Mỗi tuần một chuyên đề

Tìm hiểu, trao đổi về cuộc thi "Cảm nhận wkt"

• Thread starter Thanh Nam
  • Ngày gửi
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Cuộc thi vẫn được mọi thành viên theo dõi từng ngày từng giờ thông qua các bài viết mới của chúng ta. Do đó nếu không có ý kiến đóng góp nào cụ thể, mọi thành viên vui lòng không nên post bài mang tính cá nhân như thế. :0sleep:

Về việc BGK, BTC đã thăm dò cũng như đề xuất và cùng thống nhất.

Thành viên Ban Giám khảo đảm bảo là những cá nhân có "khả năng làm giám khảo". Mọi nhận định của BGK là 1 phần quan trọng trong "tiếng nói" của cuộc thi ... Đó là lời khẳng định cuối cùng của chúng tôi.

Rất mong các thành viên chú ý!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Hi, em nói câu này anh đừng giận nhé! Em thấy cuộc thi đã phát động lâu lâu rùi mà có mỗi 1 bài tham dự... Nếu mà cuối cuộc thi chỉ có số lượng bài vừa đủ với phần trao giải thì làm thế nào nhỉ???Hic, em hỏi vậy thui chứ vẫn mong là cuộc thi sẽ được đông đảo các thành viên quan tâm và tham dự. Nếu mà cuộc chơi vắng vẻ thì buồn quá anh nhờ!

M

mai thi kiem

Guest
10/9/06
0
0
0
37
binh dinh
VÔ TÌNH
Chiều buồn lang thang trên internet
Vô tình thấy webketoan thông tin thú vị
Khám phá vốn là bản tính
Chẳng chần chừ suy nghĩ vội tra ngay
Thú vị thông tin cập nhật
Lần lượt thông tin được mở từng trang
Đặc biệt là các thành viên
Cùng chí hướng với tấm lòng bao la.
:flowersun :flower1: :nature014 vì một thế giới ngày mai:đổi mới, sáng tạo ,vươn tới tầm cao.

Sửa lần cuối:
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Katherine nói:
Hi, em nói câu này anh đừng giận nhé! Em thấy cuộc thi đã phát động lâu lâu rùi mà có mỗi 1 bài tham dự... Nếu mà cuối cuộc thi chỉ có số lượng bài vừa đủ với phần trao giải thì làm thế nào nhỉ???Hic, em hỏi vậy thui chứ vẫn mong là cuộc thi sẽ được đông đảo các thành viên quan tâm và tham dự. Nếu mà cuộc chơi vắng vẻ thì buồn quá anh nhờ!

Cảm ơn Katherin đã quan tâm đến cuộc thi. BTC tin rằng rất nhiều thành viên quan tâm đến cuộc thi và cũng mong muốn tham gia. Tuy nhiên, từ suy nghĩ cho đến một hành động thì không phải là dễ dàng. Viết một bài văn, một câu thơ...thì phải có cảm xúc thật sự và cần phải có thời gian.
BTC vẫn đang rất mong nhận được các bài tham dự của các bạn thành viên wkt. Các bài tham dự nên lưu ý đến nội dung yêu cầu để có thể đoạt các giải cao :bigok:

To maithikiem: bài của bạn có phải là dự thi hay không mà lại post vào topic này :wall:

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Cho đến ngày hôm nay 12/09, BTC đã nhận được 2 bài tham gia chính thức, số lượng hơi bị...ít.

BTC xin cảm ơn 2 bạn pmk6688 và TigonETC đã nhiệt tình gởi bài tham dự. Nếu theo quy định thì đến giờ 2 bạn đã đạt giải I và II của cuộc thi :lily:

Thành viên wkt đang mong chờ người đoạt giải III tiếp theo :byebye:

Em cũng muốn tranh giải lém, nhưng mừ văn chương không được tốt, nên chưa biết viết ra nàm sao cả, em nghĩ mọi người không phải là không tham gia post bài cảm nhận WKT mà là đang nghĩ phải viết thế nào cho hay mà tranh giải. Em tin là sẽ có rất nhiều mem tham gia! :flower:

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Ko viết đc thì vẽ ra , vẽ nó trừu tượng lắm . Khéo đc giải cũng nên :lol:
Mà vẽ kể ra khó phết, vẽ mãi mà vẫn chả ưng , khéo vẽ xong hết giải thì .. :wall:

H

hang25883

Trung cấp
18/2/06
120
0
0
ha noi
ý kiến của em là: có thể cho một người post nhiều bài cũgn được chứ, vì có thể viết rồi lúc post thấy có nhiều faut mà lúc viết k để ý thì sao.
hơn nữa có thể để các thành viên khác được vote k? em vừa vào đọc bài của "mây lang thang" hay " lang thang như mây" (hic, sorry vì dạo này già rồi, có cái nick thôi mà cũng k nhớ được) thấy rất hay, nếu được vote thì ... 1 phiếu cho bài đó

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
hang25883 nói:
ý kiến của em là: có thể cho một người post nhiều bài cũgn được chứ, vì có thể viết rồi lúc post thấy có nhiều faut mà lúc viết k để ý thì sao.
hơn nữa có thể để các thành viên khác được vote k? em vừa vào đọc bài của "mây lang thang" hay " lang thang như mây" (hic, sorry vì dạo này già rồi, có cái nick thôi mà cũng k nhớ được) thấy rất hay, nếu được vote thì ... 1 phiếu cho bài đó

Mỗi người chỉ tham gia một bài. Bạn viết được nhiều bài thì hãy chọn một bài hay nhất để tham gia. Khi đã post bài rồi nếu cảm thấy chưa ưng ý thì bạn vẫn có quyền sửa lại miễn là trước thời hạn cuối cùng.

Về việc bình chọn thì bạn vui lòng đọc lại kế hoạch.
BTC sẽ tạo poll để thành viên bình chọn trong vòng một tuần, hang25833 cứ yên tâm.

BTC mong nhận được nhiều bài tham dự của các bạn thành viên.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Anh Nam ơi, cho em hỏi sửa bài trong phần "Cảm nhận về wkt" thế nào ạ? Anh chỉ giùm được không? Thks

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Tigon-ETC nói:
Anh Nam ơi, cho em hỏi sửa bài trong phần "Cảm nhận về wkt" thế nào ạ? Anh chỉ giùm được không? Thks

Đâu rồi BTC?

Bài cảm nhận không thể sửa được ah?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
goonways nói:
Đâu rồi BTC?

Bài cảm nhận không thể sửa được ah?
Tigon-ETC nói:
Tớ không phải là BTC nhưng tớ xin trả lời hai câu hỏi trên. Nếu các thành viên viết bài trong box "Thảo luận, góp ý cho diễn đàn" thì sẽ không có nút để sửa lại bài của chính mình, từ Mod trở lên thì có thể sửa được bài của mình thì phải. Tớ không rõ lắm vì chỗ nào tớ cũng có thể nhúng mũi vào. Hì hì hì...

Nhưng bạn nào có bài viết trong ấy, cần sửa lại thì nhắn cho tớ, tớ sẽ giúp. Tớ đoán là BTC cũng không trừ điểm lỗi tí xíu đâu. Quan trọng là cảm xúc, từ ngữ sử dụng, văn phong diễn đạt và phải có gì đó đặc biệt hơn người khác (quan điểm của tớ, chứ không phải của BTC đâu nhé!)

Nhưng đưa những bài dự thi "Cảm nhận WKT" vào phần "Thảo luận, góp ý cho diễn đàn" tớ thấy... thế nào ấy.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Cho đến nay chính thức đã có 11 bài gởi tham gia cuộc thi. Mỗi bài dự thi một phong cách và chất chứa trong bài viết là những lời tâm tình chân thành nhất. Thành viên wkt đang mong chờ được đọc nhiều và nhìêu bài tham dự hơn nửa :eek:know:

Cuộc thi đang gần đi đến giai đoạn kết thúc nhưng hình như còn nhiều văn sĩ vẫn chưa chịu xuất hiện :wall:, đặc biệt là các văn sĩ đất Kinh bắc, có lẽ họ đang ẩn mình để đến gần hồi kết thúc sẽ tung chiêu quyết định. Tuy nhiên, các bạn nhớ gởi bài trước ngày hết hạn tham dự 06/10.

Về vấn đề sửa bài:
Mình quên là thành viên sẽ không sửa được bài trong box này. Để khắc phục nhược điểm này các bạn có thể
1/làm theo cách mà TuAnh đã hướng dẫn.
2/Trưa mai (từ 11h-13h), Virgin sẽ chuyển topic này mượn tạm đất của box "Tâm sự người làm kế toán" để các bạn tự chỉnh sửa, sau đó sẽ chuyển lại vị trí cũ.:thumbsup:

L

Langthangnhưmây

Guest
25/8/06
60
0
0
Sa mạc
Virgin nói:
Về vấn đề sửa bài:
Mình quên là thành viên sẽ không sửa được bài trong box này. Để khắc phục nhược điểm này các bạn có thể
1/làm theo cách mà TuAnh đã hướng dẫn.
2/Trưa mai (từ 11h-13h), Virgin sẽ chuyển topic này mượn tạm đất của box "Tâm sự người làm kế toán" để các bạn tự chỉnh sửa, sau đó sẽ chuyển lại vị trí cũ.:thumbsup:

Chào các bạn,

Mình cũng là người đã post một bài viết trên topic dự thi. Đó là những gì mình nghĩ, mình cảm nhận khi đó, mặc dù nó có thể không hoàn thiện, không đầy đủ như lúc này mình đang nghĩ. Mình cũng rất biết vào thời điểm này mình có thể sửa bài, có thể tỉa tót chỉnh sửa nó, có thể trang trí tô màu cho nó đẹp hơn... nhưng mình sẽ không làm thế. Nó sẽ cứ mộc mạc, cứ nguyên gốc như lần đầu mình đã gửi lên.

Mình nghĩ chúng ta không nhất thiết phải di chuyển nó để sửa bài.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Nguyen Tu Anh nói:
Nhưng bạn nào có bài viết trong ấy, cần sửa lại thì nhắn cho tớ, tớ sẽ giúp. Tớ đoán là BTC cũng không trừ điểm lỗi tí xíu đâu. Quan trọng là cảm xúc, từ ngữ sử dụng, văn phong diễn đạt và phải có gì đó đặc biệt hơn người khác (quan điểm của tớ, chứ không phải của BTC đâu nhé!)

Vậy là hơi khó nhỉ.
Hôm trước mình có viết bài xong rồi nhưng khi send thì bị out làm bao nhiêu ý tưởng hay bay biến đi đâu hết hic hic

Lần này rút kinh nghiệm, viết sơ sơ send liền thì mới phát hiện ra là mình không có chức năng sửa bài. Hic hic

Nguyen Tu Anh nói:
Nhưng đưa những bài dự thi "Cảm nhận WKT" vào phần "Thảo luận, góp ý cho diễn đàn" tớ thấy... thế nào ấy.

Uh, mình cũng đồng ý với ý kiến của NTA. Đây là bài cảm nhận về WKT chứ có phải là phần góp ý cho diễn đàn đâu nhỉ.

Xin BTC phải xem xét và phân loại rõ 2 vấn đề ở đây.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Chỉ có 2 tiếng đồng hồ vào ngày thứ bảy 23/9/2006 để chỉnh sửa thôi à anh? (Nói lúc này cũng muộn mất rồi)

Những bài post lên sau thời gian này thì phải nhờ Smod sửa hộ rồi.

Virgin nói:

M

minhduc

Guest
24/12/05
4
0
0
19
ST
đếm bài ư? không phải, với tôi và một số người việc viết cảm nhận về WKT không phải để đếm bài. Nếu BTC muốn có những bài viết hay và cảm nhận sâu sắc hãy để những tác giả có quyền sửa bài bất cứ khi nào mình muốn, vì vậy ngay bây giờ hay chuyển topic này về tâm sự người làm kế toán.

Có đôi khi tôi cảm nhận thế này và nói về WKT song khi đã được kêu gọi tôi chợt bình tâm lắng đọng lại để viết những cảm xúc thật nhất vì vậy cho tới phút cuối có lẽ tôi vẫn muốn chau chuốt cảm xúc của mình.

Nếu vì muốn đếm số lượng của các tác giả để khuyến khích các thành viên tham gia thì xin đừng, hãy để cảm xúc là những gì thật nhất chứ không đo bằng số lượng bài viết. Còn nếu phải để topic này ở phần tham gia góp ý vì một lý do nào khác thì tôi xin lỗi đã mạo phạm.

minhduc (một nick lạ của một người quá thân quen với WKT)

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
BTC xin cảm ơn các bạn đã quan tâm đến cuộc thi và gởi bài tham dự cuộc thi.

Về việc sắp xếp cách post bài và chấm điểm thì BTC cũng đã có những cân nhắc và có lý do của nó. Rất cảm ơn lời góp ý của các bạn quan tâm và BTC sẽ có những điều chỉnh thích hợp.

Về mong muốn chỉnh sửa bài viết để có một bài viết vừa ý và hay nhất của tác giả, BTC đồng ý việc này vì bài viết trước khi hết hạn thì tác giả có quyền chỉnh sửa.

Để thành viên có thể chỉnh sửa, BTC sẽ chuyển topic này vào box "Tâm sự người làm kế toán" trong các khoảng thời gian:
-08h đến 13h ngày 29/09 (thứ sáu).
-08h đến 15h ngày 06/10 (thứ sáu) trước khi hết hạn tham dự.

Rất mong nhận được nhiều bài tham dự của các thành viên wkters. :1luvu:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Nói đi thì cũng phải nói lại cho thật công bằng.

Đã gọi là bài thi thì làm gì có cái luật nào cho phép người dự thi sau khi nộp bài xong được quyền rút lại để chỉnh sửa nữa nhỉ?!

Cả nước ta đang chiến đấu với cái việc gian lận trong thi cử thế mà trên diễn đàn chúng ta đang dung túng cho tệ nạn này!

:now: Đề nghị BTC xem xét lại vấn đề này để cho việc thi cử được trong sạch.

:beernow: :beernow: :beernow:

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
goonways nói:
Nói đi thì cũng phải nói lại cho thật công bằng.

Đã gọi là bài thi thì làm gì có cái luật nào cho phép người dự thi sau khi nộp bài xong được quyền rút lại để chỉnh sửa nữa nhỉ?!

Cả nước ta đang chiến đấu với cái việc gian lận trong thi cử thế mà trên diễn đàn chúng ta đang dung túng cho tệ nạn này!

Đề nghị BTC xem xét lại vấn đề này để cho việc thi cử được trong sạch.
Thi cử trong sạch? Mình tự hỏi BTC đã là điều gì thiếu trong sạch? Thiếu trong sạch trong thi cử có phải là có thành viên BTC đã nhận quà hối lộ của thí sinh?

Đến nhà văn nhà báo chuyên nghiệp khi viết họ cũng phải có "bản thảo" sau đó mới đến bản chính thức, bản công bố. Cuộc thi của chúng ta chú trọng đến tình cảm của thành viên... Có nhiều thành viên khi biết WKT tổ chức cuộc thi là viết ngay và gửi bài trên diễn đàn. Chính lúc đó cảm xúc mới thật, mới đáng quý! Nhưng có thể đó lại là một bài viết chưa thật sự ưng ý! Bài viết có thể có một đoạn diễn đạt ý rất dài nhưng đoạn đó có thể diễn đạt lại bằng 1 đoạn ngắn hơn nhưng ý nghĩa hơn thì điều đó thật tuyệt. :thumbsup: Thế tại sao trong thẩm quyền của mình, BTC tại sao lại không thể làm cho cuộc thi tốt đẹp hơn!?

BTC đón chờ những tất cả bài dự thi của tất cả thành viên trong diễn đàn.

Chân thành cám ơn sự đóng góp ý kiến của bạn goonways!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA