Mỗi tuần một chuyên đề

Nộp chậm thuế TNDN

• Thread starter haopth
  • Ngày gửi
H

haopth

Guest
15/11/05
12
0
0
Hà Nội
Chào BQT và các thành viên của WKT,mình đã mắc phải lỗi không đáng có: công ty mình chưa nộp thuế TNDN tạm nộp Quý II, III/2006. Mình muốn hỏi mức phạt như thế nào? Tháng trước công ty mình có hóa đơn bán ra, số thuế phải nộp là 15tr, mình không biết phải nộp VAT đầu ra trước ngày 25 hàng tháng. Bây giờ mình phải làm thế nào ? Mai ngày cuối tháng mình mới đi nộp thuế GTGT, thì số tiền phạt là bao nhiêu? Các bạn có văn bản nào liên quan đến các mức phạt thì chỉ giùm mình nhé. Mong nhận được câu trả lời sớm của các bạn. Cám ơn các bạn nhiều! :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Cứ tính thời gian nộp chậm bị phạt thêm 0.1%/ngày
Nên bạn bị phạt nộp chậm thuế TNDN quý 2 với số tiền bạn nhân lên tương đương với 3%/tháng còn thuế GTGT thì 15tr*0.1%*4 ngày (nếu bạn đi nộp ngày mai 29/9). Thuế TNDN quý 3 bạn không bị trể đâu.
Thân

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Bởi:MINA
Cứ tính thời gian nộp chậm bị phạt thêm 0.1%/ngày
MINA ơi!Căn cứ thời gian nộp chậm bị phạt 0,1%/ngày,Chứ không bị phạt thêm ạ !
Bởi:MINA
Nên bạn bị phạt nộp chậm thuế TNDN quý 2 với số tiền bạn nhân lên tương đương với 3%/tháng
Nếu nhân tương ứng 3%/tháng thì sẽ không chính xác,vì có tháng 28,29,30,31 ngày, nên phải tính từng ngày.
Cái khoản tiền phạt này hãy để cơ quan thuế tự tính và thông báo cho mình nộp,hy vọng là không lệch vì đã được lập trình sẵn trên máy tính của cơ quan thuế.

I

italyh2h

Guest
18/4/06
26
0
1
h2h
Nguyen Phuoc Thien nói:
Cái khoản tiền phạt này hãy để cơ quan thuế tự tính và thông báo cho mình nộp,hy vọng là không lệch vì đã được lập trình sẵn trên máy tính của cơ quan thuế.
Như vậy bây giờ bạn haopth cứ đi nộp thuế trước mắt, còn khoản bị nộp phạt thì khi nào có thông báo của cơ quan thuế thì nộp sau cũng được.
Có ok bác Thien nhi?

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
haopth nói:
Chào BQT và các thành viên của WKT,mình đã mắc phải lỗi không đáng có: công ty mình chưa nộp thuế TNDN tạm nộp Quý II, III/2006. Mình muốn hỏi mức phạt như thế nào? Tháng trước công ty mình có hóa đơn bán ra, số thuế phải nộp là 15tr, mình không biết phải nộp VAT đầu ra trước ngày 25 hàng tháng. Bây giờ mình phải làm thế nào ? Mai ngày cuối tháng mình mới đi nộp thuế GTGT, thì số tiền phạt là bao nhiêu? Các bạn có văn bản nào liên quan đến các mức phạt thì chỉ giùm mình nhé. Mong nhận được câu trả lời sớm của các bạn. Cám ơn các bạn nhiều! :wall:

Mà sao cán bộ quản lý thuế bên bạn không nhắc nhở à, bên mình thì họ nhắc suốt, nên không quên được.
Đúng đấy, bạn cứ đi nộp đúng số thuế phải nộp, còn tiền phạt thì đợi có công văn xuống rồi hãy đi nộp.Tránh tình trạng nộp phạt 2 lần, trước công ty mình có lần ko biết cứ nộp luôn cả tiền phạt nộp chậm(thuế GTGT hàng NK), sau đó lại phải nộp phạt thêm lần nữa đấy.

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
Cách tốt nhất bây giờ là nộp thuế ngay trước đã. Còn việc nộp phạt khi nào có thông báo thì nộp vì có lúc cơ quan thuế cũng quên phạt thì đỡ cho cty bạn rồi (Quý II cty mình nộp chậm thuế TNDN 15 ngày do quên mất nhưng cơ quan thuế cho qua đấy)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA