Sau 6 tháng đầu năm phải nộp Tờ khai quyết toán thuế GTGT?

• Thread starter happy sky
  • Ngày gửi
H

happy sky

Guest
15/9/05
47
0
0
ha noi
Chào các bạn, cứ 6 tháng mình lại phải nộp chi cục Thuế tờ khai q.toán thuế GTGT có phải ko? Ai có mẫu này cho mình xin với nhé. Cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nếu hỏi là "có phải không?" thì câu trả lời sẽ là "không phải!".

Nếu thuế GTGT có bị kê khai sai ở các kỳ trước thì có thể làm giải trình trên "Bảng giải trình Tờ khai thuế GTGT" (mẫu số 02A/GTGT) ở kỳ này. "Tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm" (mẫu số 11/GTGT) đã không còn sử dụng - theo Thông tư số 127/2004/TT-BTC.

cold

cold

Cao cấp
20/12/05
243
42
28
46
A2,Hoang Hoa Tham,Q.TB
Theo mình nhớ là đã bỏ vụ nộp tờ khai quyết toán thuế GTGT rồi mà,mình không nhớ chính xác thời gian.Bạn hỏi lại chi cục thuế bên bạn xem sao???

S

SLL

Cao cấp
7/11/04
208
1
18
42
HCM
happy sky nói:
Chào các bạn, cứ 6 tháng mình lại phải nộp chi cục Thuế tờ khai q.toán thuế GTGT có phải ko? Ai có mẫu này cho mình xin với nhé. Cảm ơn nhiều.
Bửa nay không còn Tờ khai quyết toán thuế GTGT nữa đâu. Nếu có sai lệch thì cứ theo Nguyễn Tú Anh, mẫu 02A mà làm.
Chúc tốt đẹp!

H

happy sky

Guest
15/9/05
47
0
0
ha noi
Cảm ơn các bạn nhé nhưng cq thuế lại yêu cầu mình nộp tờ khai qt thuế 6 tháng đầu năm 06 và lại còn phải mang 1 hóa đơn đầu ra lên để kiểm tra nữa. Tiện đây cho mình hỏi thêm 1 chút nhé.
- Công ty mình có nộp thuế GTGT tại kho bạc NN (nơi thi công ct) cho công trình đang thi công, vậy thì số tiền thuế ấy mình sẽ kê khai vào tờ khai hàng hóa dịch vụ bán ra để được khấu trừ có đúng ko?
- Mình nghe nói những công ty mới thành lập làm về xây dựng trong mấy năm đầu ko phải nộp thuế TNDN có đúng ko?
Các bạn trả lời giúp mình nhé.

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
happy sky nói:
Cảm ơn các bạn nhé nhưng cq thuế lại yêu cầu mình nộp tờ khai qt thuế 6 tháng đầu năm 06 và lại còn phải mang 1 hóa đơn đầu ra lên để kiểm tra nữa.
Trường hợp này khi cơ quan thuế muốn ấn định thêm thuế thu nhập DN tạm nộp cho đơn vị bạn. Nếu bạn giải trình được bằng số liệu thì không vấn đề gì nhưng nếu không thì chắc chắn sẽ bị thông báo tạm nộp thêm. Các bác thuế thử trình độ tay nghề của DN bạn đấy mà!
Xin thông báo rằng hiện nay mặc dù đã có TT 127/2004/TT-BTC hướng dẫn nhưng tại một số cơ quan thuế quản lý tại cấp chi cục vẫn yêu cầu nộp tờ khai Quyết toán thuế GTGT năm..hì hì

Tiện đây cho mình hỏi thêm 1 chút nhé.
- Công ty mình có nộp thuế GTGT tại kho bạc NN (nơi thi công ct) cho công trình đang thi công, vậy thì số tiền thuế ấy mình sẽ kê khai vào tờ khai hàng hóa dịch vụ bán ra để được khấu trừ có đúng ko?
Không phải đâu mà bạn chỉ làm bút toán hạch toán kết chuyển cuối thàng thôi!
- Mình nghe nói những công ty mới thành lập làm về xây dựng trong mấy năm đầu ko phải nộp thuế TNDN có đúng ko?
Tùy từng trường hợp cụ thể!
Chào thân!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
happy sky nói:
Cảm ơn các bạn nhé nhưng cq thuế lại yêu cầu mình nộp tờ khai qt thuế 6 tháng đầu năm 06 và lại còn phải mang 1 hóa đơn đầu ra lên để kiểm tra nữa.
Bạn hãy làm và nộp theo yêu cầu của họ. Bạn lấy mẫu ở file đính kèm bên dưới.

happy sky nói:
Số thuế này sẽ được kê khai vào Bảng kê hàng hóa, dịch vụ mua vào để được khấu trừ hoặc tính vào số thuế GTGT đã nộp.

happy sky nói:
Các bạn trả lời giúp mình nhé.
Bạn hãy xem Phụ lục trong Nghị định số 164/2003/NĐ-CP Danh mục A - Ngành nghề, lĩnh vực được hưởng ưu đãi đầu tư để biết được thông tin chính xác.

Đính kèm

• Quyet toan thue GTGT 2004.zip
    4.5 KB · Lượt xem: 36
H

happy sky

Guest
15/9/05
47
0
0
ha noi
Cảm ơn Tú Anh và các bạn rất nhiều.