Mỗi tuần một chuyên đề

Thoái thu BHXH năm 2012

• Thread starter nguoihanoi1977
  • Ngày gửi
N

nguoihanoi1977

Trung cấp
2/3/10
129
7
18
46
Đội Cấn
Chào các bạn, có bạn nào biết hiện nay thời gian công ty được thoái thu tiền đóng BHXH để chốt sổ là bao nhiêu tháng k? VD như bây giờ là tháng 11 mà chốt sổ cho nhân viên từ tháng 9 (do kế toán quên không báo giảm, hjhj nhưng công ty vẫn đóng tiền BHXH đầy đủ, không nợ tháng nào). Nếu thoái thu như vậy được thì mình kê khai vào biểu mẫu sao đây.
Các bạn giúp mình sớm để mình còn làm thủ tục cấp thẻ BHYT cho nhân viên kịp thời gian nhé.
Cảm ơn các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ðề: thoái thu BHXH năm 2012

Chào các bạn, có bạn nào biết hiện nay thời gian công ty được thoái thu tiền đóng BHXH để chốt sổ là bao nhiêu tháng k? VD như bây giờ là tháng 11 mà chốt sổ cho nhân viên từ tháng 9 (do kế toán quên không báo giảm, hjhj nhưng công ty vẫn đóng tiền BHXH đầy đủ, không nợ tháng nào). Nếu thoái thu như vậy được thì mình kê khai vào biểu mẫu sao đây.
Các bạn giúp mình sớm để mình còn làm thủ tục cấp thẻ BHYT cho nhân viên kịp thời gian nhé.
Cảm ơn các bạn.
nguoihanoi thì tham khảo Quyết định số 1947/BHXH-QĐ ngày 29/12/2011 của BHXH Hà Nội
VI. Hoàn trả (thoái trả)
1. Nguyên tắc
1.1- Đối với các đơn vị tham gia BHXH, BHYT, BHTN bắt buộc: ...
1.1.2- Không hoàn trả lại tiền, chỉ điều chỉnh giảm số phải thu trong trường hợp đóng trùng, báo giảm chậm cho NLĐ trong đơn vị.

Thủ tục Điều chỉnh giảm trong hồ sơ thu do báo chậm:

1. Văn bản đề nghị (mẫu D01b-TS)
2. Bản danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT (mẫu D02-TS)_2 bản.
3. Sổ bảo hiểm.
4.Thẻ BHYT còn thời hạn sử dụng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA