rồi, các bác cãi nhau với hắn có phải là rỗi hơi không? Sao không ban nick luôn đi vì Vi phạm nội quy diễn đàn ???

T

Thuế Má

Guest
8/7/06
5
0
0
Các bạn nãy giờ vẫn chưa hiểu được chân tình của mình rồi. Ai bảo ham làm mod hay smod gì đâu ? Vấn đề làm lớn cũng khổ lắm mình hiểu chứ. Vì trong 1 offline nào không chu đáo thì coi sao được. Cũng như trong 1 gia đình mà anh chị không hiểu nhau thì làm sao có sức bật được.
Mình thật sự nói với các bạn nhưng các bạn lại lấy những lời chỉ trích phê bình nào là khoá nick/IP gì đó nghe không hay và chưa hiểu nhau nhiều lắm.
Các bạn trong BQT khoan hãy nói để cho các thành viên thảo luận đi rồi mới sáng tỏ. Chứ vấn đề mình nêu không hàm ý gì đâu mà lại sốt ruột. Bạn sốt ruột 1 chứ mình 10 đó

A

AIA

Guest
24/12/04
27
0
0
Viet nam
Các cậu cũng rảnh nhỉ? Đã quên mất đi đây là Online rồi!

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
@quantunguy: Bạn không nên có những lời lẽ như thế này. Mình đang giải quyết một vấn đề quá khích thì không nên quá khích như thế.

S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Có phải đây là một cách PR ko nhỉ? mấy cô người mẫu hay chụp hình khỏa thân, mấy cô diễn viên thì đóng phim nhà nghèo tung um sùm. Hì, WKT thì chắc là kiểu này sẽ nổi tiếng!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Thuế Má nói:
Các bạn nãy giờ vẫn chưa hiểu được chân tình của mình rồi. Ai bảo ham làm mod hay smod gì đâu ? Vấn đề làm lớn cũng khổ lắm mình hiểu chứ. Vì trong 1 offline nào không chu đáo thì coi sao được. Cũng như trong 1 gia đình mà anh chị không hiểu nhau thì làm sao có sức bật được.
Mình thật sự nói với các bạn nhưng các bạn lại lấy những lời chỉ trích phê bình nào là khoá nick/IP gì đó nghe không hay và chưa hiểu nhau nhiều lắm.
Các bạn trong BQT khoan hãy nói để cho các thành viên thảo luận đi rồi mới sáng tỏ. Chứ vấn đề mình nêu không hàm ý gì đâu mà lại sốt ruột. Bạn sốt ruột 1 chứ mình 10 đó
Hihi, biết chữ "chân tình" có nghĩa gì không bạn? Chân tình của bạn sao nghe nó mỉa mai quá!

Tui mới nhận được 1 tin nhắn, nói rằng bạn đang muốn quảng bá hình ảnh của mình? Hix, bạn đã được nhiều người biết đến và hình như không ai có cảm tình với bạn. Sự thật thì bạn tiếp thị hình ảnh hơi kém! Nhưng tôi đã biết đến bạn rồi! Tôi mong chờ một sự đóng góp đầy thiện ý từ phía bạn, với tôi - 1 Mod của thư giãn cũng chỉ nói được đến đây thôi. Những việc khác xin nhờ các Mod khác giúp đỡ bạn Thuế Má thấu hiểu diễn đàn hơn về chuyên môn, về các xây dựng bài viết, và về những điều căn bản nhất để làm một thành viên nhiệt tình của WKT.

Tôi nghĩ bài này nên khóa lại!

T

Thuế Má

Guest
8/7/06
5
0
0
Xin lỗi bạn @quantunguy: Bạn không nên có những lời lẽ như thế này.

Ở đây đang cần giải tỏa 1 vấn đề để mọi người cùng hiểu chứ không nên có những lời lẻ quá khích. Vấn đề hồi nãy giờ cũng dần dần mọi người nắm rồi đấy.

Cần có những ý kiến xác đáng như thế. Có thế như như búa bổ đầu vậy. Mới nhận thức ra. Ở đây Không phải là vấn đề tồn tại của Web nhưng vấn đề quan trọng là sự tâm huyết và đoàn kết thì mới thành công. Có thể thì dẫu có ai lay lòng mình nữa cũng không làm gì được. Vậy mong các thành viên khác cùng cho ý kiến thêm.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA